PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บอร์ดนี้มีใครชอบเล่นปิงปองมั้ยครับ ??

~FeaR~
17th July 2011, 21:37
ผมคนนึงที่ชอบเล่นมากกกกก

ถึงแม้จะเก่งไม่มากก็เหอะ

ผมชอบการสไตล์การตัดของ Joo See Hyuk มากๆเลยอ่ะครับ แล้วก็ชอบการ Topspin ของจีนด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=wa6RJ4KPJVc

ลองดูอันนี้สิครับ เร็วมากๆๆๆๆ

Returness
17th July 2011, 21:39
เล่นได้ครับ ได้แต่หน้าไม้ ตบออก ตบจูบ เอ้ย !!!

Sticker.
18th July 2011, 13:11
เล่นได้ แต่อาจจะไม่เร็วเหมือนในคลิป พอดีแก่แล้วตาไปไม่ทัน อิอิ

kidsylenser
21st July 2011, 00:48
ผมเล่นครับ เพื่อน ๆ ให้ฉายาว่า defence style

เพราะว่า ผมเหนี่ยวมาก แต่ตบ ไม่เป็น 555

lipzz
23rd July 2011, 23:24
ผมเล่น สายรุกนะ เทคนิค ของผมคือ เสิร์ฟเกมให้ขาด รับลูกให้นิ่ง มีโอกาศต้องบุกก่อน เค้ารับได้ค่อยว่ากัน ค่อนข้างเป็นสไตล์ที่ร้อนแรง บุกหนัก ตบ+ท๊อป โฟร์แฮนด์ ลูกยาก แก้ด้วยท๊อป

(หรือท๊อปสปิน)โฟร์แฮน ถนัดรับลูกแรง(หนัก)ของคู่ต่อสู้ด้วย แบ๊กแฮนด์ เข้าโฟร์ ตบ+ท๊อปกลับไปอย่างเดียว เล่นมุม เล่นลูกกวนส้นทีน ตบยัดตัว ถ้าเจอคนเหนียวจริงๆ (จริงเท่านั้น) ผมมักจะแพ้ตัวเอง

(ตบ+ท๊อป ออก หลุดโต๊ะ)เพราะจังหวะการรุกไม่คงที่ ปัจจุบัน ไม่ได้เล่นมาประมาณ 3เดือน มีไม้อันเดียว ด้ามยี่ห้อ Butter Fly รุ่น Karzan (หาซื้อไม่ได้แล้วเนื่องจากเป็นด้ามที่ได้รับมาจากผู้ที่เลิกเล่นแล้ว)

เนื้อไม้ 5ชั้น Off+ ยาง(จีน)Friendship 729 Hard สีแดง(โฟร์แฮนด์ของผม) และ 729 Soft ด้านดำ ณ ตอนนี้ สีแดงเริ่มเสื่อมแล้ว สีดำยังเหนียวใช้ได้ดีอยู่(ประกอบใช้มา 4ปี)

อนาคตจะเปลี่ยนยางใหม่ เป็น ด้านแดง sliver FX ด้านดำ Nittaku Hammon ยางสายรุก บุกหนัก ตบแหลก แล้วก็แจกแต้ม -..- ชอบสไตล์ การเล่นของ Ball TIMOL (GER)

เพราะกวนส้นทีนได้ใจผม

ปล. ใครอยู่แถวรังสิต ผมยินดีเป็นคู่ซ้อมให้วัน ทุกวันอาทิตย์หลัง บ่าย 3 โมงเป็นต้นไป สนใจติดต่อ lipzz@live.com ผมเล่นไม่เก่งแต่ ผมชอบเล่นกับคุณทุกคน

m_auto
26th July 2011, 12:43
เล่นครับ แต่ไม่เก่ง