PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Activision VS สองผู้ก่อตั้ง Infinity Ward กำหนดวันขึ้นศาลแล้ว 7 พ.ค ปีหน้า!!!

kanoktuch2
18th November 2011, 19:56

แม้ว่าดราม่าในเกม MW3 ที่พวกเราได้เล่นจะจบไปแล้ว แต่ดราม่าระหว่างลูกจ้างกับนายจ้างยังไม่จบ

ล่าสุดข่าวเรื่องการฟ้องร้องระหว่างสองผู้ก่อตั้ง Infinity Ward ( Jason West และ Vince Zampella ) และ Activision

ทั้งสองฝ่ายได้กำหนดวันฟ้องร้องแล้ว ซึ่งก็คือ วันที่ 7 พ.ค. ปีหน้านี้เอง โดยทางฝั่งผู้ก่อตั้ง Infinity Ward ฟ้องว่า

Activision โกงพวกเขาด้วยการไล่พวกเขาออกก่อนที่พวกเขาจะได้รับเงินโตจากเกม Call of duty : Modern Warfare

และแค่นั้นยังไม่พอ พวกเขาทั้งสองยังพยายามที่จะเพิกถอนสัญญาระหว่างพวกเขากับ Activision ซึ่งถ้าหากพวกเขาทำสำเร็จล่ะก็

จะให้พวกเขาได้กลายเป็นเจ้าของชื่อร่วมกับ Activision นั่นเอง งานนี้รักใครเชียร์ใครก็แล้วแต่ท่านแล้วล่ะครับ ( จขกท เชียร์ฝั่งหัวหน้า IW )

http://image.free.in.th/z/ia/cod4_boxart.png (http://image.free.in.th/show.php?id=b965697a0671dd98c962897a890fd8d6)http://image.free.in.th/x/i/iv/modern_warfare_2_cover.png (http://image.free.in.th/show.php?id=2dcd8aa64847c44adf9619650b353220)http://image.free.in.th/z/ia/call_of_duty_modern_warfare_3_box_art.png (http://image.free.in.th/show.php?id=88a679a985522cd5751cfa8df347a846)

บทความเล็กน้อยเกี่ยวกับดราม่าระหว่าง Infinity Ward กับ Activision

เมื่อวันที่ 1 มีนาคม 2010 เกิดข่าวช็อคสำหรับแฟนๆ Modern Warfare ขึ้น เมื่อวัน Jason West และ Vince Zampella 2 หัวเรือใหญ่ผู้ก่อตั้ง Infinity Ward

ได้ถูกไล่ออกจากบริษัทด้วยข้อหา "ละเมิดสัญญาและไม่เชื่อฟังคำสั่ง" แน่นอนครับ เมื่อหัวหน้าใหญ่โดนไล่ออกแบบนี้มีหรือที่ลูกทีมจะนิ่งเฉยได้

เมื่อได้ทราบข่าวการโดนไล่ออกของหัวหน้าทีม เหล่าลูกทีมก็ค่อยๆทยอยออกตามหัวหน้าไปตามๆกัน โดยก่อนเกิดเหตุนั้น

ทีม Infinity Ward มีลูกทีมอยู่ด้วยกันทั้งหมด 99 คน หลังเกิดเหตุได้ไม่นาน ลูกทีมจำนวน 46 คนก็ลาออก เรียกได้ว่าทีม Infinity Ward

เหลือทีมพัฒนาอยู่เพียงแค่ครึ่งนึงเท่านั้น ถ้าคุณคิดว่าทีม Infinity Ward ยังเหลือตั้ง 50 กว่าๆคน ก็น่าจะพอที่จะทำงานต่อแบบค่อยๆเป็นค่อยๆไปได้ล่ะก็

คุณคิดผิดแล้วล่ะครับเพราะสถานการณ์ภายในมันเลวร้ายกว่านั้นเยอะ ยังไงน่ะเหรอครับ คุณลองดูแต่ละคนที่ลาออกตาม list ข้างล่างนี้ดูสืครับ

- หัวหน้าทีมโปรแกรมเมอร์ 4 คน
- โปรแกรมเมอร์ 8 คนจากทั้งหมด 11 คน
- ทีมออกแบบและเขียนบท 13 คนจาก 18 คน
- นักเขียนบทลาออกหมด ( น่าจะ 8 คน )
- หัวหน้าทีมออกแบบทั้ง 5 คน
- หัวหน้าทีมศิลป์ 3 คน
- หัวหน้าทีมแอนิเมชั่น 3 คน

