PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมกดออกเกม(PS2)จากโปรแกรม psx บนเครื่องคอมแล้วเสียงเกมมันค้างอ่ะคะ

biobobzaa
18th November 2011, 12:38
ตามหัวข้อเลยจ้า คือว่าพอเรากดออกเกมจากโปรแกรม psx (โปรแกรมเล่นเกมเพล์วันบนเครื่องคอม) แล้วเสียงเกมมันยังค้างอยู่อ่ะคะ มีวิธีแก้ไขไหมคะ ใครรู้รบกวนบอกวิธีแก้ไขทีจ้า ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

biobobzaa
18th November 2011, 15:06
มีใครเจอปัญหาแบบนี้บ้าง ขอวิธีแก้หน่อยจ้า

gsuhplyf
18th November 2011, 17:44
มันมีโปรเซสเซอร์เกี่ยวกับอีมูค้างอยู่ครับ
ถ้ามันค้างสักแป๊ปแล้วดับก็ช่างมันครับ

แต่ถ้าค้างยาว ก็ให้เปิด Taskmanager แล้วกด end ซะ

ส่วนใหญ่จะเป็นของ PS2 นี่แหละที่ค้างๆ ผมก็ค้าง
แต่บางเวอชันจะไม่ค้างครับ

biobobzaa
19th November 2011, 23:13
กด Ctrl+Alt+Del แล้วมันก็ไม่มีอะไรขึ้นเลยนะ มีแต่เสียงแต่ไม่มีรายชื่อโปรแกรม ตัวโปรแกรมที่ใช้อยู่เป็นเวอร์ชั่น 0.6.0 เดี๋ยวก่ะว่าจะลงปล่อยไว้สักพักดูละกัน ถ้าเสียงมันหายไปเองก็คงจะหมดปัญหา

biobobzaa
19th November 2011, 23:28
งานเข้าแล้วจ้า กดออกแล้วลองปล่อยไว้สักพัก ปรากฎว่าเสียงมันยังค้างอยู่เลย ใครมีวิธีแก้ไขบ้างจ้า แล้วก็มี epsxe เวอร์ชั่นไหนบ้างที่เวลากดออกแล้วเสียงมันไม่ค้างอ่ะคะ รบกวนแนะนำทีจ้า