PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเกี่ยวกับการอัพโหลดไฟล์

EvilSoul
21st November 2011, 21:00
ตอนนี้คอมผมมีปัญหาเกี่ยวกับการอัพไฟล์ทุกชนิด ทุกเว็บ เวลาอัพ สมมติ ไฟล์ขนาด 100 mb ใช้เวลาไม่ถึง 5 วิเสร็จ ปุ๊ป มันก็ขึ้น Fail
แล้วทีนี้ ผมลองอัพไฟล์ขนาด 17 mb มันก็อัพได้ โหลดก็ปกติ ได้ 17 mb ครบ (เวลาอัพรูปก็จะรอนานค่อนข้างมาก แต่ก็อัพได้)
ต้องทำยังไงครับถึงจะแก้ปัญหานี้ได้ เป็นมานานแล้ว ตอนอัพความเร็วพุ่งสูงมากๆ
ใครเคยเป็นแล้วแก้ได้ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุรครับ
(win7 32bit)

mikeGLA
21st November 2011, 22:47
โหลดบิททิ้งไว้รึเปล่าค่ะ ไม่งั้นก็เน็ตช้าอะแหละ

boatkung
21st November 2011, 23:34
ใช้แอนติไวรัสอะไรรึเปล่า ลองปิดดูก่อนนะ พวกแอนติไวรัสที่มีการสแกนเน็ตเวิร์คอ่ะ
ถ้าเป็นจากแอนติไวรัสจริง ส่วนใหญ่มันจะเข้าไปตั้งได้ว่าให้รับหรือส่งข้อมูลเว็บนี้โดยไม่ต้องสแกน จะได้ไม่ error อีก
ถ้าได้ไม่ได้ยังไง มาบอกอีกทีนะ

EvilSoul
22nd November 2011, 11:38
ลองปิดดูแล้วครับ ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิม
ที่ผมบอกความเร็วพุ่งสูงมากๆมันคือบัคนะครับ เพราะปกติจะอัพอยู่ที่ 500 กว่าๆ อัพไฟล์ 100 mb ก็ใช้เวลาเป็นชั่วโมง ปกตินะ
อันนี้ 5 วิ แล้วขึ้น fail

boatkung
22nd November 2011, 18:18
ผมก็เคยเป็นปัญหานี้เหมือนกัน กับ Mediafire นั่นแหละ แล้วก็บางเว็บอื่นอีกแต่จำไม่ได้ อัพแล้วเกจพุ่ง 100% เสร็จใน 2 วิ แล้วก็ error แต่บางทีก็ไม่ error แล้วก็อัพไปทั้งอย่างนั้นก็ได้เหมือนกัน
ตอนนั้นใช้ Kaspersky จะอัพทีไรต้อง Pause protection ก่อน แต่มารู้ทีหลังว่ามีคำสั่งให้ใส่ Trusted URLs ได้ ก็เลยใส่ไป หลังจากนั้นก็ไม่มีปัญหาอีกเลย
ผมลองเช็คแล้ว ปัญหานี้ เกิดกับ Bitdefender, Eset ส่วนอื่น ๆ ไม่แน่ใจ เพราะไม่ได้ลองหมดอ่ะ

ถ้าทำแบบนี้แล้วไม่ได้นี่ ผมหมดมุกละ :sweat

แต่ให้ผมเดา ผมว่ามันจะต้องมี Service หรือ Software ในเครื่องบางตัวนี่แหละที่มีปัญหานี้ ยังไงลองปิดพวกความปลอดภัยออกให้หมดก่อน แล้วไล่เช็คไปเรื่อย ๆ ดูครับ

EvilSoul
22nd November 2011, 20:28
ทำยังไงเหรอครับ ผมใช้ eset smart อะไรสักอย่างนี่แหละ

boatkung
22nd November 2011, 21:56
คุณ EvilSoul ใช้ Teamviewer เป็นมั้ยละครับ ผมลอง Remote เข้าไปเลยง่ายกว่าครับ

EvilSoul
22nd November 2011, 23:44
ไม่เป็นครับ = =
เคยได้ยินอยู่ เดี๋ยวผมลองๆฝึกดู

ตอนนี้ผมโหลดมาแล้ว v.6.0.9947
ทำไงต่อครับ