อ่านมาถึงตรงนี้หลายๆคนคงใจหายเลยทีเดียวใช่มั้ยล่ะครับ เพราะส่วนใหญ่นั้นเป็นระดับหัวหน้าของแต่ละส่วนเลยทีเดียว

แล้วพวกที่ยังเหลือรอดอยู่ในบริษัทล่ะ? ก็เป็นพวกที่ทำหน้าที่ดูแลระบบ พวกทีมเสียง พวกผู้ช่วยการผลิต ทีมประกันคุณภาพที่ยังอยู่กันครบทุกคน

และสุดท้ายก็เป็นพวกตัวประกอบทั่วไปนั่นแหละครับ เรียกได้ว่า Infinity Ward ตอนนี้แทบจะเหลือแต่ชื่อเลยทีเดียว

เมื่อสถานการณ์เลวร้ายมากขึ้นผสมกับเกม Modern Warfare 3 ที่เหล่าแฟนๆทั่วโลกต่างตั้งตารอ ทำให้ Activision พยายามจะแก้ไขสถานการณ์นี้

โดยการดึงคนจากค่ายเกมในเครือของตนมาพัฒนา Modern Warfare 3 ซึ่งจากเท่าที่ทราบเกม Modern Warfare 3 ใช้ค่ายเกมในพัฒนาถึง 6 ค่ายเลยทีเดียว

ประกอบไปด้วย Sledgehammer Games , Infinity Ward , Raven Software , Neversoft Entertainment , Treyarch , n-Space

โดยตัวเกม Call of Duty : Modern Warfare 3 นั้นทีม Infinity Ward เดิมได้เริ่มทำไปก่อนส่วนหนึ่งแล้วก่อนจะเกิดดราม่านี้ขึ้น

http://image.free.in.th/z/ir/f9233.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=1583e8cab927b921bcaf07e8e6a5a3c9)

ซึ่งแน่นอนเรื่องแบบนี้ต้องมีการฟ้องร้องกันเกิดขึ้น โดยทาง Jason West และ Vince Zampella ฟ้องก่อนว่า Activision ไม่ยอมจ่ายเงินค่าตอบแทนในส่วน

ที่พวกเขาควรจะได้รับ ทาง Activision ก็ไม่อ่อนข้อฟ้องกลับ พนักงานของ Infinity Ward จำนวน 38 คน ( รวมทั้งที่ออกไปแล้วและยังทำงานอยู่ )

รวมตัวกันเป็นกลุ่ม Infinity Ward Employee Group แล้วฟ้องว่า Activision ไม่จ่ายเงินโบนัสที่พวกเขาควรจะได้รับจาก Modern Warfare 2

พอผ่านไปซักพักดราม่าฟ้องร้องก็บานปลาย จน Activision ออกอาการเกรียนแตกหันมาฟ้อง EA ด้วย

โดยกล่าวหาว่า EA แอบคุยกับ Jason West และ Vince Zampella แบบลับๆมานานแล้ว

ล่าสุด Jason West และ Vince Zampella ได้ตั้งค่ายพัฒนาเกมใหม่ภายใต้ชื่อ Respawn Entertainment และเซ็นสัญญากับทาง EA เรียบร้อยแล้ว

โดยทีม Respawn Entertainment ประกอบไปด้วยทีมงาน Infinity Ward เดิมที่ลาออกจำนวน 36 คนจาก 46 คน

ดราม่านอกจอแบบนี้จะลงเอยเช่นไร? Jason West และ Vince Zampella

จะได้ชนะการฟ้องร้องและได้สิทธิมีชื่อเป็นเจ้าของ Modern Warfare ร่วมกับ Activision หรือไม่

คงต้องติดตามกันต่อไปครับ

Credit : Future Gamer ฉบับที่ 179 และ 180

R.I.P แด่เหล่าตัวละครอันเป็นที่รัก ( ยกเว้นปู่ Price ที่ยังคงอยู่คู่ Modern Warfare ต่อไป )

http://image.free.in.th/z/tf/003705.jpg (http://image.free.in.th/show.php?id=536bdea86ccf6c8665ba7e898090c9d3)

duchyzaza
18th November 2011, 19:59
[SIZE=2]โอม....Infinity Ward จงชนะศึกนี้ !!!![SIZE]

40976
18th November 2011, 20:02
ถ้า ACTIVISION ไม่ไปทำให้หัวหน้า IW ไม่พอใจ ผมว่า MW3 คงออกมาดีกว่านี้แน่

เชียร์ IW ครับผม!!!

