PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มัธยม กับ ครู

Singauai
20th November 2011, 16:53
คือสำหรับผมมันไม่ค่อยสบายใจ แต่หมวกบอกว่า ไว้คุยกันสบายๆ ผิดหมวดสินะ อ๊ะล้อเล่ง

คือผม เรียนอยู่ รร นึง เจอครูคนนึง เขาสวยมากครูสอนสังคมเป้นผู้หญิง น่ารักมา ผู้ชายห้องผมชอบกันทั้งห้องครูผู้ชายยังชอบ
ผมก็เลยเล่นเฟสคุยกับ ครูเขาทุกวันทุกวันเราก็เริ่มสนิทกันมากขึ้น ผมก็เริ่มพูด

ผม :ถ้าใครได้ครูเป็นแฟนก็คงดีตายเลยเนอะ
ครู : เเล้วอยากดีไหมละ??
ผม :อยากสิ [ตอบตามควรมจริง]

เเล้วผมก็ลองขอเบอร์ครูดู เขาให้นะครับ ผมก็โทรไปทุกวันหลังเลิกเรียน ตอน กลางคืน ตอนเช้า เรียนก็เรียนครับ
เเล้วผมก็บอกว่า เป็นแฟนกันนะ เเล้ว ครูก็บอกเอาจริงๆหรอ มันเป้นไปไม่ได้นะ เเล้วไงครับผมก็พูดว่าเเล้วมันยังไงอายุมันเเค่ห่างกัน 1 รอบ
เเล้วเราก็คบกันครับ คบกันมาได้ 9 เ้ดือนเเล้ว ผมก็เพิ่ง HBD ครูไปไม่กี่วันเองครับ เเล้วผมกับครูเป็นแฟนครับ เเต่เวลาเรียน
เราก็เรียนครับใน รร เราคือ นักเรียน-ครู เเต่นอก รร เราเป็นแฟนกันครับ ผมเคยไปเที่ยวกับครู บ่อยครับเราจะเดินไปกัน 2 คน
ดูหนัง 2 คน เดินจับมือกัน 2 คนครับ เดินข้างๆกันครูเค้าสวยมากครับ

เเล้วครูเค้าจะมีครู ผช มาจีบอยุ่มากผมหึงมากๆเลยครับผมไม่รุ้จะทำไงดี ก็งอลสิครับ เเต่ทำไงได้ครูเค้าน่ารักมาำกผมก็รักจนหมดใจเลย
เคยไปเที่ยวบ้านครูคนนี้ด้วยครับ

ผมอยากถาม
1.ว่าผมควรจะคบต่อดีไหมครับ
2.ผมควรทำยังไงกับอาการหึง
3.ผมคิดถถึงเค้ามากได้แค่คุยโทรสับอยากทำอย่างอื่นมากกว่าทำยงไงครับ
4.ครูผมมักจะบอกผมว่า อายุเป็นเพียงตัวเลขขอให้เรารักกันก็พอ
5.ผมรักครูคนนี้มากจนไม่รุ้จะอธิบายไงค่อเเล้วครับ

ขอบคุนที่อ่านนะครับ ช่วย คอมเม้นที่ครับ เรื่อง ใครไม่เห็นด้วย หรือเห็นด้วย ยังไงก็ช่วยคอมเม้นกันทีนะคับ
อย่าด่ากันนะครับเพื่อความสะอาดของเว็บบอดของ JKG

Am~MasterZ
20th November 2011, 16:58
อยากเห็นรูปอาจารย์จังเลยครับ :game

speciallah
20th November 2011, 17:02
โอ้วแม่เจ้า เล่นครูเลย ว่าแต่ครูนายอายุเท่าไหร่ครับ

