PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : PC มีเกมส์ RPG แนวไฟนอลแฟนตาซีใหมครับ

mamatell
17th July 2011, 20:58
ช่วยแนะนำด้วยครับ คิดถึง RPG มากๆ อยากเล่นแบบที่ภาพสวย ระบบการเล่นสนุกแบบไฟนอลอ่ะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาดู, มาตอบครับ ^^+

Great1234
17th July 2011, 21:11
มีนะครับ นั่นก็คือ The Last Rement ครับ
แนวเหมือน Final Fantasia ครับ
เกมนี้ของค่าย SQARE ENIX ครับ

รับรองว่าสนุกจนหยุดไม่อยู่แน่ๆครับ แต่ต้องเก่งภาษาอังกฤษ์สักหน่อยนะครับ

ปล.เกมนี้ใช้CEในการแฮ๊คค่าเลือด แฮ๊คตัวขุด แฮ๊คเงินครับ เพราะลองทำในDemoครับ คอมเฟริมว่าใช้ได้ หุหุ

FreedomBlood
17th July 2011, 21:21
ขุดPS1มาเล่นดีกว่าครับPCไม่ค่อยมี JPRGหนุกๆเท่าไหร่เรียกได้ว่าไม่มีเลยจะดีกว่า

driftdancer
17th July 2011, 21:28
The Last Remnant อีกเสียงครับ เพราะของ PC ก็คงมีอยู่เกมเดียวจริงๆ
ถ้าไม่งั้นก็คงจะเป็นพวก FF ภาคเก่าๆที่เล่นบน PC ได้อ่าครับ