SpeeDSperM
18th November 2011, 20:02
ขอให้ชนะแล้วกันครับผมรอชมผลงานของ respawn อยู่

เข้าเว็บเขาไปดูทีมงานฮา ฮากันทั้งนั้น

่jamornz
18th November 2011, 20:04
เชียร์ IW ใจขาดดิ้นครับ

NaZi_BF3
18th November 2011, 20:07
รอชมหนังเรื่องนี่อยู่ครับ แหะๆ

RES_PAUL
18th November 2011, 20:07
ACTIVISION ล่มจมไปซะ lol บังอาจมาไล่ INFINITY WARD

seawayyss
18th November 2011, 20:12
เชียร์ IW ครับ ยอมรับเลย MW2 หนุกมาก

zeebaloon
18th November 2011, 20:14
Respawn เขาจะทำเกมอะไรก่อนน่า...

alonedevil
18th November 2011, 20:14
ส่วนตัว cod ซีรี่ ผมชอบที่ IW ทำทุกภาค มันดี อิอิ

fieldza121
18th November 2011, 20:16
ผมว่า ถ้าสามัคคีกัน ไม่ทะเลาะกันนะ เกมคงมัน เข้มข้นกว่านี้ อีก 10 เท่า เชื่อผมสิ 55+:dance

M40A3
18th November 2011, 20:19
ACTIVISION จงแพ้สงคราม IW จงชนะ

BoatHaHa
18th November 2011, 20:21
ขอเชียร์ IW ชุดก่อนครับ Activision เอ้ยพวกแกจงเสพเสียงด่าจากแฟนๆ COD ภาคก่อนๆซร้าาาา !!!! (บังอาจทำเกมที่มันส์สุดยอดตลอดกาล กลายมาเป็นเกมที่โคตรจะธรรมดาซะได้)

zoomza000
18th November 2011, 20:23
ACTIVISION นี่มัน ร่วมกับ EA ป่ะครับ แล้วทิ้ง IW ไว้ รึป่าว

supnut
18th November 2011, 20:24
เอ้า กำ
-*-

Bastardz
18th November 2011, 20:24
IW สู้ๆ !!!

diippyjas
18th November 2011, 20:26
ใส่ IW 300 ครับ เอากระดาษมาจดหน่อยเร็ว!

HearTLockER
18th November 2011, 20:27
ขอให้เเพ้ทั้งคู่ (มีไหมอะ ?)

boomman
18th November 2011, 20:28
ถ้าทำเป็นหนังผมว่าเจ๊งไม่เป็นท่า ถ้าพวกผู้กำกับฝีมือไม่ถือ งบไม่พอ เอฟเฟคบ้านๆ

และถ้าหนังเรื่องนี้

http://www.youtube.com/watch?v=ZnlPgo9TaGo&feature=player_embedded
ได้กระแสตอบรับที่ดี ผมว่าก็ควรจะทำนะ

Lamuria
18th November 2011, 20:30
ขอให้เเพ้ทั้งคู่ (มีไหมอะ ?)

U Are BF3 FanC ???

ถ้าทำเป็นหนังผมว่าเจ๊งไม่เป็นท่า ถ้าพวกผู้กำกับฝีมือไม่ถือ งบไม่พอ เอฟเฟคบ้านๆ

http://www.youtube.com/watch?v=ZnlPgo9TaGo&feature=player_embedded
ได้กระแสตอบรับที่ดี ผมว่าก็ควรจะทำนะ

กรี๊ดดด สวยงามมาก อยากดู > <

Kellidev
18th November 2011, 20:32
เชียร์ IW เต็มสูบ MW2 มันส์มากๆ บังอาจไล่ 2 ผู้ก่อตั้งออกแล้วยังหน้าหนาเอาทีมอื่นมาอ้างชื่อแทน หลังโดนไล่
ลูกทีมเขาก็ออกตามไปกว่าครึ่ง คนเขียนบท CoD MW เขายังเลิกเขียนให้เลยของมันเห็นๆกันอยู่ทำดีโดนไล่ เหอะๆ

