PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลำโพงผมเจ๊งป่าวอ่ะครับ tt

fuxfamezer
21st November 2011, 18:47
คือว่าลำโพงบ้านผมซื้อมาตอนแรกๆมันก้ใช้ได้ปกติอ่ะครับไปๆมาๆตอนผมเล่นเกมพวก mafia2 lanoire Assassins creeds
พวกนี้อ่ะครับมันจะไม่มีเสียงคำพูดเลยอ่ะครับแต่ว่ามีพวกเสียงเอฟเฟคดนตรีไรงี้อ่ะครับผมเลยลองเอาหูฟังมาเสียบดันได้ยินอ่ะครับ
เสียงพูดอ่ะอยากรู้ว่ามันเป็นที่อ่ะไรอ่ะครับซอฟแวร์หรือตัวฮาร์ดแวร์อ่ะครับ ):

Xgenza
21st November 2011, 18:48
1.ลองเอาลำโพงไปต่อ มือถือ หรือ mp3 เปิดเพลง ถ้าได้ยินปกติ แปลว่า ลำโพงไม่เสีย
2.ลองขยับขั้วที่เสียบกับคอมดูครับ บางทีอาจไม่แน่น ลองเสียบทั้งหน้าเครื่อง-หลังเครื่องเลยครับ