PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ปัญหาหัวใจ] ใครเคยมีความรู้สึกเเบบผมมั้งครับ

Aliensh
21st November 2011, 20:41
(ขอย้อนเรื่องหน่อยนะ;))

คือผมตั้งใจไว้ว่าจะไม่หาเเฟนจนกว่าจะเรียนจบ ตอนเเรกผมอยู่ ม.3 เรื่องรักๆใคร่ๆก็เริ่มเข้ามาในชีวิตผม ผมก็ได้สนใจอะไรมากเพราะกลุ่มของผมก็ยังไม่มีใครมีเเฟนสักคน เเล้วผมก็เรียนจบผมก็เเยกไปอยู่ที่อื่น เพื่อนกลุ่มผมก็ยังอยู่ที่โรงเรียนเดิม บางทีผมว่างก็จะกลับไปหาเพื่อนผม ผมก็จะกลับไป ร.ร เก่าเเล้วก็พบว่า....เพื่อนผมส่วนมากก็เริ่มจะมีคนที่เเอบชอบเเล้ว ผมก็ไม่สนใจเเล้วที่โรงเรียนของผมเป็นโรงเรียนชาย (เกือบล้วน) เเล้วเพื่อนผมที่นี่ก็มักจะมีเเฟนเก่าที่ ร.ร เก่ากัน ผมก็เฉยๆ

เเล้วผมก็เริ่มรู้สึกว่ามันตัวคนเดียวยังไงไม่รู้สิ ชักอยากจะมีเพื่อนคุยซะเเล้วสิ เเล้วจากที่บางท่านอาจจะเคยเห็นที่ผมโพสเรื่อง หาเพื่อนญี่ปุ่นหรือต่างชาติ
เเต่หลังจากผมลองหาดูเเล้วก็ปล่าวประโยชน์ (หาไม่ได้ไง:sweat) งั้นเราเริ่มเรื่องเลยละกันครับ อย่างที่บอกผมก็เริ่มรู้สึกว่าอยากมีเพื่อนคุยด้วยจังเลย
จะลองหาเพื่อนตามออนไลน์ก็กลัวโดนหลอก ผมเลยกลับไปหาเพื่อนผู้หญิงเก่าๆดู เจ๊เเกก็โหดเกิน ผมเริ่มหาคำตอบกับตัวเองดูเเล้วก็พบว่า

อยากได้เพื่อนผู้หญิงคุยด้วย เเต่ผมก็ไม่รู้จะไปหาจากไหนเพราะผมอยากได้เพื่อนผู้หญิงที่เรียบร้อย พร้อมที่จะรับฟังเราคุยด้วย จริงใจกับเรา
เเต่พอผมไปบอกกับใครๆเขาก็พูดว่า "เเกจะหาเเฟนรึไง" ผมก็ได้เเต่คิดว่า ก็เราเเค่อยากได้เพื่อนเท่านั้นเองนี่ เเล้วผมก็ได้เเต่เก็บความรู้สึกเหงาไว้คนเดียวตลอด ผมจะทำอะไกับความเหงานี่ไม่ได้เลยรึไงกัน ช่วยผมที่เถอะครับผมจะทำไงดี :help

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านเรื่องของผมนะครับ :thank

ออกกำลังกาย ฮะช่วยได้ เพื่อนผมมันก็เป็นเหมือนนายงะ ทุกวันนี้ชวนมันไปวิ่งทุกวันมันก็ไม่เห็นบ่นแล้ว:cool:

เคยทำเเล้วครับก็เหมือนเดิม พอเลิกทำก็เหมือนเดิมครับ

เคสคุณภูมินี่ก็แล้วแต่คนเน๊าะ สังคมคุรภูมิน่าจะต่างจากของหนุ่มน้อยเค้า ของผมก็คล้ายๆหนุ่มน้อยเค้าครับ แต่ผมไม่ใช่คนเลือกรอ ผมกลายมาเป็นลองบุกสุ้ดูบ้าง
จากที่ไม่มีเลยก็มี ทางเลือกก็มากขึ้นๆ คงต้องลองให้หนุ่มน้อยทำอะไรนอกกรอบดูบ้าง ด้าน..เท่านั้นที่ครองโลกครับ:)