Gentleman
18th November 2011, 20:32
ขอให้ 2 อดีตผู้ก่อตั้งชนะคดีและได้สิทธิ์ในการเป็นเจ้าของ Franchise Call of Duty ครับ ประมาณว่า CEO Activision ได้เงินมาแล้วกะฮุบเอาไว้เองเห็นว่าขายดีจนสร้างชื่อให้ติดลมบนเป็นแบรนด์ระดับโลก จึงถีบหัวส่ง 2 ผู้ก่อตั้งออกไปโดยเค้าคงคิดว่าในอนาคตหากแบรน์ดนี้สร้างรายได้ให้มหาศาล 2 ผู้ก่อตั้งย่อมต้องเรียกร้องมากกว่านี้แน่นอน จึงตัดไฟแต่ต้นลมโดยฮุบเอาเป็นกรรมสิทธิ์ของตัวเองซะเลย CEO ฉลาดมองการณ์ใกล แต่เป็นการกระทำที่ไร้ซึ่งจรรยาบรรณต่อบุคคลคนที่สร้างชื่อเสียงให้กับบริษัท

ปล.อันนี้แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ไม่รู้ว่า CEO เค้ามีแผนตื้นลึกหนาบางยังไง เป้นแค่การคาดเดาส่วนตัวเฉยๆครับ :pleasantry

ThePoinTeR
18th November 2011, 20:41
ผมว่าละ ทำไมเนื่อเรื่องถึงทำออกมาได้ดี เพราะเขาเขียนบทไปก่อนแล้ว แต่ยังเขียนไม่เสร็จ

NaPOleOnii
18th November 2011, 20:42
แล้วไปกันหมดไปอยู่ EA แล้วทำเกมส์ให้ค่ายนี้ แล้วจะมีคู่แข่งไม๊เนี่ย

RaGOK__JKG
18th November 2011, 20:45
ผมเชียร์ IW สุดใจเลย ถ้าไม่ทะเลาะกันเกมคงออกมาดีกว่านี้ คิดแล้วเศร้าเลย

Aries_Palmme
18th November 2011, 20:47
Activisions นี่ก็แปลก มีของดีอยู่กับตัว ดันปล่อยให้ไปสู่อ้อมอก EA ซะงั้น (ไม่อยากจะคิดเลยว่าถ้า COD: MW4 กับ BF4 ออกมานั้น ฝั่ง Activisions จะเอาอะไรไปสู้ หึหึหึ)

kob_kung_kub
18th November 2011, 20:49
อยากให้ทั้งสองออกผลงานมาอีกมากกว่า!!

duchyzaza
18th November 2011, 20:54

ไอ่ Battlefield 3 มาจากไหน เนี่ย ในหนังสุดยอดมีฉากจู่โจมเรือดำน้ำ เหมือนใน MW3 ด้วย ผม ได้รับการตอบ ดีเเน่เรื่องนี้

ดูจาก เทลเลอร์เอาไปก่อน 2.5/10

ถ้าเป็นหนัง รอดู อิอิอิ

มันตงิดกับ BF3 มันมาไง ?

Earth's Bassist
18th November 2011, 20:56
ไม่มี Infinity Ward ก็มี Modern Warfare ได้ครับ อย่างที่เราๆได้เห็นกัน

จากเหตุการณ์ที่คนเขียนบทคนเก่าไม่ยอมมาเขียนบทให้ MW3 ทำให้หลายๆคนเสียความเชื่อมั่นใน MW3 แล้วตอนนี้เป็นไง ?

เนื้อเรื่องมันออกมาดีมากๆ ถึงจะไม่ดีเท่า 2 ภาคแรก แต่มันก็รักษามาตรฐานเอาไว้ได้

โหมด Multiplayer ก็ถือว่ายกระดับขึ้นมาจากภาคก่อนได้พอสมควร (แต่ยังไม่มากพอ)

และสิ่งที่ผมคิดว่าเจ๋งมากๆคือ Spec Ops ครับ ถ้าใครได้ลองเล่นกับเพื่อนแล้วจะรู้เลยว่ามันสนุกแค่ไหน

ส่วนเรื่องกราฟิกที่หลายๆคนบอกว่าหมือนเดิม ผมว่าสายตาคุณน่าจะมีปัญหาแล้วล่ะครับ เพราะแสงเงาต่างๆในเกมดูดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

