PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : บังเอิญอัพเดท Dash board xbox360 เป็น 13146

juislip
17th July 2011, 22:08
เห็นพี่ๆ เค้าบอกกันว่า หาก Dashboard เป็นเวอร์ชั่น 13146 แล้วหากนำไป Re-Flash จะสามารถกลับมาเล่น เกมส์ได้หมด สามารถเล่น online ได้ด้วย แต่ทีนี้ ไม่ทราบว่า โอกาสโดน BAN มันยังคงมีอยู่รึป่าวครับ

ยังไงขอกูรู ตอบด้วยนะครับ :confused:

Dead Pepper
18th July 2011, 12:34
ตอนนี้ทาง Microsoft ไม่ได้ใช้ มาตรการแบนมานานแล้วนะคะ แต่จะแก้ด้วยการส่งบอร์ดตัวใหม่มาให้อัพอยู่เป็นระยะ ๆ แน่นอนถ้าหากคุณไปอัพบอร์ดใหม่ที่ทาง Microsoft ส่งมาเครื่องคุณก็จะเล่น Copy ไม่ได้เหมือนเดิม ต้องรอเค้าทำ FW ไดท์ ตัวใหม่มาแก้อีก ถ้าอยากจะเล่น online Xbox จริง ๆ นี่เล่นเครื่องแท้ไปเลยจะดีกว่าค่ะ ไม่ต้องมากังวลอะไรด้วย เพราะตอนนี้ถึงจะเล่น online ไป พอเค้าส่งบอร์ดตัวใหม่มาให้อัพ คุณก็ต้องยกเลิกการเล่น online xbox ทันทีค่ะ ติดตามข่าวดี ๆ แล้วตัดสินใจเอานะจ๊ะ

juislip
18th July 2011, 13:47
ขอบคุณมากครับผม ความรู้เนื้อๆ รอ Gear of war 3 ออกเมื่อไร ผมจัดแท้แน่นอน ^^ ขอบคุณมากครับ

MooRs108
18th July 2011, 21:53
ขอบคุณมากครับผม ความรู้เนื้อๆ รอ Gear of war 3 ออกเมื่อไร ผมจัดแท้แน่นอน ^^ ขอบคุณมากครับ

ถ้าเครื่องที่แปลงเป็นเล่น copy แล้ว ไม่ว่าจะเล่นเกมส์แผ่น copy หรือแผ่นแท้ ทาง MS ก็จับได้อยูู่ดีครับ
มีทางเดียวคือต้องเล่นในเครื่องแท้ที่ไม่ผ่านการแปลงเท่านั้นครับ
ปล. เรปบน โพสตอน 12:34 พอดีเลย สุดยอด -0-