PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มา Comment เพลงที่ผม Adapt หน่อยครับ !!

Sr!ce-I'm-Fool
18th November 2011, 10:58
เพลงนี้เป็นเพลงที่ผม Sr!ce-I'm-Fool ดัดแปลงมาจาก "ถ้าหากโลกนี้ไม่มีดวงจันทร์"ของพี่ Illslick เพื่อให้เข้ากับสถานการณ์ที่ผมเจออาจจะไม่เพี้ยนไปหน่อย ถ้าเจอข้อความที่ตรงกับของตั้นฉบับ แสดงว่าผมคิดไม่ออก :D !! ผมก็จึงตั้งชื่อเพลงนี้ว่า "ถ้าหากซอยนี้ไม่เป็นซอยตัน"
ย้ำว่าผมไม่ได้ก็อปใครมาทั้งนั้น ผมนั่งคิดเองตั้งแต่ ตี3

นี้ Origin : ถ้าหากโลกนี้ไม่มีดวงจันทร์ ของ Illslick

http://www.youtube.com/watch?v=_l05RJ0D1_4

ส่วนนี้ Adapt ถ้าหากซอยนี้ไม่เป็นซอยตัน ของผม (มีแต่เนื้อไม่มีคลิป)

มองซอยตันซอยนั้นกลิ่นน้ำก็ลอยขึ้นมา เห็นเพื่อนผมนอนอยู่บนหลังคา
คงไม่มีทางจะเดินลงมา ก็น้ำมันท่วมถึงเกศา คงคามาแล้วเหวย ฉันควรจะทำเช่นไร
จากยุธยามาอยู่นี้ก็ไกล ก็ในเมื่อความจริงฉันไม่ได้อยู่ใกล้คลอง
โปรดขอถุงชูชีพได้มั๊ย โอ้ศกป.ฉันขอวอน ทำได้เพียงอิจฉาคนที่นอนกอดเธอ
ก็คงจะนอนชั้นสองกลัวเงินทองจะหายเย้อ(เยอะ) ยิ้มทั้งน้ำตาเพราะผมไม่มีความสุข
เลื่อนเปิดเทอมหลายครา อย่าได้มีชักกระตุก
เปิดเทอมในความฝันก็พอ ถึงแม้ว่าฉันต้องเรียนเสริมตอนเปิดเทอมก็ยอม.......
แม้เนิ่นนานแต่น้ำไม่เปลี่ยนไป
นั่งมองน้ำเน่าไม่ไปไหน
อยากให้ซอยนี้ไม่เป็นซอยตัน จะได้ไม่ต้องมานั่งดมกลิ่นมันทุกวัน
วอนให้สายลมช่วยพัดกลิ่นไป พัดเอากลิ่นเหม็นๆมันลอยหายไป
อยากให้ซอยนี้ไม่เป็นซอยตัน จะได้ไม่ต้องมานั่งดมกลิ่นมันทุกวัน
วอนให้สายลมช่วยพัดกลิ่นไป พัดเอากลิ่นเหม็นๆมันลอยหายไป..ไป

-----------------------------------------------------------------------------------------------

ขี่เรือมันกระเซ็นน้ำกระเด็นเข้าตา ทุกวันฉันอธิษฐาน
ขอให้มันเข้ามา
ได้แต่บอกตัวเองนี่คือความจริงที่ต้องเจอ
เป็นคนลอยน้ำที่ลงแดง ไม่มีปัญญาไปหาEMBallให้ใคร
มีเพียงแค่น้ำหอมเท่านั้นที่มอบให้ใคร ฉีดใหม่กี่ครั้งมันก็เหม็นเหมือนเก่า
จะมีบ้างไหมล่ะ ใครสักคนที่คิดถึงเรา
แล้วจะเป็นไปได้ไหมถ้าหากไม่เป็นซอยตัน เพราะฉันคิดเหลือเกินที่จะไปทุบมัน
ก็อยากจะทำแต่มันก็ทำไม่ได้ BigBagมาวางกั้น ฉันก็ซวย******
ได้เปิดเทอมในความฝันก็พอ ถึงแม้ว่าฉันต้องเรียนเสริมตอนเปิดเทอมก็ยอม
แม้เนิ่นนานแต่น้ำไม่เปลี่ยนไป
นั่งมองน้ำเน่าไม่ไปไหน
วอนให้สายลมช่วยพัดกลิ่นไป พัดเอากลิ่นเหม็นๆมันลอยหายไป

-------------------------------------------------------------------------------------------------

ทุกครั้งที่มองฉันเศร้าความจริงที่เจอ.... ยามได้เห็นซอยตันมันทรมานเหลือเกิน

Origin : ถ้าหากโลกนี้ไม่มีดวงจันทร์ By Illslick
Adapt : ถ้าหากซอยนี้ไม่เป็นซอยตัน By Sr!ce-I'm-Fool

กระทู้นี้ผมไม่แน่ใจว่าผิดกฏหรือป่าว แต่ถ้าผิดกฏลบได้เลยครับ !!

pmpor
18th November 2011, 11:45
555 แต่งเพลง รักเหงาๆ ของพี่อิลด้วยสิๆ :D

SinSu
18th November 2011, 15:53
= = ตลกดี ร้องให้ฟังหน่อยครับ

VirusCoMz
18th November 2011, 18:55
ร้องให้ฟังหน่อยสิ = =

Sr!ce-I'm-Fool
18th November 2011, 20:00
เสียงไม่ดีพอครับ !!

ปล.ไม่กล้าโพสต์ลง Youtube กลัว Dislike 555