PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่องการลงวิน7หน่อยครับ

zeedalone
19th November 2011, 12:18
คือ ทำไมเวลาผมลงแล้วมันชอบมีปัญหางะครับ คือ ลงไม่ได้ มีปัญหาพวก 0000x000 อะไรประมาณนี้งะครับ ก็จำไม่ได้ว่ามันบอกอะไร แต่ก็งงมากเลย ผมใช้NEro 6ไลท์ความเร็วต่ำสุดครับ ใครเคยเป็นมีวิธีแก้ไหมครับ

เพราะตอนนี้จะเปลั้ยนวินโดว์ใหม่ เลยลองถามเพราะเมื่อก่อนปัญหานี้ทำให้ไม่ได้ลงวิน7เลย TT

แล้วช่วยหาวิธีสริ้างไดว์หน่อยสิครัย คือตอนนี้ไดว์ผมมีไดว์C อันเดียวงะครับ หลงไปลบDออก TT

chikuva
19th November 2011, 12:35
คือ ทำไมเวลาผมลงแล้วมันชอบมีปัญหางะครับ คือ ลงไม่ได้ มีปัญหาพวก 0000x000 อะไรประมาณนี้งะครับ ก็จำไม่ได้ว่ามันบอกอะไร แต่ก็งงมากเลย ผมใช้NEro 6ไลท์ความเร็วต่ำสุดครับ ใครเคยเป็นมีวิธีแก้ไหมครับ

เพราะตอนนี้จะเปลั้ยนวินโดว์ใหม่ เลยลองถามเพราะเมื่อก่อนปัญหานี้ทำให้ไม่ได้ลงวิน7เลย TT

แล้วช่วยหาวิธีสริ้างไดว์หน่อยสิครัย คือตอนนี้ไดว์ผมมีไดว์C อันเดียวงะครับ หลงไปลบDออก TT

ลองใช้วิธีลบ partition แล้วสร้างใหม่ทั้งหมดก่อนลงดูครับ http://www.comtrick.com/?gid=Norton&p=PartitionMagicNewDrive
ส่วนเครื่องมือลองหา hiren boot มาใช้ครับ

คำเตือน การลบ partition จะทำให้ข้อมูลทุกอย่างหายหมด

zeedalone
19th November 2011, 13:06
เออ..คือว่ามีวิธีลงแบบง่ายๆไหมครับ เพราะจะล้างเครื่องเหมือนเดิมหายไปก็ไม่เป็นไรหรอกครับ เราสร้างตอนลงเลยได้ไหมครับ?

chikuva
19th November 2011, 15:59
เออ..คือว่ามีวิธีลงแบบง่ายๆไหมครับ เพราะจะล้างเครื่องเหมือนเดิมหายไปก็ไม่เป็นไรหรอกครับ เราสร้างตอนลงเลยได้ไหมครับ?
การจะสร้าง partition ใหม่ทำตามข้างบนที่บอกใว้จะชัวกว่าครับ ถ้าให้ตัววินโดวส์แบ่งเองอาจมีปัญหาเล็กๆน้อยๆจุกจิก
ลิ้งที่หาให้ก็บอกขั้นตอนใว้ละเอียดแล้วครับ ไม่ยากเลย ผมว่าก๊อบลง word แล้วปริ๊นออกมาอ่านทำตามครับ จะชัวกว่า
ส่วนปัญหาที่ว่าลง 7 ไม่ได้ ส่วนใหญ่ที่เห็นมาจะเป็นเพราะลงผ่านตัววินโดวส์ ไม่ได้บูตจากแผ่นครับ
ว่างๆผมจะหามินิ 7 มาแจก