ทางด้านเสียงที่มีคนแขวะไว้ว่าเหมือนเดิมแป๊ะๆ ผมว่าท่านนั้นก็คงมีปัญหาทางหูอีกละครับ เพราะเสียงปืนต่างๆถูกยกระดับขึ้นมาให้แน่นขึ้นกว่าเก่าเยอะ

อย่างไรก็ตาม สิ่งที่พิสูจได้ดีที่สุดคือยอดขายครับ ซึ่งตอนนี้ได้เท่าไหร่แล้วก็น่าจะรู้กันดี :)

Msguzs
18th November 2011, 20:56
ผมขอให้ทั้งสองฝั่ง สงบ

BoatHaHa
18th November 2011, 20:58
ขอให้ 2 อดีตผู้ก่อตั้งชนะคดีและได้สิทธิ์ในการเป็นเจ้าของ Franchise Call of Duty ครับ ประมาณว่า CEO Activision ได้เงินมาแล้วกะฮุบเอาไว้เองเห็นว่าขายดีจนสร้างชื่อให้ติดลมบนเป็นแบรนด์ระดับโลก จึงถีบหัวส่ง 2 ผู้ก่อตั้งออกไปโดยเค้าคงคิดว่าในอนาคตหากแบรน์ดนี้สร้างรายได้ให้มหาศาล 2 ผู้ก่อตั้งย่อมต้องเรียกร้องมากกว่านี้แน่นอน จึงตัดไฟแต่ต้นลมโดยฮุบเอาเป็นกรรมสิทธิ์ของตัวเองซะเลย CEO ฉลาดมองการณ์ใกล แต่เป็นการกระทำที่ไร้ซึ่งจรรยาบรรณต่อบุคคลคนที่สร้างชื่อเสียงให้กับบริษัท

ปล.อันนี้แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ไม่รู้ว่า CEO เค้ามีแผนตื้นลึกหนาบางยังไง เป้นแค่การคาดเดาส่วนตัวเฉยๆครับ :pleasantry

เป็นแบบนี้ก็ดีนะ ซี่รี่ย์ Call of duty จะได้อยู่กับเจ้าของๆมัน และได้ไปอยู่ใต้สังกัดใหม่ EA

ถ้าเป็นแบบนี้จริงผมว่าในอนาคตเกมส์ Call of duty จะขึ้นแท่น 1 เกมที่ดีที่สุดตลอดกาลเลยแหละ

ได้อยู่กับ EA คราวนี้เรื่องระบบเสียงก็อาจจะได้ Dice มาช่วยเสริมด้วยก็ได้ (เจ๋งพะยะค่ะ) แล้วเรื่องกราฟฟิคนี่ก็อาจจะมีการทำใหม่ก็ได้

ลองคิดกันดู IW Engine ตัวใหม่ + ระบบเสียงจาก Dice + เนื้อเรื่องอันบรมโคตรเจ๋ง = สุดยอดเกมส์ FPS ได้บังเกิดขึ้นแล้ว เฮ่ !!!!

nappapa
18th November 2011, 20:58
ถ้า Jason West และ Vince Zampella อยู่ MW3 คงจะดีกว่านี้

boomman
18th November 2011, 20:59
ไอ่ Battlefield 3 มาจากไหน เนี่ย ในหนังสุดยอดมีฉากจู่โจมเรือดำน้ำ เหมือนใน MW3 ด้วย ผม ได้รับการตอบ ดีเเน่เรื่องนี้

ดูจาก เทลเลอร์เอาไปก่อน 2.5/10

ถ้าเป็นหนัง รอดู อิอิอิ

มันตงิดกับ BF3 มันมาไง ?
มันเป็นวีดีโอโปรโมตนะ ของคนเล่น BF3 ที่ให้ไปกรอกรับ Dog tag เสยๆนะครับ

BoatHaHa
18th November 2011, 21:01
มันเป็นวีดีโอโปรโมตนะ ของคนเล่น BF3 ที่ให้ไปกรอกรับ Dog tag เสยๆนะครับ

เดี๋ยวปีหน้าเขาจะทำเป็นหนังครับผม - -*

iamtobi808
18th November 2011, 21:03
กำ จะมีขึ้นศาลด้วยแหะ ขอเป็นกลางดีกว่า :sweat

