PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใส่ดาบคู่ยังไงครับ Elder Scroll- Skyrim

idoggtribe
20th November 2011, 01:49
ใส่ดาบคู่ยังไงครับ ใส่ One - hand ซ้ายและขวา อ่ะครับ
พอดีเห็นใน gameplay ฝรั่งเห็นเค้าใช้ช่วงแรกๆเลย ใครรู้บอกหน่อยครับ

ขอบคุณมาก :heat

idoggtribe
20th November 2011, 01:56
แล้วเลือกอาชีพ นี่เค้าเลือกกันตอนไหนอะ เนี่ย ??

pea42622
20th November 2011, 04:04
ใส่ดาบคู่ยังไงครับ ใส่ One - hand ซ้ายและขวา อ่ะครับ
พอดีเห็นใน gameplay ฝรั่งเห็นเค้าใช้ช่วงแรกๆเลย ใครรู้บอกหน่อยครับ

ขอบคุณมาก :heat

ตอนเลือกอาวุธ ถ้าไม่ได้เปลี่ยนปุ่มมัน คลิกขวาคือดาบซ้าย คลิกซ้ายคือดาบขวา

แล้วเลือกอาชีพ นี่เค้าเลือกกันตอนไหนอะ เนี่ย ??

ไม่มีอาชีพตายตัวครับ อยู่ที่ว่าในเกมคุณอยากจะเล่นเป็นอะไรแค่นั้น สกิลทุกอย่างจะอัพตามสิ่งที่เล่น

เช่นใช้ดาบมือเดียวตีมอนไปเรื่อยๆ ก็จะเพิ่มค่าสกิล หรือ ไปขโมยของ ปลดล็อกกุญแจ ก็จะเพิ่มตามสกิลนั้นๆ

ปล.จริงๆมันอาจจะบอกได้ด้วยกิลด์ที่คุณเข้า แต่เกมนี้เข้าได้พร้อมกันทุกกิลด์ เว้นแต่สงคราม 2ฝั่งที่ต้องเลือกระหว่าง imperial กับ stormcloak

มีอะไรจะถามไปถามในนี้ดีกว่าครับ ไม่อยากให้ตั้งกระทู้กันระเกะระกะ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=39676

ลองอ่านไล่ๆดูครับ หวังว่าคงมีคำตอบที่คุณอยากได้นะ มีแต่คนถามกันซ้ำๆ :sweat

ยินดีที่ได้ตอบนะครับ แต่ไม่อยากเห็นอะไรรกๆจริงๆ :yes

idoggtribe
20th November 2011, 20:18
ขอบคุณมากครับ คือผมก็อยุ่ใน กระทุ้นุ่นนะ แต่ไม่มีคนสนใจเลย ออกมา อินดี้ -*-