PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวกับ Mine Craft หน่อยครับ

Aliensh
22nd November 2011, 19:45
อยากรู้เรื่อง

:ask วิธีการเล่น (พยายามอย่าเอาคลิปมาสอนนะ ยกเว้นของตนเอง)

:ask เกมส์เกี่ยวกับอะไรครับ

:ask ถ้าไม่มี Net จะเล่นได้ไหมครับ

:ask เวอร์ชั่นไหนใหม่สุด เเละ 1.0 นี่ใหม่ไหม (ถ้าใหม่กว่านี้ ขอลิงค์ด้วยนะ)

ถ้ามีคำถามอื่นจะมาถามครับ ช่วยหน่อยนะครับอยากลองเล่น :yes

Seasonedz
22nd November 2011, 19:55
ผมยังไม่ได้ลอง1.0นะเคยเล่่นแต่1.81แต่1.0จะใหม่กว่า
มี2โหมด เอาชีวิตรอด(เขียนยังไงไม่รู้)กับcreative
เอาชีวิตรอดก็ต้องคราฟของสร้างบ้านหรือแล้วแต่คุณที่ต้องหาวัตถุดิบมาคราฟ
creative เหมือนกับคุณเป็นพระเจ้าจะเสกอะไรก็ได้ตามใจคุณ(บินก็ได้นะ)ของมีให้ไม่ต้อง
เน็ตไม่มีก็เล่นได้ครับยกเว้นโหมด online ต้องเข้าเล่นที่ minecraft sp
ลิ้งค์โหลด
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=42045
เครดิตคุณ Nakorn 1911@JKG:)

[Mz]_Zero
28th November 2011, 01:42
ความถามแรกกว่ามากๆๆ เอาคร่าวๆนะครับเป็นเกมส์แบบว่าเอาชีวิตรอด คือนำสิ่งต่างๆรอบๆๆตัวมาทำให้เกิดประโยนช์ต่างๆเพื่อใช้ชีวิตให้รอด[โดยเฉพาะคืนแรก]
ช่วงแรกๆจะลำบากมากพอหลังมาก็โอเคครับแต่ระวังหลงทางละครับ

ความถามที่สองเกี่ยวกับอะไรคือว่า ตอบยากนะ

ไม่มีเน็ตเล่นได้ครับ เวอร์ชั่น1.0.0ตัวเต็มมีสามหมดครับ โหมดปกติ โหมดสร้าง[เป็นอมตะ] และโหมดhardcore ตายครั้งเดียวเริ่มใหม่หมด