PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าผมเข้ามหาลัยสายดิจิทัลละครับ

PeaceterZero
17th July 2011, 23:39
:game
- -ประมาณพวกการ์ตูน CG พวกแอนิเมอร์ด้าน 2 ดีแล้วถ้าฝีมือวาดตัวคน อนาโตมี่ กากๆ ผมจะสามารถเข้าได้ไหมเอ๋ย:sweat
ม.ศิลปการ กับม.รังสิต มี 2แห่ง แล้วเข้ายากสุดๆ -*-
มธ ก็มี แต่เกรด ผม 1.87 ทำไรได้นั่น -*- ถึง ด้านนี้ มันจะไม่เอาคณิต เคมี ฟิสิกต์มาใช้อะไรเลย สภาพมันคงเอาชีวะมาแหงะ

Agonlive
17th July 2011, 23:41
พยายาม เอาสิ ฮิีบๆ

ตอนสอบเข้าได้ใช้ เด้อ สายคอม (พูดรวมๆ) พวก คณิต ฟิสิก เคมีอะ

ตูอยากได้ มช. ไปหาสาวววว :heart

cancerzz
17th July 2011, 23:42
เกรดผมก็กาก แต่ผมก็หวังสุงเหมือนกันนะเจ้าพีท พยายามเลย ถ้าไม่พยายามมันจะได้เหรอ สู้ๆว่ะนาย เราก็หวังสูงไม่ต่างกัน แต่ใจมันรักนี่นา

PeaceterZero
17th July 2011, 23:45
มหาลัย นี้ ถ้าผมเกรด ดี แต่ อนาโตมี่ กากไม่รับเข้าแน่ๆ TwT

เกรด อัดอยู่ งับ แต่ อนาโตมี่ อัดไม่ได้เลยอะ ดิ เจอเรีื่องวิชาการที่อัดแย่งหมด

NaZi_BF3
17th July 2011, 23:49
ผมก็จะเข้าม.รังสิตนะ เข้าสาขาคอมพิวเตอร์เกมส์มัลติมีเดีย

ไม่จำกัดเกรดอ่ะ แต่ผมไม่ค่อยเก่ง คณิต ฟิสิก เคมี

ปล.คณิตนี่เกลียดที่สุดเลยอ่ะ

Blizt
18th July 2011, 00:54
เกรด 1.87 นี่ต้องพยายามหน่อยนะน้อง เพราะส่วนใหญ่สาขานี้เค้าต้อง2.5ขึ้นอะ
เพราะว่าพอเข้าไปมันต้องเรียนคณิต ฟิสิกส์ด้วย ส่วนใหญ่คนเรียนสาขานี้มาตายกันที่calculusซะหมดเลย เพื่อนพี่คนนึงหล่ะ

Fairy
18th July 2011, 01:43
มัลติมีเดียศิลป์ เท่าที่ได้ยินมาคณะพวกนี้เค้าเน้นความคิดสร้างสรรค์นะครับ การทำงานก็ทำเป็นทีม ถ้าวาดรูปไม่สวย ก็แค่ร่างๆ ภาพออกมา จากนั้นก็ให้คนที่ถนัดเอาไปปรับแก้ อันนี้ไม่แน่ใจฟังเค้าเล่ามา
ไม่มีอะไรเกิน พยายามหรอก ขนาดผมเรียนฟิสิกส์ เกรด คณิตผมยังต่ำ เรี่ยดินเลย ที่ต้องเอาไปสอนมันก็แค่ วิธืให้สูตร แต่ตู ดันต้องหาที่มาของสูตร จบไปก็เอาไปสอนแค่วิธีใช้ - -*

Xandel
20th July 2011, 00:47
เรียนกะผมมั๊ย? ผมเรียนอยุ่ที่ มหาวิทยาลัยเทโนโลยีมหานคร อ่ะ คณะ IT สาขา Multimedia and Animation

ม.เอกชนอ่ะนะ - -"