PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เป็นคุณจะทำยังไง

echo12345
16th November 2011, 21:23
คือ ผมโดนเพื่อนเกือบทั้งห้องเขม่น ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้ทำอะไรผิด
คือไม่มีใครคุยกะผมเลย มีเพื่อนแค่2-3คนที่ยังคุยกับผม ในห้องมี 32 คนคับ

gap
16th November 2011, 21:26
ไปถามมันตรงๆเลยครับ ดีที่สุด :rtfm

หรือไม่ก็ฝากเพื่อน 2-3 คน ของคุณไปถามเพื่อนที่มันไม่คุยกับคุณดูสิ
(ถ้าไม่กล้าไปถามตรง) :beee

Jizsy
16th November 2011, 21:35
โดนเพื่อนแกล้งรึป่าว หรือไปทำอะไรให้เพื่อนไม่พอใจโดยไม่รู้ตัว ลองถามเพื่อน 2-3 คนที่ยังคุยกับคุณสิเพื่อจะรู้อะไรบ้าง :confused:

echo12345
16th November 2011, 21:38
ผมก้อไม่ได้ไปทำอะไรใครเลยนะ ผมก้อทำตัวปกติ

echo12345
16th November 2011, 21:42
ตอนนี้ผมเลยเหมือนตัวคนเดียวไปแล้วอ่ะครับ

gap
16th November 2011, 21:48
ตอนนี้ผมเลยเหมือนตัวคนเดียวไปแล้วอ่ะครับ
คุณก็ไม่ต้องไปยุ่งกับเพื่อนที่ไม่คุยกับคุณสักพักเดียวมันก็กลับมาคุยกับคุณเองแหละครับ(สักวันนะ) :(

~FeaR~
16th November 2011, 21:48
ยังไงคุณก็ยังมี พ่อ แม่ อยู่เคียงข้างนะครับ

kenyoyo
16th November 2011, 21:49
โอ้โฮหัวอกเดียวกันเลยแต่ผมโดนแกล้งแล้วฟ้องครูกับมันทำแว่นตาผมหายเลยเรียกเงินแค่นั้นละไม่คุยกันเลย งงมาก...โดนแกล้งและแว่นของผมก็หายมันยังมีหน้ามาโกรธผมอีก

ไม่พอเพื่อนฝูงของมันก็พากันโกรธผมไปด้วยแถมชอบดูถูกผมอีก เป็นที่หน้าหมั่นไส้ของมันไปแล้ว แต่ผมยังมีเพื่อนอยู่ เลยไม่รู้สึกตัวคนเดียว ไอ้แกล้งอะไม่ว่าหรอกมันเห็นแกล้งแล้วผมไม่โต้ตอบมันก็เอาใหญ่เลยสิ

บ่อยขึ้นหนักขึ้นจนกลายเป็นทุกวันนี่ต้องโดนแกล้งเป็นประจำผมก็เป็นคนอะมันก็มีทนไม่ไหว อย่างนี้หรอเพื่อนอะอยากจะไปจากจุดๆนี้ไวๆสักที อยากมีเพื่อนใหม่ที่ดีกว่านี้

echo12345
16th November 2011, 21:54
ผมเซ็งมากแล้วมันพึ่งมาเป็น เมื่อวันจันทร์ ขนาดในห้องนะ เพื่อนที่นั่งๆ ข้างๆ อ่ะ มันย้ายไปนั่งตรงอื่น ผมแบบว่าเออเพื่อนกันมา 4 ปี ****ทำกันแบบนี้ เวลาไปกินข้าวผมก้อต้องไปกินคนเดียว เบื่อมาก

Seasonedz
16th November 2011, 21:55
สู้ๆครับผมก็เข้าใจคุณนะลองถามเขาเลยยังไงซักวันมันต้องผ่านไปอย่าเพิ่งท้อ :pleasantry

kenyoyo
16th November 2011, 21:58
ผมเข้าใจครับถ้าเกิดเลือกได้ผมอยากเลือกที่จะไม่เกลียดหน้าใครและไม่มีใครเกลียดหน้าผมแต่นี่มันทำกันเกินไปจริงๆครับ แล้วนี่ผมเสียๆ ทั้งนั้นอะ

แรงสุดก็ตอนวิ่งรอบสนามอะมันกระโดดขี่หลังตอนผมกำลังวิ่งอยู่เวรกรรมล้มตรงท่อที่เป็นเหล็กซี่ๆเย็บ 5 เข็มพอผ่านๆไปมันโทรมาไอ้เราคิดว่าจะโทร

มาขอโทษดันโทรมาบอก จะเอาเรื่องอะไรก็เอา แค่คำขอโทษมันยากมากหรอ

echo12345
16th November 2011, 22:01
เรามันหัวอกเดียวกับครับ

Lepetit
16th November 2011, 23:50
อย่าไปคิดอะไรมากครับ มันเป็นไปตามวัยแบบนี้แหละ ถ้าเรื่องมันไม่ร้ายแรงสักพักก็น่าจะกลับมาคุยกันเองละครับ

