PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหานิดหน่อยครับ

RIKUO
19th November 2011, 23:32
ปัญหาก็คือ ผมจะดูหนังและเล่นเกมส์ไปด้วย
ครั้งที่แล้วเล่นเกมส์กับ วิน xp เล่นเกมส์อยู่ เปิด pureplayer.exe และปรับขนาดจอหนังให้เล็กลง และมันก็เล่นเกมส์ทั้งดูหนัง ไปพร้อมๆ ทั้ง 2 อย่างอ่ะครับ
แต่พอมารองใช้วิน 7 มันทำไม่ได้ครับ เพราะปกติผมเป็นคนที่ชอบดูหนังและเล่นเกมส์ไปด้วย :sweat ช่วยบอกหน่อยครับต้องทำไง

chikuva
20th November 2011, 11:33
ทำไม่ได้ยังไงครับ
ลองเปิดเกมส์เป็นวินโดวส์โหมดสิ
โปรแกรมดูหนังก็เซ็ตให้เป็น away on top

RIKUO
20th November 2011, 13:20
ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