1 : ผมไม่รู้จะไปหาจากไหน เริ่มจากอะไร เเละ จะต้องทำไงครับ
2 : จากที่พี่ภูมิกล่าวคือว่า ร.ร ผมมันเป็น ร.ร ชายเกือบล้วน (ผู้หญิงน้อยมาก) ครับเลยไม่รู้จะไปหาจากไหนดีครับ :(

Boya_harumiji
21st November 2011, 20:51
ออกกำลังกาย ฮะช่วยได้ เพื่อนผมมันก็เป็นเหมือนนายงะ ทุกวันนี้ชวนมันไปวิ่งทุกวันมันก็ไม่เห็นบ่นแล้ว:cool:

ballba
21st November 2011, 21:02
ผมก็เรียนชายล้วนครับแต่ก่อน ตอนนี่ผมก็ยังอายุแค่16

แต่จะมีเพื่อนหญิงต่างรร.เยอะมาก เพราะบางทีมันมาจากเพื่อนของเพื่อน

หรือเพื่อนของแฟนเรา แฟนเพื่อน แต่ส่วนใหญ่จะมีคนมาชอบผม แล้วผมก็คบไป

ก็ยิ่งรู้จักเพื่อนของแฟนอีก. ไปทั่วหลายโรงเรียน ลูกโซ่ไปเรื่อยๆ

พอมีคนมาชอบจากโรงเรียนอื่นอีก ก็ยิ่งคุยมากขึ้น เจอกับใครหลายๆคนเองครับ

jakkreex
21st November 2011, 21:11
เคสคุณภูมินี่ก็แล้วแต่คนเน๊าะ

สังคมคุณภูมิน่าจะต่างจากของหนุ่มน้อยเค้า ของผมก็คล้ายๆหนุ่มน้อยเค้าครับ แต่ผมไม่ใช่คนเลือกรอ

ผมกลายมาเป็นลองบุกสุ้ดูบ้าง จากที่ไม่มีเลยก็มี ทางเลือกก็มากขึ้นๆ คงต้องลองให้หนุ่มน้อยทำอะไรนอกกรอบดูบ้าง

ด้าน..เท่านั้นที่ครองโลกครับ:)

BarE
21st November 2011, 21:14
ผมว่าน่ะ อาการแบบนี้น่าจะอยากระบาย อะไรซักอย่าง ที่เพื่อนเก่าไม่สามารถรับฟังได้ (ประมาณเรื่องเก่าเอามาเล่าใหม่)

ผมก็เคยเป็นเหมือนกัน วิธีแก้ของผมก็ชวนคนคุยไปเรื่อย พวกเจ้าของร้านขายข้าว ยาม แม่บ้าน ภารโรง(คุยโม้ไปเรื่อย) มันพอช่วยได้บ้าง

ปล.จงเริ่มด้วยด้วยรอยยิ้ม เพราะครั้งแรกคือความประทับใจ

sirisuk008
21st November 2011, 21:20
อาจจะเป็นเพราะช่วงเราเหงาก็ได้มั้งครับ ลองหันไปทำอย่างอื่นดู เล่นเกมส์ เล่นกีฬา เป็นต้น
ไม่ก็มาโพสคุยกันที่นี่ละครับมีปัญหาหรืออยากคุยก้มาคุยกันได้ อย่าได้ซีเรียสครับ

Aliensh
21st November 2011, 21:25
ผมว่าน่ะ อาการแบบนี้น่าจะอยากระบาย อะไรซักอย่าง ที่เพื่อนเก่าไม่สามารถรับฟังได้ (ประมาณเรื่องเก่าเอามาเล่าใหม่)

ผมก็เคยเป็นเหมือนกัน วิธีแก้ของผมก็ชวนคนคุยไปเรื่อย พวกเจ้าของร้านขายข้าว ยาม แม่บ้าน ภารโรง(คุยโม้ไปเรื่อย) มันพอช่วยได้บ้าง