ถ้าอยากรู้จริงๆก็เดินเข้าไป ถามตรงๆเลยครับอยากรู้อะไรก็ถาม ถ้าเราผิดบอกแค่ว่า ขอโทษ ครับ แล้วทุกอย่างมันจะดีขึ้นเอง

^^

BentSSRU
16th November 2011, 23:56
อยู่ ม.ไร ครับเนี่ย

tompbio
16th November 2011, 23:59
อืมนายอยู่ ม.ไร อ่ะ เราว่าตอนแรกคงมีคนเกลียดนายไม่กี่คนหรอก แล้วมันเป็นพวกปากพร่อยไง กระจายข่าวทั่วห้องหรือเปล่า

jing30752
17th November 2011, 00:18
พอจะเข้าใจครับ -*-
พอดีผมจะเป็นพวกแปลกๆ มุมนึงของห้องเหมือนกัน
ละเพื่อนในกลุ่มจะโดดแกล้งบ่อย ผมก็โดดแกล้งบ้างน่ะ

วิธีแก้ของผมก็ประมาณเนี้ยอะครับ
- ก็ขำๆ ไป อย่าไปแสดงอาการ ในสิ่งที่เค้าอยากจะเห็น คืออย่าแสดงว่าเราอ่อนแอ
แต่อย่าไปใส่อารมกลับ ถ้าไม่ยังอยากมีเรื่อง

คือพวกนี้มันจะเน้นพวกเยอะอะครับ
ละก็จะมีพวกตัวหลักๆ อยู่ คน 2 คน
คือเค้ากำลังแสดง อภินิหารให้คนในกลุ่มมันดูอะครับ

ผู้ง่ายๆ คือ ทำยังไงก็ได้ให้เราไม่ดูอ่อนแอ
ไม่เกี่ยวกับตัวใหญ่ หรือตัวเล็ก เพราะเพื่อนผมตัวใหญ่มากก็ยังโดนแกล้ง แต่คนนั้นเค้ามีความผิดปกตินิดหน่อยทางด้านอารม
สุดท้ายมันระเบิด มันจับไอ้ตัวเล็กเหวี้ยงกระเดนเลย -*-

สุดท้ายก็ข้อให้คุณผ่านพ้นมันมาให้ได้ ใช้ความอดทนอดกลั้น
มีเรื่องต่อยตีกัน ถ้าต่อยแล้วมันจบมันก็ดีครับ เพื่อนผมหลายๆคน ต่อยกันเสร็จกลายเป็นเพื่อนสนิทกันก็มีครับ
แต่สมัยนี้อาจจะลำบากหน่อย ยังไงก็ลองเอาวิธีผมไปใช้ดูครับ

ปล. ผมจบ ปวช. ช่างยนต์ เป็นคนตัวเล็กๆ ใส่แว่น บ้าเกม -*-
จากนั้นก็ไปสอบตรงเข้า พระจอมเกล้าพระนครเหนือ คณะวิศวะ ตอนนี้จบแล้วทำงานมาแล้ว 1 ปี

ที่ต้องการจะสื่อก็คือ ถ้าวันนี้คุณไปต่อยตีกันรุนแรง จนถึงขั้นโดนไล่ออก
ถามว่าแล้วอนาคตคุณล่ะ กลับกันถ้าวันนั้นผมระเบิด หยิบเหล็กในช็อปไปฝาดหัวมัน ถามว่าวันนี้ผมจะเป็นยังไง

TesTo
17th November 2011, 00:37
นาย เด็กเนิร์ด หรือปล่าว (แซวเล่นเน่อๆ)

echo12345
17th November 2011, 20:15
ผมอยู่ม.4 ครับ เซ็งมาก แต่ผมเริ่มปลงละ เพราะเริ่มจะชินนิดๆ

killertop
17th November 2011, 20:20
ใกล้วันเกิดแล้วรึเปล่า แบบว่าเซอร์ไพรซ์อ่ะ...

pommagebtang
17th November 2011, 20:25
ทำตัวตลกครับ

echo12345
17th November 2011, 20:58
ไม่ใช่อ่ะครับวันเกิดผมผ่านไปนานแล้วอ่ะครับ เหมือนกับว่ามันไม่ชอบอะไรสักอย่าง ซึ่งถ้าจะเป็นก้อต้องเป็นมานานแล้วแต่พึ่งเป็น ไม่มาคุยเลยปกติมันจะคุยกับผมนะ ไปถึงรร. ตอนเช้าก้อจะคุยแต่มันไม่คุยเลย ผมก้อปล่อยมันไป ในเมื่อมันไม่คุยก้อไม่ต้องไปคุย