PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : COD:MW3 - BF3

Nww
19th November 2011, 00:34
สิ่งที่ทำให้ผมต้องมาระบายคือ ไม่ว่าเข้าไปหาข้อมูล ของเกมทั้ง 2 เกม ก็จะมีเหล่าแฟนบอย ของทั้ง2เกม มาพูดทับถมว่าเกมตัวเองดีกว่า คือ ผมไม่เข้าใจว่า

จะมาพูดให้มันได้อะไร เห็นไม่บ่อยพอว่า แต่นี่เจอกระทู้พวกนี้ทุกวัน - -

สิ่งที่ผมจะบอกคือ ทั้ง 2 เกม มันโครตเกม ทั้ง คู่ละครับ 2เกมนี้ คุณเล่นเกมไหน ไม่มันมั่งบอกผมหน่อย ไม่มีหรอกครับ แต่มันมันคนละแบบ

จุดเด่นของทั้ง 2 เกมนะ

COD:MWserie ผมว่าคงจะเป็นเกม fpsสงคราม ที่มีเนื้อเรื่องที่เข้มข้นที่สุดละครับ เพราะว่าตัวเนื้อเรื่อง เน้นตัว hero ทำให้เราอินไปกับเนื้อเรื่องมากที่สุดครับ และยังตุนเนื้อเรื่องมา 2 ภาค - -
ถ้าพูดถึงเนื้อเรื่อง ผมว่า ยังไง ตระกูลbf ก็คงสู้ไม่ได้ ละครับ

BF3 ต้องบอกว่าเกมนี้ ถ้าคุณไม่ได้เล่น multiplayer ก็คงเป็น fps ออกใหม่ทั่วๆไป ไม่มีอะไรน่าดึงดูด แต่ถ้าคุณได้สัมผัส mp แล้วละก็ หึหึ มันแทบจะเป็นคนละเกมกับ
โหมดเนื้อเรื่อง ของมันเลยทีเดียว (สำหรับคนที่โหลดเถื่อนเล่น คุณก็ไม่ผิดหรอกครับที่จะคิดว่าเกมนี้มันสู้ mw3 ไม่ได้เลย)

จริงๆแล้วโดยส่วนตัวผม ก็ทั้งโหลด ทั้ง แท้ ละครับ แต่สำหรับ 2 เกมนี้ ต้องยอมรับว่า ผมเล่นแท้แค่BF3 ครับ ส่วนmw3 นั้นโหลดเอาครับ ซึ่ง bf3 ผมเหมือนซื้อเกมออนไลละครับเพราะแทบจะไม่ได้

เล่นเนื้อเรื่องเลย

ทิ้งท้ายไว้ว่า ถ้าขาดเกมใดไป ก็คงไม่เกิดการแข่งขัน และนำมาซึ่งโครตเกมให้เราเล่นหรอกครับ ขอบคุณครับ

Cedric-[Th]
19th November 2011, 00:38
ใช้คำพูดให้ดีกว่านี้นะครับสำหรับใครที่คิดจะมาโพสต์เหมือนเดิมๆที่เคยโพสต์จากกระทู้อื่นๆ

Tanawat0167
19th November 2011, 00:39
พูดได้ดีคับ ^^

Dark Energy
19th November 2011, 00:43
แต่ Cod MW3 โหมดออนไลน์ก็ไม่ใช่อ่อนๆนะครับ ความสนุกใช้ได้เลย

ปล.No DRAMA !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

RoGiMaker
19th November 2011, 00:43
มันดีทั้ง 2 แหละแต่้มันคนละแนวกัน

phacawit
19th November 2011, 00:45
คุณยอมรับแต่ความคิดเห็นของตัวเองหลอครับ :o

DeadCarnival
19th November 2011, 00:50
ความเห็นเดียวกับเจ้าของกระทู้ เกมดีทั้งคู่ ไม่เห็นจำเป็นที่จะไปต้องดูถูกมันเลย

TesTo
19th November 2011, 00:50
ก็เยี่ยมทั้งสองเกมส์ แต่ยังไม่ได้เล่นทั้งสองเกมส์ :o:o:o

Aries_Palmme
19th November 2011, 00:52
เห้ออ...กระทู้มาม่าอีกเเล้ว ไอ 10 กว่ากระทู้ที่ผ่านมา มันยังไม่ชัดเจนอีกหรอครับ?