fournarak
20th November 2011, 17:03
อาจใช่นะ อายุเป็นแค่ตัวเลข แต่ต้องเข้าใจคำว่า วุฒิภาวะด้วยครับ วัยเรียน มัธยม อายุยังน้อยๆ ยังผ่านอะไรที่จะแยกแยะตัดสินอะได้ไม่ดีพอ แล้วอารมณ์หึงหวงน่ะ ในความคิดผมนะ ผู้ชายคนอื่นก็มองว่าเราน่ะแค่เด็ก คนที่โตกว่า ความพร้อมเค้ามีมากกว่า ไม่ยากที่จะแยกน้องออกจากกัน
แล้วมันก็ขึ้นกับตัวผู้หญิงเองด้วยว่าคิดอะไรอยู่ ถามครูหรือยังว่าคิดกับเราแค่ไหน บอกรักหรือเปล่า คบมา 9 เดือน ผมว่าก็คงมีใจบ้าง แต่ถามว่าสักวันเค้าต้องเลือก ผมว่าไม่ใช่น้องหรอกนะ ต้องเข้าใจช่องว่างระหว่างอายุด้วย ใช่ อายุจะไม่สำคัญ อย่าเข้าใจผิด..
แล้วอีกอย่าง เวลาไม่สำคัญอะไรทั้งสิ้น หากจะคบกัน หรือเลิกกัน..

Singauai
20th November 2011, 17:03
ฮ๋าๆครูเค้าปิดเฟสไปเเล้วเห็นบอกรำคานพวกผู้ชายหน้าม่อ

Phenomenom555
20th November 2011, 17:04
น่าจะไปหมวด Love Health มากกว่านะครับเนี่ย :p

ตามความคิดของผมนะครับ

:answer 1.จริงๆต้องถามใจ จขกท.สิครับ ถ้าจขกท.รักครูเค้ามากจริงๆ อายุก็กลายเป็นแค่ตัวเลขไปเลย คนเราจะรักกันสิ่งที่สำคัญที่สุดคือ :heart ใจครับ

:answer 2.ก็ต้องทำความเข้าใจนะครับ(จากที่อ่านมา) คนสวยเป็นเรื่องธรรมดาที่จะได้รับความสนใจ อย่าคิดมากครับ แล้วก็เป็นเรื่องธรรมดาที่เราจะหึงหวง

แฟนของเรา (ก็เรารักของเรานี่) แต่ก็ใ้ห้พอดีพอประมาณครับ มากเกินไปมันจะดูน่ารำคาญ

:answer 3.ก็อาจจะหาเวลาว่างนัดเจอกัน ไปเที่ยวด้วยกันบ้างก็ดีครับ (ของผมนานๆๆๆจะเจอกันสักที)

:answer 4.จริงครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง อย่างที่บอกในข้อแรก สิ่งสำคัญที่สุดคือ:heart

:answer 5.ขอให้รักกันนานๆนะคร้าบบ:heart

Singauai
20th November 2011, 17:08
เรื่องวุฒิภาวะเราคุยกันเรียนร้อยเเล้วครับ สถานะ นอก รร เราคือแฟนครับ เเต่ใน รร เราคือ ครู-นักเรียนครับ ตอนเเรกผมก็คิดว่เาป็นไปไม่ได้หรอกเเต่ตอนนี้เป็นไปเเล้วครับ

Sr!ce-I'm-Fool
20th November 2011, 17:14
คำถามทั้ง 5 ผมขอตอบว่า "ตามใจ เชื่อใจ ทำใจ ใส่ใจ ผูกใจ" ทุกอย่างอยู่ที่ใจ

Singauai
20th November 2011, 17:18
คำถามทั้ง 5 ผมขอตอบว่า "ตามใจ เชื่อใจ ทำใจ ใส่ใจ ผูกใจ" ทุกอย่างอยู่ที่ใจ
โอ้ขอบคุนที่สุดครับ

Archios
20th November 2011, 17:21
ห่างจากครู 1 รอบ ผมงงตรงนี้แหล่ะ ห่างกันกี่ปีไม่น่าจะปิดนะ 1 รอบ รอบยังไง 1 ปีรึ ไม่มั้ง นักเรียนกับครู

casanova01
20th November 2011, 17:23
ถามอะไรหน่อย ได้กะครูยัง

Singauai
20th November 2011, 17:25
ห่างจากครู 1 รอบ ผมงงตรงนี้แหล่ะ ห่างกันกี่ปีไม่น่าจะปิดนะ 1 รอบ รอบยังไง 1 ปีรึ ไม่มั้ง นักเรียนกับครู 1รอบคือ
สมมุต อายุผม10 ปี ครูอายุ20ไงครับ

