PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้า Xbox ของเรา เปิด ๆปิด ๆ บ่อย ๆจะเป็นอะไรไหม ?

FROZEN
19th November 2011, 19:02
คือซื้อเกมมาหน่ะครับ และจะจำไว้จะไม่ซื้อร้านนี้อิกต่อไป (เสียทุกแผ่น:() คือแบบว่าเสียแบบ มันจะค้างและภาพจะแตก ๆหน่ะครับ ละบางแผ่นก็ Game error เซ็งสุด ๆ และด้วยความที่อยากเล่น(ใจร้อนหน่ะ)

ตอนมันค้าง ผมเลย เปิด - ปิด Xbox หลายรอบมาก แบบว่าอยากให้มันเล่นได้เลยล่ะ ประมาณ 6 7 รอบนะที่เปิด ปิด จนถอดใจ ทำแบบนี้มันจะเป็นอะไรไหมครับ

ปล.ถ้าผมจะสั่งแผ่นทางไปรษณีย์นี่จะเป็นการรบกวนไหม ผมสั่งแค่ 2 - 3 แผ่นผมกลัวว่าจะรบกวนการทำงานของอา :victory

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :thank

warin2531
20th November 2011, 01:33
ก็ถ้าปิดถูกวิธีไม่เป็นไรหรอกคับแต่พวกปิดโดยการสับสวิทนี่เสียแน่นอน ถือว่าเป็นไฟกระชาก

tonkune14
20th November 2011, 01:37
ตามเรบบน ว่านั้นและ ครับ

boss02
20th November 2011, 02:08
ซื้อที่ the mall งามวงศ์วานป่าวร้านตรงที่มีน้ำตกข้างหลังอะ ผมซื้อร้านนั้นแต่ ps 2 นะแผ่นเล่นไม่ได้ทุกแผ่นเอาไปเปลี่ยนเหมือนเดิม

joker
20th November 2011, 21:10
เดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจผิดว่าซื้อมาจากร้าน jokergame นะ.. ยังไงลงรายละเอียดไว้หน่อยก็ดีครับว่าซื้อร้านไหน
ส่วนเรื่องปิด-เปิดเครื่อง หากเป็นไปได้ให้เครื่องเข้าหน้าจอ Dashboard ได้ก่อนครับค่อยปิด จะช่วยยืดอายุการใช้งานของเครื่องได้ครับ

ปล.จากที่เคยคุยกันในครั้งก่อน เข้าใจว่าเครื่องนั้นมีการอ่านแผ่นยาก และอาจจะเลือกแผ่นอ่านครับ ปัญหาแบบนี้เกิดจากหัวอ่านของ DVD drive ครับ หากเปลี่ยน Drive หรือหัวอ่าน อาการดังกล่าวจะหายไปครับ จะได้ม่เสียอารมณ์ตอนซื้อแผ่นมาแล้วใช้ไม่ได้ หรือให้ลองไรท์แผ่นเกมเองดูครับ จะรู้ว่าแผ่นยี่ห้อไหนเหมาะสำหรับเครื่องเกมของเราครับ

FROZEN
20th November 2011, 23:33
อยากจะลองไรท์นะครับ แต่ไม่มีพื้นฐานอะไรเลย ปกติจะไรท์แต่พวกหนังเก่า ๆหาดูยาก ๆหน่ะครับ

ไม่เคยไรท์เกมเครื่องอื่นเลย นอกจาก PS2 สมัยก่อน ๆนู้น xbox ไม่เคย อีกอย่างไม่มีเว็บโหลดที่สมบูรณ์ว่าเล่นได้ 100 %อีกต่างหาก ฮ่า ๆ

แล้วการที่จะไรท์แผ่นนี่เค้านิยมใช้โปรแกรม Imgburn ใช่ไหมครับ อาจจะซื้อแผ่นมาลองไรท์ดูบ้าง จะได้เป็นประสบการณ์ไปในตัว :)

ปล.ซื้อจากร้านในห้าง ซีคอน ครับ ไม่ได้จากร้าน JKG น้า อย่าเข้าใจผิด:pleasantry