AUSTIN
18th November 2011, 21:05
ชอบ Call of Duty แต่เกลียด Activision มากมาย เชียร์ IW ครับผม

jokjack007
18th November 2011, 21:08
- - อ่าวไป ยุ EA ซะล่ะ 555 งานนี้ มี รวม ๆ

LoVEGothic
18th November 2011, 21:10
EA มันเกี่ยวไรว้า ฮ่าๆๆ แต่ที่แน่ๆคือ ถ้า..
BF กับ COD มาผสมกัน BF = กราฟฟิก + COD = เนื้องเรื่อง คงจะมันส์หน้าดู

kee008
18th November 2011, 21:17
Infinity Ward ครับผมชอบเกมซีรีย์ COD มานานแล้วครับถึงจะกราฟฟิคเดิมแต่เนื้อเรื่องมันระห่ำมาก

GAIA
18th November 2011, 21:17
EA มันเกี่ยวไรว้า ฮ่าๆๆ แต่ที่แน่ๆคือ ถ้า..
BF กับ COD มาผสมกัน BF = กราฟฟิก + COD = เนื้องเรื่อง คงจะมันส์หน้าดู

เกมส์ที่ว่ามีจริงครับแถมออกขายไปแล้วด้วย แต่ไม่ใช่CODหรือBFนะ แต่ได้ข่าวว่าผู้เล่นในPCคนน้อยแล้ว แต่หวังว่าคงจะรู้อยู่ว่าคือเกมส์อะไร

planxthanee
18th November 2011, 21:31
ถ้าไม่มี IW รับรองได้เลย ว่าไม่มีการทำลายสถิติยอดขายแบบนี้หรอกนะ ฟันธง แอนด์ คอนเฟริม

Activisions นี่ก็แปลก มีของดีอยู่กับตัว ดันปล่อยให้ไปสู่อ้อมอก EA ซะงั้น (ไม่อยากจะคิดเลยว่าถ้า COD: MW4 กับ BF4 ออกมานั้น ฝั่ง Activisions จะเอาอะไรไปสู้ หึหึหึ)
:พิมพ์อีกก็ถูกอีก

Mikimar
18th November 2011, 21:33

พูดมีเหตุผลเห็นด้วย..

dragongate
18th November 2011, 21:44
ไม่อยากให้เกิดเรื่องแบบนี้เลย..

xestz
18th November 2011, 22:10
IW จงชนะ !!!
อยากเห็นเกมใหม่จาก Respawn จัง จะเมพขนาดไหน

anan2008
18th November 2011, 22:21
ไม่พ้นพุทธว่า "โลภมากลาภหาย"

Mikimar
18th November 2011, 22:24
จะว่าไปแบบนี้ COD ก็จบเพียงแค่ MW3 สินะ..~

amnotjoeyz
18th November 2011, 22:25
IW จงชนะ อย่าไปยอมคนเห็นแก่เงิน

Enozcinos
18th November 2011, 22:29
เอาใจเชียร์ IW ครับ ถ้าไม่มี IW คงไม่มี Call of Duty มาจนถึงตอนนี้

!!!!

kanoktuch2
18th November 2011, 22:32
จะว่าไปแบบนี้ COD ก็จบเพียงแค่ MW3 สินะ..~

ถ้าหัวหน้า IW เก่าทั้งสองชนะคดีได้ ผมว่าอาจมีการ Remake ภาค 3 ขึ้นมาใหม่ก็ได้ครับ

เพราะ MW3 ที่ออกมานี้เป็นมีแค่ส่วนหนึ่งเท่านั้นที่ทีม IW เก่าเป็นคนทำ นอกนั้นโดนคนนอกมาทำต่อจนบางทีเนื้อเรื่องอาจไม่เป็นไปตามที่วางไว้

ในเมื่อเขาได้สิทธิเป็นเจ้าของชื่อ Modern Warfare เขาก็คงอยากทำเกมที่เขาให้กำเนิดดำเนินไปตามที่พวกเขาวางไว้ให้สมกับชื่อทีม IW

lgorakoj
18th November 2011, 22:50
เอาเป็นว่าเสมอ

แล้วยุบ Activition กับ EA เข้าด้วยกัน

ตั้งเป็นค่ายใหม่ จับมือกันสู้ค่ายอื่น แล้วครองโลก!!!

thearm0145
18th November 2011, 22:51
เราว่า คงจะต้องหันไปเล่นเกมของ EA ละหละ ตั้งแต่นี้เป็นต้นไป แต่เชียร์ IW เว้ยๆ...