ปล.จงเริ่มด้วยด้วยรอยยิ้ม เพราะครั้งแรกคือความประทับใจ

ผมเป็นคนที่พูดไม่ค่อยเก่งครับ ถ้าไม่สนิทจริงผมจะไม่ค่อยพูดด้วยครับ

ice_phuriphat
21st November 2011, 21:25
55+ เป็นเหมือนผมแหละ ก็อยากจะบอกว่า จีบเลย ใครก็ได้ครับ เพราะผมคิดว่าการชอบใครมันอาจไม่ใช่เพราะอยากไปเป็นแฟนกับเค้าหรอก แต่มันทำให้เรามีกำลังใจในการใช้ชีวิตต่อไป

Kellidev
21st November 2011, 22:10
ผมเคยมีนะความรู้สึกแบบนี้ อยากให้เป็นแค่เพื่อนผู้หญิงคุยได้สบายๆ แต่พอไปคุยกับเพื่อน มันก็ว่าแบบเนี้ยจะหาแฟนรึไง = = พอพยายามจะคุยกับเพื่อนผู้หญิงมันก็จะแซว จนตอนนี้
ก็ติดอยู่เพื่อนสุภาพบุรุษทั้งหลาย ไม่มีผู้หญิงเข้ามาในชีวิตซะที เรื่องแบบนี้จะเพื่อนหรือแฟน ก็อย่าให้เพื่อนผู้ชายรู้เด็ดขาด บางคนมันชอบทำพัง

Aliensh
21st November 2011, 22:18
ผมเคยมีนะความรู้สึกแบบนี้ อยากให้เป็นแค่เพื่อนผู้หญิงคุยได้สบายๆ แต่พอไปคุยกับเพื่อน มันก็ว่าแบบเนี้ยจะหาแฟนรึไง = = พอพยายามจะคุยกับเพื่อนผู้หญิงมันก็จะแซว จนตอนนี้
ก็ติดอยู่เพื่อนสุภาพบุรุษทั้งหลาย ไม่มีผู้หญิงเข้ามาในชีวิตซะที เรื่องแบบนี้จะเพื่อนหรือแฟน ก็อย่าให้เพื่อนผู้ชายรู้เด็ดขาด บางคนมันชอบทำพัง

ครับผมก็รู้สึกเเบบนี้ครับ เจอหัวอกเดียวกันเเล้ว

88999892
22nd November 2011, 19:09
ย้ายไปเรียน โรงเรียนสตรีครับ ผมก็เรียน อยู่ 555 5 งามตา ทู้กวัน

ViNceZ
23rd November 2011, 18:02
"เเกจะหาเเฟนรึไง" พี่คิดว่าน้องยังอายกับการได้ยินคนพูดลักษณะนี้มากกว่า ไม่ใช่ว่าน้องจะไม่อยากมีเเฟนหรอกใช่ไหม
มีลักษณะเดียว คือ น้องต้องเจอผู้ ญ ที่เค้าชอบน้องด้วย
*ก็กลายเป็นว่าเรื่องที่น้องบอกว่า อยากมี ผญ คุยด้วย น้องจะเริ่มเลือกเเล้วล่ะ

Aliensh
23rd November 2011, 18:20
"เเกจะหาเเฟนรึไง" พี่คิดว่าน้องยังอายกับการได้ยินคนพูดลักษณะนี้มากกว่า ไม่ใช่ว่าน้องจะไม่อยากมีเเฟนหรอกใช่ไหม
มีลักษณะเดียว คือ น้องต้องเจอผู้ ญ ที่เค้าชอบน้องด้วย
*ก็กลายเป็นว่าเรื่องที่น้องบอกว่า อยากมี ผญ คุยด้วย น้องจะเริ่มเลือกเเล้วล่ะ