Singauai
20th November 2011, 17:26
ถามอะไรหน่อย ได้กะครูยัง
ไม่ครับผมไม่เคยคิดยังงั้นครับ ครูเคยบอกผมไว้ถ้ารักหวังจะเอาเราเลิกกันเถอะ ผมเลยไม่คิดเลยครับเเล้วก็รักกันมาด้วยความจิงใจตลอด

jakajanwax
20th November 2011, 17:45
อยากเห็นรูปครูอ่าครับๆ

Reborn319
20th November 2011, 17:52
^
^
^
^
ตามเรปบนครับ มีรูปไหมครับ ป.ล.ผมว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องของคนสองคนนะครับ อาการหึงผมว่าก็ต้องมีบ้างแต่ลองถามครูก่อนว่าให้หวงแค่ไหน:yes

เพราะบางทีคนเราถ้ามาหึงมาห่วงมากเกินไปอาจจะไม่พอใจได้ะครับ:mad3 สู้ๆครับ :cool:

rattonyou
20th November 2011, 17:54
รักนายมันใหญ่มาก :friend:heart:):party

Excellent_
20th November 2011, 17:57
ถ่าย รูป อาจารย์ มาไห้ดู ที คร้าบบ !!

tentaethaibio
20th November 2011, 18:04
ขอรูปหน่อยครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วคุณอยู่ ม. อะไรละ และก็ ครูกับคุณอายุึเท่าไหร?

http://www.youtube.com/watch?v=VxfSCJzjwuk&feature=related

Gu Pai!
20th November 2011, 18:12
เล่น ครูเลยหรอ

เขาอาจมั่นไส้ ให้ 0 เลยก็ได้นะ 5555+

Petchrio~
20th November 2011, 18:15
ทำไม อยากเห็นรูปครูกันจัง ฮ่าๆ :o

Baby_Dong
20th November 2011, 19:28
"ครูกับนักเรียน มันเป็นแค่หน้าที่ครับ" ทำตามความรู้สึกต่อไปเถอะครับ

แล้วครูเขาสวยใช่ไหมหล่ะ งั้นก็ต้องเข้าใจคำนี้ไว้ ผู้หญิงสวย มีคนมาจีบเยอะ มันเป็นเรื่องธรรมดา !!

kong070741
20th November 2011, 19:40
อายุมันเป็นเพียงตัวเลขเท่านั้นครับ

zantozz
20th November 2011, 19:46
1รอบ = 12ปีครับ เรื่องนี้ผู้หญิงอายุมากกว่าผู้ชายมากๆจะเป็นกังวลเพราะตามธรรมชาติผู้หญิงจะแก้เร็วกว่าผู้ชาย
ผู้หญิงที่อายุมากกว่าแฟนเยอะๆ เค้าจะกลัวแฟนไม่รักตอนอายุมากกว่านี้ ถ้าห่างกัน1รอบ ตอนผู้ชายอายุ25 ผู้หญิงจะอายุ37
มันเป็นเรื่องทางสังคมไปละครับพอถึงเวลานั้น ว่าจะทนสายตาคนนอกได้แค่ไหน
อธิบายเพิ่ม 1รอบหมายถึง รอบปีนักสัตว์(ผมพิมไม่ถูกไม่ได้ใช้คำนี้นาน) ชวด-ฉลู-ขาล . . . .จนสุดท้ายปีกุน ครับ

Aunatix
20th November 2011, 19:54
1รอบคือ
สมมุต อายุผม10 ปี ครูอายุ20ไงครับ
1รอบคือ12ปีครับ
1รอบหมายถึง1รอบปีนักษัตร
แล้วถ้า1รอบหมายถึงสองเท่ามันก็ใช้ไม่ได้ตลอดนะครับ
สมมุติคุณ
15 ครู 30
พอคุณ 20 ครูเขาก็จะต้อง40ถ้าใช้ว่าอายุมากกว่ากัน2เท่า
ต้องบอกว่าคุณอายุห่างกันเท่าไหร่มากกว่าที่จะใช้คำว่าสองเท่า

