PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ไร้สาระ]เน็ตกระตุก เคยเป็นกันมั้ย?

WhiteWolfz
22nd November 2011, 18:47
เพื่อนๆ JKG เคยมีอาการเน็ตกระตุกมั้ยครับ ถ้ามีแล้วเป็นแบบไหนครับ

ผมจะเล่าของผมให้ฟัง จากที่ผมลองเซิจจากอากู๋ กลับพบว่า อาการที่เกิดขึ้นของเน็ตบ้านผม ไม่เคยมีใครเป็นมาก่อนครับ

อาการก็ง่ายๆครับ เน็ตมันจะโดน Slow เหมือนโดนสับด้วยดาบเบิร์นมานาครับ[ใครไม่เข้าใจขออภัย :)] อาการจะมาทุกๆ 20 วิครับ

เล่นปกติแรกๆก็ลื่นดี พอได้เวลาปุ๊บ Slow หนืดสุดๆ เป็นเวลา 3 วินาที ช่วงเวลานั้นผมจะเป็นอมตะ เหมือนได้สกิล Guadian Angel ในทุกเกมออนไลน์ !

แต่พอครบ 3 วิ ผมก็มักจะพบตัวเองเป็นศพนอนกอง อยู่กลางสนามรบประจำ :gamer

แต่ึความเร็วเน็ตโหลดเวบอะไรต่างๆ เร็วดีนะครับ ได้สูงสุดประมาณ 800kb/sec

ถ้าไม่ใช่คนเล่นเกมออนไลน์จะไม่เห็นความแตกต่างเลยเพราะ เน็ตไม่ได้หลุด โหลดเวบหรือทำอะไรก็ไม่มีปัญหา

แต่ไม่ใช่กับผมนะสิครับ ตัวผมชื่นชอบเกมแนว FPS เป็นชีวิตจิตใจ ทั้ง ออนไลน์ ออฟไลน์ เล่นมันหมดทุกเกม แต่พอเล่นออนไลน์เท่านั้นแหละ ถ้า Slow ตอนกำลังปะทะ ก็เป็นไก่ให้เค้ายิงทันทีครับ เพราะตัวผมจะมองไม่เห็นศัตรูที่วิ่งเข้ามา

แต่อีกฝั่งจะเห็นผมวิ่งอยู่กับที่ แล้วพอครบเวลาจะบริ้งค์ ไปตาย อีกที่นึงที่ผมควรจะเดินไปถึง! :eek:

ไม่มีอะไรมากครับ แค่อยากระบาย เล่น FPS / DOTA แพ้ตลอดครับ ติด Slow ตอน + กันซะ 80% ไม่ได้ฆ่าใครเค้าหรอก แจกไก่ครับแจกไก่

เพื่อนๆมีประสบการณ์แปลกๆก็มาแชร์กันได้นะครับ :)

แถมคลิปวิดีโอประจำตัว

http://www.youtube.com/watch?v=ivjDa3vFuDI

สับธรรมดาไม่ทำให้ slow ครับ นายต้องกดใช้:rofl :rofl

ปล. purge ล้างBuff Slow ไม่ล้าง Buff

เราก็เน็ตแลคแย่จัง ไม่เป็นไร สู้ต่อไป จขกท.

คือจะสื่อแค่ว่ามัน Slow เหมือนตอนโดนน่ะครับ :p

เคยเป็นตอนโหลดหนังชมพู ไม่ต่อเนื่องเลย 5555+ :rofl

เน็ตผมไม่ได้หลุดครับ โหลดอะไรได้ปกติ ที่ Slow นั้นเน็ตมันยังไม่ทันขึ้นว่าความเร็วตก มันก็กลับมาปกติแล้วครับ [แต่อาการมันมีแน่ๆครับ]

Blink หนีไวกว่าครับ

Blink ได้ที่ไหนครับ เล่น Dota ตอน Slow ผมจะควบคุมตัวละครไม่ได้ 3 วินาที คือเหมือนปล่อยตัวละครทิ้งไว้ 3 วินาที ซึ่งปกติคือ>>เดินโง่ๆเข้าไปสับๆ แล้วโดนยัดสกิลใส่ตายครับ ทำอะไรไม่ได้ TT

tompbio
22nd November 2011, 18:55
เน็ตมันจะโดน Slow เหมือนโดนสับด้วยดาบเบิร์นมานาครับ

สับธรรมดาไม่ทำให้ slow ครับ นายต้องกดใช้:rofl :rofl

ปล. purge ล้างBuff Slow ไม่ล้าง Buff

เราก็เน็ตแลคแย่จัง ไม่เป็นไร สู้ต่อไป จขกท.

waterc4t
22nd November 2011, 18:58

เปิด BKB ง่ายกว่าครับ

SaNooKNi
22nd November 2011, 19:02
เคยเป็นตอนโหลดหนังชมพู ไม่ต่อเนื่องเลย 5555+ :rofl

Dvl.Farworld
22nd November 2011, 19:03
Blink หนีไวกว่าครับ

killnice
22nd November 2011, 22:59
ผมเป็นประจำครับ ชินแล้วเน็ตของCAT ใช้มาปีนึงได้ละ เล่นเกมMW2 alterIWnetทีนึงนี่วาปทั่วแมพเลยครับ - -

มันจะมาๆหายๆเหมือนเน็ตมันโดนตัดไปสัก5วิแล้วมาใหม่