เเล้วผมจะทำไงดีครับ

ViNceZ
23rd November 2011, 18:55
เเล้วผมจะทำไงดีครับ
ก็ทำไงได้ดูเหมือนน้องอยากมีความรัก ก็ปกติครับ ไม่มีอะไรมาก ก็ปล่อยๆเวลาไปเถอะ เดี๋ยวก็มีอะไรดีๆเข้ามาเองครับ ตอนนี้เราเเค่คิดเรื่องนี้มากไปหน่อย

blackcanyon
23rd November 2011, 19:10
ย้ายไปเรียน โรงเรียนสตรีครับ ผมก็เรียน อยู่ 555 5 งามตา ทู้กวัน
เหนด้วยๆ:rofl

Seasonedz
24th November 2011, 21:11
หัวอกเดียวกันนะก็อยากให้สู้ๆครับอย่าคิดมากคิดในแง่บวกเข้าหาสังคมครับ:)

communism
24th November 2011, 22:50
ของผมผสมกันมั่ว ชาย หญิง เกย์ ตุ๊ด ทอม กระเทย ดี้ มีหมดทุกสายพันธ์ ครับอยากตรงกันข้ามกับคุณด้วยซ้ำ

แนะนำนะครับลองไปเที่ยวแถวสยามดูอาจเจอเนื้อคู่ก็ได้

เดียวนี้สาวๆชอบกินเด็ก :hehe

Lepetit
24th November 2011, 23:31
อ่า คนไม่มีก็อยากมี ส่วนคนที่มีก็อยากเลิก ฮ่าๆ

ผมว่านายใช้ชีวิตช่วงวัยรุ่น ให้คุ้มก่อนก็ได้นะครับ หากิจกรรมพิเศษทำยามว่าง ออกไปหากลุ่มเพื่อนใหม่ๆ เช่น กลุ่มพวกที่เต้น b-boy หรือกลุ่มที่เราสนใจ

อย่างน้อยเราก็จะได้เจอกลุ่มเพื่อนใหม่ๆ สังคมใหม่ๆ แล้วก็แฟนใหม่:party

ส่วนเรื่องแฟนนี้ผมว่าไม่ต้องหาหรอกครับ เรื่องพวกนี้ถึงเวลามันจะมาเองแบบว่า เห้ย!! คนนี้ละ ถ้าคนเรามันจะเกิดมาเจอกันก็ต้องเจอกันละครับ ไม่มีบังเอิญหรอก

tentaethaibio
25th November 2011, 21:17
เอางี้นะ ลองหาเพื่อนชายเหอะ ไม่ใช่เกย์นะ ลองหาคนที่อยู่ชอบแบบเดี๋ยวกับคุณ อย่างเช่น

ผมนะ เล่น Ray City นะ อยู่คลับๆ 1 สนุกมาก สังคมดี มาก มีเพื่อนคุยด้วย

Aliensh
26th November 2011, 13:46
อ่า คนไม่มีก็อยากมี ส่วนคนที่มีก็อยากเลิก ฮ่าๆ

ผมว่านายใช้ชีวิตช่วงวัยรุ่น ให้คุ้มก่อนก็ได้นะครับ

ชีวิตวัยุ่นเเบบ มัธยมปลายของผมคงหมดเเล้วละครับ... :sweat

DarkPiew
27th November 2011, 01:51
ผมก็เรียนชายล้วนครับแต่ก่อน ตอนนี่ผมก็ยังอายุแค่16

แต่จะมีเพื่อนหญิงต่างรร.เยอะมาก เพราะบางทีมันมาจากเพื่อนของเพื่อน

หรือเพื่อนของแฟนเรา แฟนเพื่อน แต่ส่วนใหญ่จะมีคนมาชอบผม แล้วผมก็คบไป

ก็ยิ่งรู้จักเพื่อนของแฟนอีก. ไปทั่วหลายโรงเรียน ลูกโซ่ไปเรื่อยๆ

พอมีคนมาชอบจากโรงเรียนอื่นอีก ก็ยิ่งคุยมากขึ้น เจอกับใครหลายๆคนเองครับ

ห๊ะ !!! What The ! หน้าตาเหมือนเด็ก 23-24 เลยคงเพราะบุหรี่ทำให้คนแก่เร็ว - -