PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เป็นตาปลารักษายังไงครับ ?

~!-!eRo~
16th November 2011, 23:12
คือผมเป็นตาปลาอ่าครับ เป็นมาเกือบเดือนหรือเดือนนึงเเล้ว เป็นที่เท้าเดินลำบากมาก ทรมานด้วย อยากทราบวิธีรักษาครับ ต้องผ่าตัดหรือป่าว - -'' ( เสียวอ่าไม่เคยผ่าตัด )

momothedog
16th November 2011, 23:19
ไปหาหมอ เดี๋ยวก็รักษาให้เองแหละ

VirusCoMz
16th November 2011, 23:20
เอาเข็มเจาะเลย ผมชอบเมื่อก่อน
ตอนนี้มันขึ้นอยู่ตรง ข้อที่นิ้วเท้า มันด้านไปละ

scapegoat_7
16th November 2011, 23:35
ตอนผมเป็นตาปลาผมปล่อยไว้อย่างนั้นแหละวันเดียวก็หายนะ - -ชอบเอานิ้วไปลูบๆเล่นด้วยสนุกดี แต่ของผมเป็นแบบเม็ดเล็กๆที่บริเวณแถวๆนิ้วอะ พักนี้ไม่เป็นเลย - -a

infected5
16th November 2011, 23:44
ตอนผมเป็นตาปลาผมปล่อยไว้อย่างนั้นแหละวันเดียวก็หายนะ - -ชอบเอานิ้วไปลูบๆเล่นด้วยสนุกดี แต่ของผมเป็นแบบเม็ดเล็กๆที่บริเวณแถวๆนิ้วอะ พักนี้ไม่เป็นเลย - -a

(ชอบเอานิ้วรูปสนุกดี) ออกแนวจิตๆ

Blizt
17th November 2011, 00:13
วิธีที่1 แค่ใช้กรรไกรตัดเล็บตัดหนังที่มันนูนออกมาไปเรื่อยๆ ตัดมันออกไปเรื่อยๆครับวิธีนี้นานหน่อยกว่าจะหาย
วิธีที่2 เพื่อนผมเค้าตัดหนังที่นูนออกแต่ตัดแบบhardcoreครับ ตัดจนเลือดออกเลย แบบว่าถอนรากถอนโคน
อันที่3 คือให้หมอไปยิงเลเซอร์ครับ เจ็บนิดหน่อย เหมือนเวลาเราบีบสิว(ถามคนที่เค้เาเคยไปทำมา)หายแน่นอน แค่ค่าใช้จ่ายเยอะอยู่นะ

ตอนผมเป็นผมใช้วิธีแรกนะ ตัดมันไปเรื่อยๆสักเดือนกว่าๆก้หายละนะ

untimate
17th November 2011, 00:15
อยากหายขาดแนะนำยิงเลเซอร์ครับ

ผมเป็นสองครั้งแล้ว เพราะเล่นฟุตบอล ตอนแรก ไปผ่าครับมันก็หายนะ พอหลังจากนั้นซักสองสามเดือน มันก็กลับมาเป็นอีก แต่พอไปยิงเลเซอร์ หายชัวครับ แต่แผลใหญ่ หมอจะใช้ซิลิโคน[เนื้อเทียม] แปะแผลไว้ ค่าใช้จ่าย ไม่แพงเท่าไหร่ครับ แต่หายขาดชัว

GoD_NooB
17th November 2011, 00:21
ตาปลา วิธีการรักษา ส่วนมาก จะ ใช้แผ่นแปะ หรือ ยาแบบ น้ำ ทา เพื่อให้ หนังบริเวณที่เป็นบางแล้ว ดึง เนื้อที่แข็งเป็นตาปลาออกนะครับ ลองไปถามตามร้านยาทั่วไปได้ครับ แต่ถ้าเป็น ลึกมากๆ อาจจะต้องผ่านะครับ

Poyo_ts
17th November 2011, 00:31
ถ้าเอาตามแบบที่ผมเป็นและเพิ่งหายไปได้ไม่นานมานี้นะครับ(เป็นที่เท้า เส้นผ่าน0ประมาณเ็ซ็นนึง) ก็ใช้แผ่นแปะที่มันมีกรด...อะไรสักอย่างอยู่ 40% เนี่ยครับจำได้แค่ 40 - -" แปะๆอยู่ประมาณอาทิตย์มั้งตามที่เค้าบอก(แต่ของผมแปะเกือบ 2อาทิตย์[พอหมดซองที่ 2แล้วก็เลยเลิกเพราะดูแล้วมันน่ากลัวอ่ะเนื้อบริเวณนั้นมันจะเปื่อยๆเพราะกรด ถ้าแปะนานกว่านั้นคงไม่ดี])ครับ.. หายครับผม ^^

karnt111
17th November 2011, 16:57
ใช้ที่ตัดเล็บตัดๆออกหน่อยๆก็หายแสบละ

themzaza07
17th November 2011, 19:04
คืออะไรอะ ไม่เคยเป็น