ปล.ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจกระทู้นี้หรอกครับ คิดว่าเป็นเรื่องแบบนักเรียนไม่ชอบครู โดนครูดุ ด่า สองมาตราฐานไรแบบนี้ ฮ่าๆ แต่ก็แอบคิดเรื่อง...อยู่เหมือนกัน

ponzaaz55
20th November 2011, 20:46
ไว้ใจกันก็พอนะ เชื่อใจกัน ก็พอครับ อายุเป็นเพียงแค่ตัวเลขครับ พี่สำคัญคือหัวใจขอทั้ง สอง นะ ^^

RES_PAUL
20th November 2011, 20:50
รูทครูนี่หว่าเอื๊อกรูทนี้มีความเป็นไปได้ต่ำมากๆที่จะสมหวัง =w= อย่าหวังมากล่ะครับหวังมากยิ่งเจ็บมากผมไม่ได้แช่งแต่ไม่อยากให้คุณเจ็บมากครับ

Elizabeth
20th November 2011, 20:53
ิอายุ 18 แต่งงานได้ครับ .....

casanova01
20th November 2011, 21:19
ไม่ครับผมไม่เคยคิดยังงั้นครับ ครูเคยบอกผมไว้ถ้ารักหวังจะเอาเราเลิกกันเถอะ ผมเลยไม่คิดเลยครับเเล้วก็รักกันมาด้วยความจิงใจตลอด

ทำไมไม่สซั่มล่ะคับ การซั่มมันเป็นศิลปะน๊ 55 ล้อเล่นๆหนุกหนาน

Farclown
20th November 2011, 22:26
อ่า เพิ่งเคยเจอเรื่องแบบนี้นะครับเนี่ย
แต่ก็ ทั้งหมดมันขึ้นอยู่ที่ตัวนาย กับ ครูคนนั้นล่ะครับ คนอื่นพูดยังไงก็ไม่สำคัญเท่า คน 2 คนตัดสินใจกันเอง
ถ้าครูเขารักเราแบบแฟน แล้วเราไม่สนเรื่องอายุ เราก็ไม่ต้องกลัวอะไรหรอกครับ คบไปเถอะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=t8xcZeYlC9I

"มันแปลกยังไง ที่เธอเกิดแล้ว ก็โตก่อน ใครมองก็มอง อย่าแคร์อย่าไปสนใจ"

SoNy009
20th November 2011, 23:12
ความรักมันไม่จำกัดเพศ ไม่จำกัดวัย ไม่จำกัดพรมแดนครับ

ICE_LEMON
20th November 2011, 23:20
โอ้ว โฮยย เก่ง เนอะ จีบ ครู ติด ได้เป็นแฟนด้วย >v<

BNCC41
20th November 2011, 23:37
แล้วคุณเล่น face ปล่าวครับ อยากดูหน้า 55555.

Hkitsune
20th November 2011, 23:41
ความคิดเห็นส่วนตัว
ควรเชื่อใจซึ่งกันและกัน เน้ออออ

Ehiins
21st November 2011, 00:04
น้องข้างบ้านผมก็มีลักษณะนี้นะ คบกันจะครบปีละ แล้วก็ไม่มีใครรู้เรื่องในรร. คนนอกก็ไม่รู้ มีแต่ผมที่รู้ ผมอยู่ข้างบ้าน

น้องคนนี้สนิทกับผมมากอะครับ ช่วงปิดเทอมมันก็มานอนบ้านผม เล่นเอ็มกับแฟน(ครู)ทุกวัน คุยโทรศัพท์ทุกวัน ไม่มีใครสงสัย

แปลกแต่จริงนะครับ น้องผมบอกว่า รอเรียนจบเมื่อไหร่ก็จะเปิดตัวทันที ใกล้จะจบแล้วล่ะครับ อีกไม่กี่เดือน มันก็จบม.6แล้ว