ดั้นเขี่ยตัวเป้งๆ ออกไป ก็ว่า MW 3 ไม่ค่อยสมบรูณ์แบบ

nanatsukung
18th November 2011, 23:02
โดนซะนะ Activision กรรมใดใครก่อนะครับ

oodkungzx
18th November 2011, 23:05
ไม่น่าเลย จริงซีรี่ย์ตัวทำเงินเลยให้ actvision พูดตามความจริงนะ actvision เลวได้อีกจากที่อ่านมา เซงจริงผมไม่อยากให้ ซีรี่ย์นี้ต้องหม่นหมองกับพวกนี้เลย เห้อ ==

houkago-teatime
18th November 2011, 23:05
IW IW IW IW !!!

Namies123
18th November 2011, 23:06
ในรูปคนที่ยืนข้างๆ Ghost ใช่ Roach รึเปล่าครับเพราะ OP Kingfish ไปกัน 4 คน Price Soap Roach Ghost

Ahh..oW!!
18th November 2011, 23:11
แหล่ม ครับ ถ้า เป็น แบบ นี้

ทีม พัฒนา จาก CoD มา + กับ ทีม ของ BF งาน นี้ BF ภาคต่อ ไป ทั้ง ภาพ และ ระบบ การ คง จะ มันส์ โคตรๆ

DarKSidEHerO
18th November 2011, 23:11
IW ต้องชนะสิ สู้ๆ :victory

Mikimar
18th November 2011, 23:16
ถ้า IW มา EA แล้ว COD กับ BF3 สู้กันในค่ายต่อหรอนิ..~

IIIusioN
18th November 2011, 23:22
เชียร์ IW ครับ เป็นทีมงานที่ทำเกมส์ระดับเทพออกมา ยังไงซะก็ต้องเชียร์ ^.-

pookahaha
18th November 2011, 23:26
IW สู้ๆนะจ้า

[M]ike1511
18th November 2011, 23:40
ไม่แน่ อนาคตอาจได้เห็น Battlefield : Modern Warfare 555 อาจจะดีไม่ใช้น้อย

Ahh..oW!!
18th November 2011, 23:54
:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o

BoatHaHa
19th November 2011, 00:13
เกมส์ที่ว่ามีจริงครับแถมออกขายไปแล้วด้วย แต่ไม่ใช่CODหรือBFนะ แต่ได้ข่าวว่าผู้เล่นในPCคนน้อยแล้ว แต่หวังว่าคงจะรู้อยู่ว่าคือเกมส์อะไร

เกมไรอ่ะบอกหน่อยสิจะได้หามาเล่น - -*

taobws
19th November 2011, 00:16
ในรูปคนที่ยืนข้างๆ Ghost ใช่ Roach รึเปล่าครับเพราะ OP Kingfish ไปกัน 4 คน Price Soap Roach Ghost

ไม่ใช่ Sandman หรอ??

Namies123
19th November 2011, 00:28
ไม่ใช่ Sandman หรอ??

เออ Sandman จริงๆด้วยแฮะขออภัยครับ :sweat

Cedric-[Th]
19th November 2011, 02:11
มาม่าระหว่างบริษัทชื่อดังระดับโลก

Deathbringer
19th November 2011, 11:25
ไม่มีคน เชียร์ Actvision เลยวุ้ย สงสัยเกินเยียวยา

เชียร์ IW

neo_boss
19th November 2011, 13:49
IW สู้ๆคราบบบบบบบ

นายกำด้น
19th November 2011, 17:55
ไม่รู้ว่าที่ MW3 เนื้อเรื่องสั้นมากและดูตัดไปตัดมามากเกินเนี่ย เพราะเขาเอามาแต่ที่ทีมงานIWเขียนไว้แล้วไม่กล้าไปปรับแต่งหรือเปล่านะ

ทำนองว่า ฝ่ายบิ๊กของIW วางคอนเซ็ปท์เรื่องไว้แล้ว และกำลังค่อยๆปรับแต่งให้มีรายละเอียดและปรับบทให้ดีที่สุด แต่ยังไม่ทันเสร็จก็ออกไปก่อน เลยทำให้เนื้อเรื่องMW3 ขาดๆแหว่งๆพิกลเพราะยังไม่ได้ขัดเกลาให้เรียบร้องหรือเปล่าครับ (เนื้อเรื่องเกมมันสั้นแบบไม่ประติดประต่อเลยจริงๆ)