PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีแก้เล่นเกม L.A. แลคหน่อยครับ

qwe11507
18th November 2011, 15:51
พอดีเล่นแล้วมันกระตุกๆ แลคๆ อะครับ

นี้สเปคนะครับ

http://upic.me/i/iq/4ncats.jpg (http://upic.me/show/30338589)

พี่ผมก็ซื้อเครื่องสเปคแบบนี้มาเหมือนกันเด๊ะเลยคอมเค้าเพิ่งมีปัญหาไปลงวินโดว์ใหม่เค้าก็มาขอเกมผมผมก็ให้ไปแต่ทำใมเข้าไม่เห็นแลคเลยอะครับ :confused:

ขนาดผมปรับต่ำสุดแล้วนะครับ ช่วยหน่อยนะครับ :help

sattawat1979
18th November 2011, 16:51
ลองเข้าไปหาอ่านในกระทู้ที่คุณโหลดเกมส์นั้นมาสิครับ ผมเห็นบางคนก็มีปัญหานี้เหมือนกันนะ

ลองหาๆดู คิดว่าน่าจะมีวิธีแก้ เกี่ยวกับการลงเกมส์อะไรซักอย่างนี่แหละ เคยอ่านแต่จำไม่ได้ละ

ปล. ตัวผมเองเล่นกับ PS3 ครับ เลยไม่รู้จะช่วยคุณยังไงเหมือนกัน

ปล. 2 ส่วนนึงก็อาจเป็นที่สเป็กคอมคุณไม่แรงพอนะครับ เพราะเกมส์นี้ใช้สเป็กสูงมาก

RES_PAUL
18th November 2011, 17:07
การ์ดจอตัวเดียวกันเลยโน๊ตบุ๊คปล่าวครับ =w= รุ่นไรเอ่ย ปล.มันมีตัวอัพเดตแก้กระตุกนี่ครับถ้าจำไม่ผิด

killkinglion
18th November 2011, 18:00
แลคยังไงครับ ?

ถ้าแลคแบบเฟรมเรตไม่ถึง 10 นั้นคือแลคเพราะเกมครับ มันมีวิธีแก้

Edit : ถ้าใครกระตุกแบบเฟรมเรตไม่ถึง10 ทำตามนี้นะครับ
1. Delete shortcut ที่มันให้มาทิ้งไปซะ
2. ไปที่ที่ติดตั้งเกม แล้วคลิกขวาที่ LANoire.exe (ไม่ใช่ launcher นะครับ) กดที่ Send to desktop (สร้าง shortcut หน้า desktop แหละครับ)
3. ไปที่ desktop แล้วคลิกขวาที่ไอคอน กด Properties
4. พิมพ์ -str -npd ต่อลงไปในช่อง Target จะเห็นเป็นดังนี้ "C:\Program Files\RockstarGames\L.A.Noire\LANoire.exe -str -npd"
5. กด apply
6. windows มันจะขึ้น error ไม่ต้องสนใจมันก็กด ok ไป
7. ย้ายเครื่องหมายคำพูด(")ที่ปิดท้าย เข้ามาครอบข้างในเป็นดังนี้ "C:\Program Files\RockstarGames\L.A.Noire\LANoire.exe" -str -npd
8. ขอให้สนุกกับเกมนะครับ

dajimaum
18th November 2011, 18:02
อัพไดร์เวอร์การ์ดจอหรือยังครับถ้ายังก็รีบอัพ จะได้ไม่กระตุก

oodkungzx
18th November 2011, 18:05
ไม่แลค เฟรมก็จะอยู่ประมาณ 30 นั่นแหล่ะ เพราะมันบล็อกไว้ ใครเสป็คไม่ถึงจะกระตุกๆๆแน่นอน ^^

gun-gun
18th November 2011, 18:22
แต่ป๋มไม่กระตุกยืนยันอ้างอิงจากเรปบนได้เลยพิสูตรมาแล้ว555+:o รอดตัวไป

babaroz
18th November 2011, 18:36
ผมทำแล้วมันมีเมาส์เข้ามาในเกมอะ

แก้ยังไงครับ :confused:

killkinglion
18th November 2011, 23:21
ผมทำแล้วมันมีเมาส์เข้ามาในเกมอะ

แก้ยังไงครับ :confused:

ยังไม่ทราบครับ แต่ก็ทนเล่นไป แค่ไม่แลคก็พอใจสุดๆเลยล่ะครับ = =