ไม่ต้องไปคิดมากหรอกครับ อายุมันแค่ตัวเลขอย่างที่แฟนคุณพูดนั่นแหละ แล้วอีกอย่าง พอคุณคบไปเรื่อยๆ จนคุณเรียนจบ

คุณก็จะได้ไม่ต้องกังวลแล้วล่ะครับ สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ :cool:

Cedric-[Th]
21st November 2011, 00:09
OMG คบกับครูอายุมากกว่า 2 เท่า

1.อยากเห็นหน้าครู

2.อยากรู้อายุนาย

ก็เท่านั้นละ

ปล.สู้ๆครับอายุเป็นเพียงตัวเลข

41uve12
21st November 2011, 00:24
ความรักมันไม่จำกัดเพศ ไม่จำกัดวัย ไม่จำกัดพรมแดนครับ

พูดเหมือนเปนอาเบะ :rofl

hisawahiroki
21st November 2011, 00:33
ยอดเลยหวะ เห้ย!!

ChickenBomB
21st November 2011, 02:43
O_oเพ่ง เคย เจอ โอบาค่อน O_o

casanova01
21st November 2011, 11:40
ผมก็เคย เเต่เป็นครูฝึกสอนน๊ะตอนนั้นผม 16

Axlrose
21st November 2011, 15:31
จะให้พูดตามตรงหรือตอบแบบสุภาพ นายหวังจะได้คำตอบอะไร มาตั้งกระทู้เพื่อถามคนอื่นว่าจะทำยังไงดี ? งั้นเหรอ ถ้าเป็นเรื่องจริง มันเหมือนสาวแก่กินเด็ก นายอยากให้คนมองแบบนี้เหรอ คิดดูเขาเป็นผู้หญิง ถ้าใครมารู้ว่า ครู คบ กับลูกศิษย์ โรงเรียนจะเสื่อมเสียแค่ไหน ไม่ใช่ว่านายจะเสีย แต่ครูเขาเสียเต็มๆ เผลอๆโดนไล่ออกด้วยซ้ำ ก่อนจะคิดอะไรจะทำอะไร หัดใช้สมองคิดบ้าง ไม่ใช่คิดว่ารักโง่ๆมันเป็นคำตอบ ลองคิดถึงผลที่จะตามมาบ้าง พอครูแก่ขึ้นความสาวความสวยก็หมด ถามใจตัวเองดู ว่ารักเขาจริงๆไหม ?

พูดตามตรง ฟันๆแล้วก็ทิ้งไป เขาจะได้ดูเราเป็นคนเลวแล้วไม่ต้องมายุ่งกับเราอีก และอีกอย่าง ไม่คิดว่าครูมีจรรยาบรรณจะคบกับลูกศิษย์ ฟังจากสำนวนดูเหมือนแอบชอบเขาซะมากกว่า ลองคิดกันดูเล่นๆ ครูสวยขนาดนั้น คงไม่จนตรอกคบลูกศิษย์ตัวเองหรอก เขาคงมีแฟนรุ่นราวคราวเดียวกันแล้ว คนที่มาคอมเม้น อะไรก็คิดด้วย เหตุผลเอาแต่ได้จริงๆ

T-TECH
21st November 2011, 15:41
ขอรูป ยืนยันไม่ต้อง เฟสบุ็ค

vocallife
21st November 2011, 15:44
เคสนี้เพิ่งเคยเจออ่ะ คิดว่าจะมีแค่ละครหรือนิยายนะ แต่ก็มีจิงๆนะ ถ้ามีงี้เกิดขึ้นแล้ว รักครูเค้าเยอะๆพยายามเทคแคร์ไม่ต้องเยอะจนเกินไป พอดีๆแล้วเราจะดูเป็นผู้ใหญ่
ถ้าคนมาจีบเยอะๆเราไม่ควรหงุดหงิดนะ น่าจะชื่นชมมากๆกว่า ว่าแฟนเราสวยเว้ย มีคนมาจีบด้วย แต่แฟนคุณคงไม่เล่นกับพวกนั้นด้วยหรอกเพราะเห็นบอกว่าปิดเฟสเบื่อพวกหน้าหม้อ