MiDzTy
19th November 2011, 00:53
ทางที่ดีอย่าตั้งซะเลยจะดีกว่าครับ จะได้ไม่มีที่ให้มาด่ากัน

inkink
19th November 2011, 00:55
อืม ถึงผมจะชอบ CoD และไม่ชอบ BF แต่ผมก็ซื้อแผ่นแท้ทั้งสองเกม เอ๊ะยังไง -*-

TesTo
19th November 2011, 00:56
เห้ออ...กระทู้มาม่าอีกเเล้ว ไอ 10 กว่ากระทู้ที่ผ่านมา มันยังไม่ชัดเจนอีกหรอครับ?

คนไหน Drama :confused:

Paritat32
19th November 2011, 02:19
อืม เกมดีทั้งคู่ ละคับ ก็นะเกมส์ยิงกันไปยิงกันมา - -" ก็แบบออนไลน์ไม่มีอะไรมาก ป.ล. ภาพในเกมส์สวยเท่านี้ นี้ละนะคนไทย - -"

boysakoa
19th November 2011, 02:29
สิ่งที่ทำให้ผมต้องมาระบายคือ ไม่ว่าเข้าไปหาข้อมูล ของเกมทั้ง 2 เกม ก็จะมีเหล่าแฟนบอย ของทั้ง2เกม มาพูดทับถมว่าเกมตัวเองดีกว่า คือ ผมไม่เข้าใจว่า

จะมาพูดให้มันได้อะไร เห็นไม่บ่อยพอว่า แต่นี่เจอกระทู้พวกนี้ทุกวัน - -

สิ่งที่ผมจะบอกคือ ทั้ง 2 เกม มันโครตเกม ทั้ง คู่ละครับ 2เกมนี้ คุณเล่นเกมไหน ไม่มันมั่งบอกผมหน่อย ไม่มีหรอกครับ แต่มันมันคนละแบบ

จุดเด่นของทั้ง 2 เกมนะ

COD:MWserie ผมว่าคงจะเป็นเกม fpsสงคราม ที่มีเนื้อเรื่องที่เข้มข้นที่สุดละครับ เพราะว่าตัวเนื้อเรื่อง เน้นตัว hero ทำให้เราอินไปกับเนื้อเรื่องมากที่สุดครับ และยังตุนเนื้อเรื่องมา 2 ภาค - -
ถ้าพูดถึงเนื้อเรื่อง ผมว่า ยังไง ตระกูลbf ก็คงสู้ไม่ได้ ละครับ

BF3 ต้องบอกว่าเกมนี้ ถ้าคุณไม่ได้เล่น multiplayer ก็คงเป็น fps ออกใหม่ทั่วๆไป ไม่มีอะไรน่าดึงดูด แต่ถ้าคุณได้สัมผัส mp แล้วละก็ หึหึ มันแทบจะเป็นคนละเกมกับ
โหมดเนื้อเรื่อง ของมันเลยทีเดียว (สำหรับคนที่โหลดเถื่อนเล่น คุณก็ไม่ผิดหรอกครับที่จะคิดว่าเกมนี้มันสู้ mw3 ไม่ได้เลย)

จริงๆแล้วโดยส่วนตัวผม ก็ทั้งโหลด ทั้ง แท้ ละครับ แต่สำหรับ 2 เกมนี้ ต้องยอมรับว่า ผมเล่นแท้แค่BF3 ครับ ส่วนmw3 นั้นโหลดเอาครับ ซึ่ง bf3 ผมเหมือนซื้อเกมออนไลละครับเพราะแทบจะไม่ได้

เล่นเนื้อเรื่องเลย

ทิ้งท้ายไว้ว่า ถ้าขาดเกมใดไป ก็คงไม่เกิดการแข่งขัน และนำมาซึ่งโครตเกมให้เราเล่นหรอกครับ ขอบคุณครับ

เพราะมีคนตั้งชื่อกระทู้ COD 3 - BF 3 แบบคุณทุกวัน ดราม่ามันถึงเกิดครับ

gsuhplyf
19th November 2011, 07:00
^^ เข้ามาอ่าน

dadvader
19th November 2011, 11:45
เข้ามาอ่านเฉยๆ รู้สึกเฉย เพราะเกลียด DICE ไปนานแล้ว ^^

duchyzaza
19th November 2011, 11:50
มันส์ ทั้ง 2 เกมส์เเหล่ะครับ

ผมชอบ MW3 นะ สำหรับผม ชอบทุกตอนครับ

เเต่ BF3 ผมก็ชอบด่านที่ให้เรานั่ง Jet ครับกับด่าน เเผ่นดินไหว เเต่เนื้อเรื่อง BF3 มันจะออก เหมือน FPS ทั่วไป มันเหมือน เดิมๆอ่ะครับเนื้อเรื่ิอง

Matizano
19th November 2011, 12:26
Saint Row 3 สนุกมาก ..