เข้าสู่ระบบ

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนเข้ามาหน่อยนะครับ

Seasonedz
21st November 2011, 12:14
เมื่อเช้านี้ผมเปิดคอมมาแล้วมันขึ้นว่า Disk Boot failure. Insert system disk and press enter. พอผมกด enter มันก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นทำยังไงดีครับ

CrYzTeX
21st November 2011, 13:08
มันคงหาไฟล์ boot.sys ไม่เจอ ลองสลับ slot หรือไปตั้งค่าใน bios ให้มัน start ตรง hdd ที่ลง windows ไว้สิ

p.อธิบายไม่ค่อยถูกแหะ

USED_JKG
21st November 2011, 13:37
ใครเรียกข้ามา......................................

อ้อ อาการนี้เครื่องมันเย้นน่ะ เช้าๆไม่ค่อยจะติด เอ้ยไม่ใช่รถ

ลองถอดาสาย HDD แล้วเสียบใหม่ดูชักเข้าชักออกแล้วเสียบให้เข้าที่แล้วลองดูใหม่ ถ้าไม่ได้ก็ลองดูตอนเข้า bios มันเห็น HDD เราป่าวภ้าเห็นก็ดีเป็นที่ วินดดว์ ถ้าไม่เห็นก็อย่างที่ผมบอกไปลองดู

สงสัยดึกๆทำไรกันหนักอาจจะเผลอไปโดนคอมเข้า อิอิ