PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา lpk.dll

WindowsZero
22nd November 2011, 01:33
คือว่า ไอ ไฟล์ lpk นี้มัน ลามไปทั่วเลยอะคับ ใช้ nod32 ลบแล้วยัง ไม่หมดเลย ครับ ทำไงดี combofix ก็ ทำไม่ได้ คับ แน่นำหน่อยคับ เมื่อก่อน ยังลบแล้วหาย ตอนนี้ ทำอะไรกับมัน ไม่ได้ เลยคับ ช่วยหน่อยคับ

mindzaza12
22nd November 2011, 07:51
เปลี่ยนเป็นสแกน kaspersky หาตัวทดลองก็ได้ ลงแล้วอัพเดตเป็นเวอร์ชั่น ล่าสุด แล้วลองสแกนดู

จริงๆแล้ว nod32 มันก็เอาอยู่นะ แต่ต้องก่อนมันลงเครื่องนะ ถ้าลงไปแล้ว จะกำจัดไม่หมด ต้องตัวนี้ ผมก็เคยโดน

ปัจจุบัน ก็ยังใช้ nod32 อยู่ แต่ระวัง แฟลชไดร์ ลองสแกนแล้วอ่านชื่อไฟล์ที่มันมองเป็นไวรัสดูครับ เข้าใจว่าบางที nod32 มันชอบมองไฟล์ ที่ไม่ใช่ไวรัส เป็นไวรัส

แต่ก็ให้ระวังนิดนึง ผมติดไวรัสตัวนี้ มาจาก RO เถื่อน เพราะอยากเล่นมากไป เลยติดมา เพราะ เวลาลง เปิด nod32 เลยโดนเลย

WindowsZero
22nd November 2011, 08:11
ok ตอนนี้ มันอยู่ใน แฟลชไดร์ เต็มเลย แล้วพี่ก็ ลง ro ด้วย จนปัญญาละตอนนี้