PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกม MW3 มันสั้นไป!! ผมมีวิธีแก้เกรียนๆมานำเสนอครับ (ใครมีไรเพิ่มเติมได้แนะนำได้เลยครับ)

pladook2554
19th November 2011, 10:51
1. เล่นแบบ Veteran ซะ
วิธีนี้ง่ายที่สุด แล้วก็ยากที่สุดเลยครับ ลองนึกภาพทหารรัสเซียนับสิบที่สามารถส่งคุณกลับ Checkpoints ได้ด้วยกระสุนเพียงไม่กี่นัดวิ่งเข้ามาเพื่อยิงคุณดูสิ
มันอาจเพิ่มเวลาจาก 5 ชม. กลายเป็น อินฟินิตี้ได้เลยทีเดียว - -

2. Spec Ops มีก็เล่นไปสิ
วิธีนี้ผมใช้มาตั้งแต่ MW2 แล้วครับ แต่...มันไม่มีเนื้อเรื่องนะ?....ใครสนอะ ถ้าเราจะเอามันส์ซะอย่าง ที่สำคัญที่สุดคือ Spec Ops ในภาคนี้ถูกพัฒนาให้สนุกขึ้นเยอะเลยทีเดียว
แถมยังได้เล่นกับเพื่อนอีกต่างหาก หรือใครจะหมาป่าเดียวดายก็ไม่ว่า

3. วิธีนี่เกรียนที่สุด และได้ผลที่สุดแล้วสำหรับผม ก็คือ...
หยิบแผ่น MW ขึ้นมา...ใส่ไปในไดร์ฟ...แล้วลงซะ....จากนั้น...หยิบแผ่น MW2 ขึ้นมา...ใส่ลงไปในไดร์ฟ แล้วก็ลงซะ...อย่าพึ่งเล่นจนกว่าจะมั่นใจว่ามี MW3 อยู่ในเครื่อง
ถ้าไม่มีก็...ไปซื้อซะ...หยิบแผ่น MW3 ขึ้นมา...ใส่ลงไป...Installซะ...เป็นอันจบการเตรียมการ
เมื่อเตรียมพร้อมก็ลงมือเริ่ม New Game ใหม่ตั้งแต่ MW (หรือใครจะสร้าง Account ใหม่เลยก็ไม่ว่า) แล้วก็จัดการมหกรรมดราม่าแบบ Nonstop ให้ ิบ-าย กันไปเลย
ไล่มาตั้งแต่ MW, MW2 ปิดท้ายด้วย MW3
วิธีนี้อาจเพิ่มเวลาให้เกม MW3 จาก 5 ชม. เป็น 1-2 วันได้เลยทีเดียว

4.Multiplayer ใส่ไปด้วยเพราะโดนเกรียนใส่ เดี๋ยวจะหาว่าไม่รู้จัก (โหมดนี้มีมาตั้งแต่ COD ภาคแรกของ Infinity ward)
คงไม่ต้องอธิบายอะไรถึงความมันส์ของโหมดนี้มากนัก Spec Ops มันขนาดไหนก็เอามันไป x2, x3 ซะก็พอจะอธิบายอรรถรสของมันไปได้เกือบทั้งหมด เพิ่มเวลาจาก 5 ชม.
ไปจนถึง COD ภาคใหม่ออกมาเลยทีเดียว แต่โหมดนี้ก็ยังเหมาะกับนักบู้เดียวอยู่ดี ถ้าแสวงหาความเป็นทีมแนะให้ไปเล่น Battlefield ดีกว่า

จริงอยู่ที่หลายๆคนอาจเล่น MW และ MW2 รอ MW3 มานับครั้งไม่ถ้วน แต่เชื่อผมเถอะ ไอวิธีที่ 3 เนี่ยมันเวิร์กจริงๆ
เพราะใน Call of Duty Modern Warfare Series ไม่มีคำว่าน่าเบื่อจริงๆ ^^
หรือคุณจะบอกว่าเนื้อเรื่องมันไม่ดี :sweat (แม้จะดีไม่เท่าพวกเกม RPG ของ Bioware อะนะ)

ปล. ผมไม่ใช่แฟนแดนตายของ Call of duty นะ เพราะผมเล่นได้ทุกเกมยกเว้น เกมจำพวกกีฬา หรือไม่ก็ DotA จะรับไม่ได้จริงๆก็คือการทำให้เกมซีรีส์ดังๆต้องเสียหาย
ยกตัวอย่างเช่น สิ่งที่ EA ทำกับ C&C4 ให้กลายเป็นเกมอื่นแต่ใช้ชื่อเดิม

dadvader
19th November 2011, 11:39
1.insane เกินไป
2.สิ้นคิด
3.ดีแต่ นี่ถูก Activision จ้างมารึไง เข้าใจโฆษณานะเนี่ย แหม ให้ไปเล่นตั้งแต่ภาคหนึ่ง -*-

เรปล่างพูดถูกครับ Muiti มันกว่า BF3 สำหรับวัยรุ่นใจร้อนของจริง;)