ถ้ารักก็ต้องเชื่อใจคับ อย่าไปหึงจนเกินไป GOOD!!!

icehayha
21st November 2011, 15:55
ผมว่านายน่าจะเป็นคนชอบคนที่อายุมากกว่านะใช่มะ แต่ในใจผมนะผมว่าอย่าคบกับครูจะดีกว่าไหมครับอันนี้พูดแบบหวังดีนะไว้18+ก่อนค่อยว่ากันดีหว่านะครับ จะดีสุด ผมแค่บอกว่าให้ตั้งหน้าตั้งตาเรียนให้เต็มที่ไปก่อนอะ ไว้เราโตเกินวุฒิแล้วค่อยว่ากันอีกทีดีหว่าครับ

rattonyou
21st November 2011, 20:14
เจ้าของกระทู้หาย :eek:

tentaethaibio
21st November 2011, 20:18
สงสัย เริ่มพิธีกรรมแล้วมั้ง

kingmes
21st November 2011, 21:00
นายนับถือ ๆ เจ๋งมากผมจะไปขอคำแนะนำเพื่อนให้ แล้วจะมาบอกน๊าครับ

rattonyou
21st November 2011, 21:25
อยากมีแฟน แบบนี้มั่งอะ ทำไงดี ;)

[26TH]OisHiZ
22nd November 2011, 00:03
อายุห่างกันเยอะมากมายครับ ของผมที่เคยครบก็ห่างแค่ 6 ปีเองอ่ะ

88999892
22nd November 2011, 19:17
ควรจะคบต่อรึเปล่า ขอตอบว่า ใจครับ พูดกับใจตัวเอง เเล้วเเต่ใจคุณ ครับ

อาการหึง ผมก็ไม่รู้ครับ เสยหน้าไปเลยก็ได้(เสยหน้าคนจีบ)

ทำได้เเต่คุยโทสับ ก็ หาเวลาว่างไปเที่ยวกัน

ส่วนเรื่องอายุ ตามที่ เเฟน(ครู) คุณบอกครับ อายุเป็นเพียงตัวเลข

ถ้าคุณ ไม่เเน่ใจจริง ให้คุณลองอ่าน การ์ตูน มังกรหยก 2 หรืออะไรก็ได้ ที่เกี่ยวกับ มังกรหยก 2 เเล้วคุณจะรู้ว่า ความรัก ต่อว่ามีอุสรรค เเค่ไหน ก็มาขวางกั้นเราไม่ได้ครับ

ขอให้คุณโชคดี กับความรัก ครั้งนี้

fournarak
22nd November 2011, 19:20
จะให้พูดตามตรงหรือตอบแบบสุภาพ นายหวังจะได้คำตอบอะไร มาตั้งกระทู้เพื่อถามคนอื่นว่าจะทำยังไงดี ? งั้นเหรอ ถ้าเป็นเรื่องจริง มันเหมือนสาวแก่กินเด็ก นายอยากให้คนมองแบบนี้เหรอ คิดดูเขาเป็นผู้หญิง ถ้าใครมารู้ว่า ครู คบ กับลูกศิษย์ โรงเรียนจะเสื่อมเสียแค่ไหน ไม่ใช่ว่านายจะเสีย แต่ครูเขาเสียเต็มๆ เผลอๆโดนไล่ออกด้วยซ้ำ ก่อนจะคิดอะไรจะทำอะไร หัดใช้สมองคิดบ้าง ไม่ใช่คิดว่ารักโง่ๆมันเป็นคำตอบ ลองคิดถึงผลที่จะตามมาบ้าง พอครูแก่ขึ้นความสาวความสวยก็หมด ถามใจตัวเองดู ว่ารักเขาจริงๆไหม ?

