PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จอแตก

magigizaaz1
17th November 2011, 19:40
ช่วยผมด้วยครับ คือ ผมทะเลาะกับพี่ แล้วผมปาเมาส์ใส่จอ เมาส์พัง แต่้หน้าจอ มันแตกอะครับ
เป็นรอยแตกร้าวใหญ่พอสมควร แต่พอสัมผัสไม่ีมีความรู้สึกว่าแตกเหมือนแตกอยู่ข้างใน
เป็นรอยขาวๆลายๆเกือบครึ่งจอเลยครับ
ช่วยผมด้วย ขอวิธีซ่อมหน่อยครับ ราคาเท่าไหร่ ยังไง
ของผมlcd ของ samsungอะครับ

CrYzTeX
17th November 2011, 19:58
ซื้อใหม่ 3000 - ซ่อมไม่รู้~

ประกันไม่ได้ระบุว่า...ทะเลาะวิวาท แล้วทำหน้าจอเสียหายจะสามารถซ่อม & เคลมได้หนิ นอกจาก จุด Bad ของหน้าจอ กี่จุดๆถึงเขาจะรับ ซ่อม & เคลม
ก็เหมือนกัน...ซื้อใหม่ซิงๆแต่โดนภัยพิบัติ ไม่รู้ว่ามันจะเคลมให้รึเปล่า...

magigizaaz1
17th November 2011, 20:04

ประกันไม่ได้ระบุว่า...ทะเลาะวิวาท แล้วทำหน้าจอเสียหายจะสามารถซ่อม & เคลมได้หนิ นอกจาก จุด Bad ของหน้าจอ กี่จุดๆถึงเขาจะรับ ซ่อม & เคลม
ก็เหมือนกัน...ซื้อใหม่ซิงๆแต่โดนภัยพิบัติ ไม่รู้ว่ามันจะเคลมให้รึเปล่า...

ผมซื้อมือสองมาจากร้านเกมอะครับ คงจะส่งซ่อมไม่ได้ เดี๋ยวผมจะถ่ายสภาพมาให้ดูครับ เผื่อมันจะช่วยได้บ้าง
ผมถามเพื่อนผมเพื่อนผมมันบอกว่า ตัวฮาร์ดแวร์เสีย

chikuva
17th November 2011, 20:06
ไม่น่าจะมีคนซ่อมกันนะ จอ lcd อ่ะ
ดูที่ภาพว่ามีภาพขาดหายไปหรือไม่ ถ้าไม่มีความเสียหายกับภาพก็น่าจะแตกเฉพาะกรอบกระจกมัน
แต่ถ้าภาพหายไปก็คงแย่เอาเรื่อง

popza01
17th November 2011, 20:09
เปลี่ยนจอครับแน่นอนถ้าจะซ่อม

แต่ผมว่าซื้อใหม่จะถูกกว่านะ

เพราะNBผมก็เคยเป็น แตกเป็นร้าวๆเลยครับ

magigizaaz1
17th November 2011, 20:22
ืคือว่าผมลองกด ปริ้น สกรีน แล้วดูในโปรแกรม เพนท์
ทุกอย่างปกติอะครับ มันไม่มีรอยเหมือนที่เห็นอยู่
เหมือนภาพปกติอะครับ ในโปรแกรม เพนท์

tumpps000
17th November 2011, 22:30

เคยถามร้าน JIB ว่าถ้าเกิดทำตกรับเครมไหม พนง. มันบอกรับนะ แอบเหลือเชื่ออยู่ในใจ -*- ปัจจุบันใช้ sumsung 21 นิ้วครับ

ผู้ตรวจสอบ
18th November 2011, 11:57
ผมก็ใช้ sumung รับประกัน 3 ปี ทุกเครื่องนิ