PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมมันหน่วงๆ

Vendetta 05
19th November 2011, 07:00
คือว่าคอมผมมันหน่วงๆ ผิดปกติอ่ะครับ ซึ่งแต่ก่อนมันก็ไม่เป็นนะ เเล้วที่ผมสงเกตุเห็นคือ มันจะหน่วง กระตุกแล้วก็อืดมากๆตอนที่ ไอ้ไฟฮาร์ดดิสก์มันขึ้นอ่ะครับ ถ้ามันขึ้นกระพริบๆนี่ไม่เท่าไร แต่นี่มันเล่นขึ้นค้างเลยอ่ะ ทั้งๆที่ผมก็ไม่ได้ทำอะไรเลย ไม่ได้โหลดอะไร ไม่ได้ย้ายข้อมูลอะไรสักนิด มันก็ขึ้นอ่ะ ตอนนี้เล่นเกมส์ไม่ได้เลยเพราะเล่นแล้วมันหน่วงมาก บางทีก็ค้างไปเฉยๆ อยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไรแล้วจะแก้มันยังไงดี ? :sweat

(ก่อนหน้าไม่เป็นอะไร แต่หลังจากลง L.A. Noir เท่านั้นเเหละ กระตุกจัดๆเลย ก็เลยลบแต่มันก็ไม่หายอ่ะ T^T )

ใครรู้สาเหตุช่วยผมทีนะจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง T/\T

mikeGLA
19th November 2011, 22:25
แคชในไดร์ที่ลงวินโดว์มีมากเกินไปรึเปล่าค่ะลองไปลบออกดู (เข้าเซฟโหมดไปลบดูค่ะถ้ายังค้างก็ลงวินโดว์ใหม่เถอะหนูก็เคยเป็นแบบนี้ค่ะ)

chikuva
20th November 2011, 11:38
ลองทำความสะอาดเครื่อง ลบขยะ เรียงข้อมูล สแกน hdd น่าจะพอช่วยได้บ้าง

Xgenza
20th November 2011, 15:53
Disk Defragment !

DarkPiew
20th November 2011, 19:52
ทุบ HDD ทิ้งแล้วซื้อใหม่จบสิ้น = ='

CrYzTeX
20th November 2011, 20:37
ทุบ HDD ทิ้งแล้วซื้อใหม่จบสิ้น = ='

แล้วก็ควักเงินมา 3,000 มาซื้อใหม่...แพง = ='