พูดตามตรง ฟันๆแล้วก็ทิ้งไป เขาจะได้ดูเราเป็นคนเลวแล้วไม่ต้องมายุ่งกับเราอีก และอีกอย่าง ไม่คิดว่าครูมีจรรยาบรรณจะคบกับลูกศิษย์ ฟังจากสำนวนดูเหมือนแอบชอบเขาซะมากกว่า ลองคิดกันดูเล่นๆ ครูสวยขนาดนั้น คงไม่จนตรอกคบลูกศิษย์ตัวเองหรอก เขาคงมีแฟนรุ่นราวคราวเดียวกันแล้ว คนที่มาคอมเม้น อะไรก็คิดด้วย เหตุผลเอาแต่ได้จริงๆ

เห็นด้วยอย่างแรง ก้อบอกแล้ววุฒิภาวะมันเปนคำตอบชี้ชัด เด็กสมัยนี้คิดไรกันอยู่ น๊าา

88999892
22nd November 2011, 19:21
ขอโทษครับ กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ให้กำลังใจ ให้คำตอบ ไม่ใช่ให้ด่าเค้านะครับ

คุณไม่เคยมีเเฟนใช่ไหมครับ ฟันๆเเล้วก็ทิ้งไป คิดได้ไง ถ้าคุณเป็นผู้หญิงละเอา ใจเค้ามาใส่ใจเราบ้าง ครับ

พอครูแก่ขึ้นความสาวความสวยก็หมด ถามใจตัวเองดู ว่ารักเขาจริงๆไหม ? อันนี่้ผมเห็นด้วยนะครับ เเต่ช่วงเเรกๆ ของคอมเม้นท์ ถ้าคุณไม่เข้าใจความรักลองหาการ์ตูน ที่ผมบอกมาอ่านดู ครับ

(ขอโทษนะครับที่ปั้มกระทู้)

tiktee37
22nd November 2011, 19:26
ครูชอบกินเด็ก ๕๕๕+ ผมก็ชอบคบกับคนโตกว่า

jaabkrain3
22nd November 2011, 19:30
เกรด 4 ทุกเทอม เลยสิ ^^

PhraoBWS
22nd November 2011, 19:44
อิจฉานายจัง ผมนะไร้ความกล้าชะมัด

sydyon
22nd November 2011, 19:53
--*

55555555555555555555555

แวะมาขำ

Tanawat0167
22nd November 2011, 19:54
โหดกว่าผมอีกอ่ะ ^ ^

ผมกับแฟนห่างกัน 8 ปี

อิอิ สุดยอดๆ เลย ขอให้มีความสุขมากๆน่ะครับ อายุเป็นเพียงตัวเลขความรักมันอยู่ที่ใจ ^ ^

โห่ ทำได้ไงคับ บอกเคล็ดลับผมหน่อย ผมห่างกับแฟน2ปีกว่า จะบ้าตายแล้วตอนนี้ คิดถึงเขามากๆเลย

--151--
22nd November 2011, 19:55
จะผิดไหม ที่ผมอ่านเเล้ว = = ไม่เชื่ออะ

ปล.โทษทีนะ

Msguzs
22nd November 2011, 20:25
รู้สึกอ่านไปแล้วรู้สึกดีไปด้วยยังไงไม่รู้ดิ =0=

DkTaP82
22nd November 2011, 20:32
ตอนสมัยเรียนก็คิดนะ.. มีแฟนเป็นครู แต่ดูแล้วมันบ้าพอๆกับการ์ตูนแหละ.. ซั่มไปเลย.. 555 แต่ผมไม่เชื่อครับว่ามีแฟนเป็นครู นิทานหลอกเด็กหรือเปล่า? ขอมูลที่ยืนยันด้วยน้องเอ้ย!... รูปถ่ายแบบคู่รัก! แน่จริงโชว์!

PKbiw
22nd November 2011, 23:52
ตอนสมัยเรียนก็คิดนะ.. มีแฟนเป็นครู แต่ดูแล้วมันบ้าพอๆกับการ์ตูนแหละ.. ซั่มไปเลย.. 555 แต่ผมไม่เชื่อครับว่ามีแฟนเป็นครู นิทานหลอกเด็กหรือเปล่า? ขอมูลที่ยืนยันด้วยน้องเอ้ย!... รูปถ่ายแบบคู่รัก! แน่จริงโชว์!

