PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [MW3]สงสัยเรื่องระเบิดนิวเคลียร์ครับ

นายกำด้น
21st November 2011, 21:04
ทำไมMakarov ต้องขู่เอารหัสอาวุธนิวเคลียร์จากประธานาธิบดีครับ ในเมื่อพวกของMakarov ก็ยิงอาวุธนิวเคลียร์ได้ในสองภาคก่อน

ภาคแรก ฉากรองสุดท้ายของเกม ที่เราต้องหยุดจรวดนิวเคลียร์ไม่ใช่ทำลายอเมริกาได้
ภาคสอง ฉากที่เราเข้าไปในอู่เรือดำน้ำ ยิงจากเรือดำน้ำแล้วโดนสถานีอวกาศ ทำให้อาวุธรอบๆเมืองวอชิงตันดีซีเจ้งหมด

พวกMakarov ภาคก่อนก็เห็นใช้อาวุธนิวเคลียร์ได้ไม่มีปัญหา ทำไมมาภาคนี้กลับต้องขู่เอารหัสครับ คิดแล้วงงมาก

หรือที่จริงแล้วประธานาธิบดี ปล่อยให้พวกZakhaev ยิงนิวเึคลียร์ได้ในภาคแรก และสั่งยิงนิวเคลียร์อีกลูกในภาคสอง ถ้าแบบนี้ไม่รู้ทำไมในภาคสามถึงไม่ยอมให้Makarov ใช้นิวเคลียร์ละ ไปๆมาๆไม่ชัวร์ว่าเนื้อเรื่องภาคนี้เขียนโดย IW แล้วแฮะ ตรงนี้ไม่ไ้ด้เชื่อมต่อเลย

แต่ถ้าข้อข้างบนเป็นจริงนี่ ประธานาธิบดีรัสเซียก็ไม่น่าไว้วางใจ เพราะเขาเองแหละที่สั่งกองทัพโจมตีอเมริกานี่ หรือว่าเขาแอบมีเซอร์ไพรซ์ ช่วยเคลียร์หน่อยครับ
------------------------------------------------------------------------------------------------
ฮ่วย IW ไม่ใช่ IF

RES_PAUL
21st November 2011, 21:08
ใครจะไปรูล่ะท่านก็เกมเขาวางพลอตเรื่องมาเช่นนี้อีกอย่างคนแต่งเนื้อเรื่องไม่ใช่คนเก่าเพราะฉะนั้นอาจจะไม่ปะติดปะต่อซักเท่าไหร่แต่ก็ถือว่าทำออกมาได้เข้ากับพลอตเนื้อเก่าอยู่สรุปไม่มีใครรู้หรอกเพราะมันแค่เกมไม่ใช่เรื่องจริงเพราะฉะนั้นมันจึงไม่ซับซ้อนซ่อนเงื่อนขนาดนั้นมันจะเป็นอย่างไรก็ขึ้นอยู่กับคนวางพลอตเรื่อง =w= แค่นี้แหละครับ

assasinder
21st November 2011, 21:56
เอาน่าเล่นเกมเขาให้เล่นแล้วหนุกหนาน ไม่ใช่เล่นแล้วคิดมากครับ

aM00DIEswedee
21st November 2011, 21:59
ก็เพราะไม่มีรหัสไงครับเลยเปิดไม่ได้.. แค่นั้นเองคิดมากน่าทั่น
งั้นลองคิดดู พวก Sandman ที่ช่วยเรา เอา ประธานาธิบดี ขึ้น ฮอ ไปทั่นคิดว่าเขาจะรอดไหมล่ะ ?

ไม่รอดก็ MW4 เอ๊ส !

phacawit
21st November 2011, 22:02
โดนบู่ไพรซ์ไล่บึ้มไปเยอะ เลยหมดที่ไว้จะยิงมั้งครับ

lastcall
21st November 2011, 23:24
ภาคแรกนี้เป็นของ Zakhave ค่ะ ภาค 2 นี้ไม่แน่ใจว่าของ Russia หรือของกองกำลัง Makarov ค่ะไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่เรือดำน้ำนั้นมันแค่แฮ็คก็ได้ค่ะไม่ต้องใช้ Code ภาค 3 นี้เป็นขีปนาวุธของ Russia ค่ะ

หวังว่าจะหายงงบ้างนะค่ะ !!

DeadCarnival
22nd November 2011, 01:07
ภาคแรกนี้เป็นของ Zakhave ค่ะ ภาค 2 นี้ไม่แน่ใจว่าของ Russia หรือของกองกำลัง Makarov ค่ะไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่เรือดำน้ำนั้นมันแค่แฮ็คก็ได้ค่ะไม่ต้องใช้ Code ภาค 3 นี้เป็นขีปนาวุธของ Russia ค่ะ

หวังว่าจะหายงงบ้างนะค่ะ !!

นั่นน่ะสิ มันไม่น่าวางเรื่องมามั่วซั่วขนาดนั้น นิวเคลียร์ก็ย่อมน่าจะเป็นของซาเกฟอยู่แล้ว

ปล.Zakhave = แซ็คเฮฟ หรอ O_O

Jegan
22nd November 2011, 10:47
เพราะมาคาลอฟต้องการใช้จรวดนิวเคลียร์ของประธานาธิปดีรัสเซียยังไงครับ มันไม่ใช่อาวุธของมันเอง........

ที่รัสเซียบุกอเมริกาเป็นเพราะในภาค MW2 ฉาก NO RUSSIAN ฝ่ายรัสเซียโดนหลอกว่ากลุ่มคนที่มาสังหารหมู่เป็นฝ่ายอเมริกาจากศพเจม มิลเลอร์ (ที่มาคาลอฟฆ่าทิ้งไว้)........

ซึ่งปกติแล้วถ้ารู้แบบนี้ ส่วนใหญ่ก็ไม่มานั่งฟังเหตุผลหรอกต้องเอาคืนก่อนอยู่แล้วล่ะ.......

อย่าคิดมากครับ เรื่องพวกนี้มันไม่ได้อ้างอิงจากความจริง 100% เล่นเอาสนุกก็พอแล้วล่ะ.......