Earth's Bassist
19th November 2011, 11:46
เห้อ... แค่ซื้อแผ่นแท้มาเล่นก็มีโหมด Multiplayer ให้เล่นได้ยาวๆสมใจแล้วล่ะครับ

taethemember
19th November 2011, 12:50
SPEC OPS มันส์มาก เล่นเพลินโครตๆ :o

boysakoa
19th November 2011, 15:26
โหลดมาเล่นน่ะสิ ถึงไม่รู้ว่าเขามี Multiplayer

AUSTIN
19th November 2011, 16:06
แค่แผ่นแท้ Multiplayer พันชาติก็ไม่เบื่อแล้วครับ ง่ายกว่า 3 วิธีนั้นอีก ได้ผลดีกว่าอีก

pladook2554
19th November 2011, 16:23
อย่าว่าแต่ Call of duty เลย ของ Activision

Battlefield series, Medal of honor ผมก็เล่นครับ

เล่นเกมที่ผมซื้อส่วนใหญ่ก็ EA ทั้งนั้น จะไล่ให้เอามั้ยครับ

แค่ The Sims 3 ภาคเสริมทุกภาคก็ทำให้กินมาม่าไปพักใหญ่แล้ว

pladook2554
19th November 2011, 16:25
โหลดมาเล่นน่ะสิ ถึงไม่รู้ว่าเขามี Multiplayer

ผมรู้นะครับว่ามี Multiplayer เพราะเล่นมาตั้งแต่ Call of duty รุ่นแรกเลยอะ (ไม่ได้โง่นะครับ)
อ่อ แล้วที่ผมดูมา แผ่นก็อบ หรือโหลดจากเน็ตก็มี Multiplayer นะ แต่เล่นไม่ได้เพราะอะไรคงไม่ต้องบอก:sweat

อย่าว่าแต่ดาวโหลดเลย
ให้เล่น multiplayer ของเกม COD ภาคแรก
ยังไม่ไหวเลย เน็ตผมมันช้าครับ
ใช้ Aircard ต้องเข้าใจกันบ้างนะ

แล้วมันต้องต่อเน็ตในการเล่นจะทำไง
ก็ซื้อแผ่นแท้มาแล้วโหลด Crack ไงครับ
หวังว่าคงไม่ผิดนะ

แล้วที่ผมบอกไปนี่ก็เพราะว่า Single player ของ MW มันดีจริงๆ

UkuleleAlone
19th November 2011, 16:28
แผ่นผีอยากมี เมาติ จังเลยฮ่าๆๆ

Msguzs
19th November 2011, 20:03
ไม่รู้เหมือนกันว่า จขกท. โพสยังไงเขาถึงหาว่า Activision จ้างมา 5555

เด๋วถามย้อนไปบ้าง EA จ้างมาด่าป่าว 555555

นายกำด้น
19th November 2011, 20:05
้เป็นผม ผมคงนำเนื้อหามาเรียบเรียงใหม่เป็นModของเกมอื่นครับ มันยังมีMod เกมGoldeneye ในHalf-life เลย

sunday13th
19th November 2011, 20:05
ผมเล่น Veteran จบไปแล้วครับ ตอนนี้เล่นแต่ spec op กะว่าเก็บเงินซื้อแท้ จะได้เล่น Multi

salerde
19th November 2011, 20:24
โหมด spec op ด่านเดียวผมเล่นเกือบชั่วโมงเลยครับ มีสิบกว่าด่าน เล่นคุ้มเลยนะ

wantamath
19th November 2011, 20:32
แผ่นผี spec ops กับเพื่อนได้ด้วยหรอ :heat

taethemember
19th November 2011, 20:37
แผ่นผีรอ AlterIWnet สิครับ

แผ่นผี spec ops กับเพื่อนได้ด้วยหรอ :heat

ไม่ได้ครับ เล่นได้แต่ solo

arm_963
19th November 2011, 20:38
ชอบก็ซื้อแท้

เล่น มัลติ จบ

แต่ผมซื้อแท้ BF3

MW3 ยังไม่มีงบ

pladook2554
19th November 2011, 21:52
ผมเล่น Veteran จบไปแล้วครับ ตอนนี้เล่นแต่ spec op กะว่าเก็บเงินซื้อแท้ จะได้เล่น Multi

อี้ทำได้ไงครับเนี่ย:sweat ผมคาแงะอยู่ที่ MW1 ตอนที่ เราเล่นเป็นอยู่เลย Price
ตอนนี้เปลี่ยนไปเล่นแบบ Recruit ซะ แก้เครียด...:sweat

mhuja
19th November 2011, 21:56
ข้อ 1. เล่น veteran บน xbox 360 ถึง act 2 ละ
ข้อ 2. เนื้อเรื่องไม่จบ(blackops) เล่นแต่ซอมบี้ลูกเดียวครับ 555+
ข้อ 3. กำลังทำ ครับ อิอิ (cod 4 ใกล้จบแล้วหละ)

hades051
19th November 2011, 21:58
โหลดมาเล่นออนไลน์ไม่ได้ T^T

siraiwich2539
19th November 2011, 22:03
ผมใช่ทุกวิธีเลย

มันจริงๆ

555+