PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครอยากให้ need for speed กับมาแต่งรถได้บ้าง

Snake_EYe
20th November 2011, 21:53
สำหรับผม คิดถึงเมื่อก่อน ที่แต่งรถได้ แต่งเครื่อง สี เหมือนภาค 2 นั้นกลับมาจัง คิดถึงๆสุดๆ แต่nfs therun ภาพสวยจริงๆ แต่งเนื้อเรื่ิองสั้นไปนิด

OBSETION
20th November 2011, 21:58
เห็นด้วยครับ อยากให้ the run แต่งรถได้ ภาพสวยดี

janraiman15
20th November 2011, 22:05
แต่งไม่ได้เหมือนไม่ใช่ NFS เสน่ห์ของ NFS ที่คนส่วนใหญ่ชอบคือได้ออกแบบรถของตัวเอง

ไม่รู้ทีมงานเค้าคึดอะไรกันอยู่

Matizano
20th November 2011, 22:07
เฉยๆครับ เพราะ Need for speed มันไม่ได้เน้นแต่งรถ ความเป็น NFS มันไม่ใช่แต่งรถ แต่ไหนแต่ไรแล้ว ผมชินแบบนั้นมากกว่า แค่มีแต่งรถ มันมีอะไรให้ทำมากขึ้นเท่านั้นเอง
ไม่มีแต่งรถแต่ถ้าเกมเพลดี มันก็ดี มีแต่งรถแต่เกมเพล เนื้อเรื่อง ไม่ได้เรื่องมันก็เท่านั้น

berrygo60
20th November 2011, 22:10
ผมเพิ่งเล่นจบ ผมว่า มันดีนะครับ

ถ้าเล่น muti คงสนุก แต่ไม่มีตังแล้ว

ว่าแต่มีใครเล่น muti มั่ง อะเป็นไง บ้าง

Xuicide
20th November 2011, 22:12
เห็นว่าทางทีมพัฒนาเขาเห็นว่าเกม Midnight Club ได้เกมแนว Street Racing (แต่งรถได้) ไปครองแล้ว เขาก็เลยหันมาพัฒนาเกมที่เป็น Racing แบบเต็มตัว

Zidane
20th November 2011, 22:21
แต่งไม่ได้เหมือนไม่ใช่ NFS เสน่ห์ของ NFS ที่คนส่วนใหญ่ชอบคือได้ออกแบบรถของตัวเอง

ไม่รู้ทีมงานเค้าคึดอะไรกันอยู่
ผิดแล้วครับ NFS ที่แท้จริงคือ การแข่งรถนอกสนามต่างหาก NFS ภาคก่อนหน้า
underground ก็แต่ได้นิดๆแบบ ทุกวันนี้แหละครับ NFS เริ่มเป็นที่รู้จักมากขึ้นเพราะ
Underground ทั้ง 2 ภาคเฉยๆ ทีมงานเค้าเลยคิดแบบนี่แหละครับ

SpeeDSperM
20th November 2011, 22:27
เขาเป็น Racing เต็มตัวตั้งแต่ภาคแรกอยู่แล้ว Need For Speed จุดสำคัญอยู่ที่การซิ่งรถนอกกฏหมายอยู่แล้วมีภาค Underground ที่เอาการแต่งรถมาทำให้เพลิดเพลิน

เป็นน้ำจิ้มเล็กๆแล้วรายละเอียดการแต่งก็ลดลงตั้งแต่ภาค Most Wanted เอาการซิ่งแหกกฎอย่างระห่ำกับตำรวจกลับมาบูมได้อีกฉะนั้นสำหรับผมแต่งไม่แต่งก็เฉยๆเพราะคิด

เล่น Need For Speed ก็กะแค่ซิ่งให้มันส์เท่านั้นแถมรถ Super Car แต่ละคันเขาก็ไม่นิยมแต่งกันอยู่แล้วมันสวยของและมี Style มันอยู่แล้วก็ไม่คิดว่าจำเป็นต้องแต่งแล้วละนะร่ายมายาวสุดท้าย

Need For Speed สำหรับผมขอแค่ซิ่งมันส์ก็พอ ภาคนี้ชอบด่านสุดท้ายมากเสียดายเนื้อเรื่องมันเนือยๆเป็นบางช่วงไม่ได้กระตุ้นอารมณ์ตื่นเต้นเท่าที่ควรฉากระห่ำควรมีมากกว่านี้แล้วเรื่องกับมาเฟียก็ยังไม่เคลียคิดว่าถ้าผลตอบรับภาคนี้ดีคงมี The Run ภาค 2 ต่อมั้งนะ

speciallah
20th November 2011, 22:29
ส่วนตัวผมไม่สนนะว่าจะแต่งได้หรือไม่ได้เพราะยังไงตอนที่ผมเล่นผมก็ไม่เน้นภายนอกเท่าไหร่ เน้นเครื่องมากกว่า ตอนแต่งผมก็แต่งแค่นิดหน่อย แล้วอีกอย่างรถที่มันมาเดิมๆผมว่ามันก็สวย

ของมันอยู่แล้วไม่ต้องแต่งอะไรมากก็ได้

ปล.ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ

aionic
20th November 2011, 22:33
เห็นว่าทางทีมพัฒนาเขาเห็นว่าเกม Midnight Club ได้เกมแนว Street Racing (แต่งรถได้) ไปครองแล้ว เขาก็เลยหันมาพัฒนาเกมที่เป็น Racing แบบเต็มตัว
แต่ก็ยังอยากแต่งรถของ Need For อยู่แหล่ะ