PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Battlefield 3 [Repack] คือไรครับ

hunao007
17th November 2011, 01:36
แล้วพวก

Full Rip แล้วอะไรอีกไม่รู้จำไม่ได้ มันหมายความว่าไรครับ

janraiman15
17th November 2011, 05:04
Repack คือจะตัดบางส่วนของตัวเกมออกไปทำให้ไฟล์เล็กลง

Full ก็ง่ายๆตัวเต็มไม่ตัดอะไรออกเลย

jackylucky
17th November 2011, 08:19
Full คือตัวเต็มครับ เกมส์จริงเป็นยังไง ขนาดเป็นแบบนั้นเลย ดังนั้นไฟล์จะใหญ่มาก เท่ากับเกมส์จริงๆ แต่ถ้าโหลดเถื่อนมา ต่อให้ full ก็ยังเถื่อนอยู่ดี เล่นออนไลน์ไม่ได้

ส่วน

Repack,Rip นั้น คือตัวตัด เกมส์จริงเป็นยังไง ขนาดจะเล็กกว่าของเกมส์จริงๆ ดังนั้นไฟล์จะค่อนข้างเล็ก เพราะถูกลบบางอย่างออกไปในเกมส์ ทำให้ไฟล์น้อยลง แต่ถึงอย่างนั้น เนื้อเรื่องเกมส์ก็ไม่ได้สั้นลงไปด้วย แต่ตัดพวกเอ๊ฟเฟ็คอะไรพวกนี้น่ะครับ สรุปก็ยังเถื่อนอยู่ดี

ถ้าคุณจะซื้อคีย์...

ตอนซื้อคีย์เกมส์คุณต้องโหลดเกมส์เต็มมาก่อนใช่ไหมครับ?

เราก็เลือกแบบ full เพราะตัวเกมส์ ไฟล์จะครบ activate ได้

หากจะซื้อคีย์แล้วเอา Repack,Rip มา มันก็จะใส่คีย์ไม่ได้ activate ไม่ผ่านเพราะถูกตัดส่วนนี้ออกด้วย

ผิดพลาดประการได้ขออภัยด้วยนะครับ :thank

godmannyza
17th November 2011, 10:23
full rip คือ การบีบอัดเกมให้เล็กลง ตอนโหลดจะได้โหลดน้อยๆ แต่พอลงเกมเสร็จขนาดไฟล์ก็จะเท่ากับตัวเต็มครับ:o

nottfun
17th November 2011, 10:34
แล้วที่บอกว่า repack ไม่ลด ไม่เตัด นี้ยังไงเนี่ย ถ้าเป็นอย่างนี้ ทำไมเขาไม่บอกว่า full ไปเลยละ งง เหอๆ