อื้ม โชว์เลย ท่าอยากให้ทุกๆ คนเชื่อกัน จริงๆ

Yakuz
23rd November 2011, 00:09
ประเด้นนี้ผมก็อยากเห็นเป็นๆเหมือนกัน นึกว่าผุดมาจากโดจินเรื่องไหน 555+ มีดีโชว์ครับ เผื่อพวกเราจะตอบอะไรได้มากกว่านี้ อิอิ

Lepetit
23rd November 2011, 02:17
การยอมรับทางสังคม คงจะไม่เห็นด้วยครับ ครู-กับลูกศิษย์ นี้ คิดว่าคงไม่มีคนยอมรับเลยละครับ

เพราะถ้ามีคนรู้ มันจะส่งผลกระทบต่อการงานของ ครูคนนั้นด้วย ยิ่งเป็น รร เดียวกันอีก

แต่ในถ้ามองในเรื่อง ความรักล้วนๆ ผมว่าก็ไม่ผิดนะครับมันเป้นเรื่องของคน 2 คน แต่คุณ 2 คนจะรับแรงกดดัน

จากบุคคลรอบข้างไหวไหมละครับ จากการนินทา ของ ครู เพื่อน ของชาวบ้าน เพราะถ้ามองกันจริงๆ คงไม่มีคนยอมรับหรอกครับ

แต่ไงก็สู้ๆ นะครับ ขอให้คบกันนานๆ คงมีอย่างเดียวที่จะแนะนำ เชื่อใจกันและกันครับ ^^

Zesiga
23rd November 2011, 22:03
อดีตเคยคิดแบบนี้นะ แต่พอโตมานายจะเข้าใจเองว่าวัยวุฒิัมันต่างกันมากๆ ความห่างของช่วงอายุอาจไม่ใช่เหตุก็จริง แต่มันอาจไม่แน่นอนเสมอไป เพราะตามหลักทั่วไปคนเราเรียน จบมาก็ทำงาน สุดท้ายก็ปักหลักกะใครสักคนเพื่อความมั่นคงของชีวิตก็เท่านั้น หวังว่า จขกท. คงเข้าใจในสิ่งที่ผมสื่อนะครับ ก็เป็นกำลังใจให้ :heart สู้ๆ

skykkss
23rd November 2011, 23:21
รอผมล็อกอินแล้วจะตอบให้ครับ
งงแมะ:dance

eyazawa2456
23rd November 2011, 23:25
นายเจ๋งว่ะ

Siravit
23rd November 2011, 23:28
นายมันยอดมาก ความรัก เชื่อใจกัน

xxxlnwjung1
23rd November 2011, 23:35
ผมมาตอบเรื่องอาการหึง แก้ยังไง
ผมตอบเลยแก้ไม่ได้ นอกจากคุณจะบรรลุอรหันต์เท่านั้น
ไม่งั้นในสมองก็คิดแต่ แม่้งลบหลู่ศักดิ์ศรี ไม่จัดการมันไ้ด้ไงเราคนนะเว้ยไม่ใช่พระอรหันต์
ในหัวผมคิดแบบนี้ ไม่มีึความสุขแต่ก็ไม่รู้จะคิดยังไง

Akkawut
23rd November 2011, 23:39
ความรู้สึกเหมือนอ่านโดจินเลย

communism
23rd November 2011, 23:47
อาการหึงเหรอ ผมแนะนำให้ใจเย็นๆ เพราะผู้หญิงส่วนใหญ่มันก็ต้องมีหน่อย1เถอะ

ถ้าเย็นไม่ไหวก็บอกตรงๆไปเลยว่าท่านหึง ผู้หญิง100ทั้ง100ชอบผู้ชายพูดตรงๆ(ยกเว้นเรื่องมีกิ๊กหรือไปนอนกับใครมา ท่านบอกไปเท่ากับฆ่าตัวตาย)

ปล.ตามกระแส ขอดูรูปครูหน่อยสิ

JimRooT
24th November 2011, 00:38
โห เพิ่้งเคยรู้นะเนี่ย