PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สูตร Saits Row แปลไทย ครับ!!!

Monega
22nd November 2011, 23:00
แจกสูตร Saints Row แปลไทย

วิธีใส่สูตร
1. กด Tab ระหว่างเล่นเกมเลยครับ(ตอนไหนก็ได้เหมือนเกม GTA เวลากดโทรศัพขึ้นมาใส่สูตรเลยครับ)
2. ดูที่ Extras>>>Cheats>>> Add Cheat(กดไปแล้วมันจะมีช่องให้พิมข้อความ)
3. ใส่สูตรลงไปในช่องที่ขึ้นมาเลยครับ

สูตร

สีแดงคือผลลัพ สีน้ำเงินคือสูตรที่ต้องใส่ถึงเกิดผล

ได้เงิน 100,000+ cheese (พอใส่สูตรนี้ลงไปแล้วจะมีสูตรอมตะติดมาด้วยนะครับ มันจะมีให้ติ๊กประมาณ4-5อัน ติ๊กๆไปเลยครับแต่มีอันนึงห้ามติ๊กนะครับน่าจะอันที่3นะผมก็จำไม่ได้ค่อยได้ ห้ามติ๊กไม่งั้นตัวละครเราจะทำไรไม่ได้เลย เวลา่กดยิงแล้วมันจะขาอ่อนทันทีเลยครับห้ามๆๆ!!!)

อาวุธครบมือ letsrock

ยิงศัตรูนัดเดียวตาย goldengun

แถบวิ่งไม่มีหมด(แถบความเหนื่อยไม่มีวันหมด) runfast

รถไม่พัง(มั้งนะ) vroom

ซ่อมรถที่เราขับอยู๋ repaircar

เพิ่มดาวตำรวจ pissoffpigs

ลดดาวตำรวจ goodygoody

เพิ่มดาวแก๊ง lolz

ลดดาวแก๊ง oops

สภาพอากาศ

สภาพอากาศแดด clearskies

สภาพอากาศมีเมฆมาก overcast

สภาพอากาศที่มีฝนตก lightrain

สภาพอากาศที่มี่ฝนตกมาก heavyrain

World (มนุษย์โลก)

Advance time ticktock

กระหายเลือด notrated

เมา (เดินขณะที่เมาๆ) dui

คนเดินถนนเป็นตัว Mascots mascot

คนเดินเท้าเป็นซอมบี้ brains

ผมก็โพสไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ แต่อยากแบ่งปันให้เพื่อนๆทุกคนครับ

กด Thank ไม่ได้อะไร แต่ได้กำลังใจเล็กๆน้อยๆในการนำสิ่งดีๆมาแบ่งปันต่อๆไป

ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะครับ

ปล. No Credit ครับ เพราะผมแปลเอง

RES_PAUL
22nd November 2011, 23:06
NOTRATED ทุกสิ่งที่มีชีวิตเวลาถูกทำลายหรือฆ่าจะกลายเป็นเศษเนื้อ

DUI คือทำให้คนทั้งเมืองติดเหล้าเดินถือเหล้าเมามันทั้งเมืองไม่เว้นตำรวจทหารและหน่วย STAG

BRAINS เปลี่ยนทุกคนให้กลายเป็นซอมบี้แต่เมื่อมีหมายจับหรือแก๊งตรงข้ามไล่ตามก็จะเหมือนปกติคือมีทหาร[STAG]แก๊งศัตรูขับรถออกมาไล่แต่ซอมบี้ก็ยังอยู่ ปล.ซอมบี้โดนยิงนัดเดียวตายถ้าพวกทหารหรือแก๊งยิง

สูตร RUNFAST ใช้ไม่ได้ผลกับบางภารกิจเมื่อเข้าภารกิจแล้วไม่มีผล

Monega
22nd November 2011, 23:13
NOTRATED ทุกสิ่งที่มีชีวิตเวลาถูกทำลายหรือฆ่าจะกลายเป็นเศษเนื้อ

DUI คือทำให้คนทั้งเมืองติดเหล้าเดินถือเหล้าเมามันทั้งเมืองไม่เว้นตำรวจทหารและหน่วย STAG

BRAINS เปลี่ยนทุกคนให้กลายเป็นซอมบี้แต่เมื่อมีหมายจับหรือแก๊งตรงข้ามไล่ตามก็จะเหมือนปกติคือมีทหาร[STAG]แก๊งศัตรูขับรถออกมาไล่แต่ซอมบี้ก็ยังอยู่ ปล.ซอมบี้โดนยิงนัดเดียวตายถ้าพวกทหารหรือแก๊งยิง

สูตร RUNFAST ใช้ไม่ได้ผลกับบางภารกิจเมื่อเข้าภารกิจแล้วไม่มีผล

ขอบคุณมากครับที่ช่วยเสริม (บางสูตรผมก็ยังไม่ได้ลองใช้แหะๆ)

RIAD:MAz
22nd November 2011, 23:46
เสริมให้บางอันผมเล่นเเต่ World นะ

notrated - เวลายิงคนตายหรือทำอะไรให้คนตายมันจะเเตกเละไปเลยไม่มีซากให้เห็น ^^

เพิ่มให้อีกสูตร fryhole เวลาเราทำคนตายมันจะลอยขึ้นสวรรค์บางตัวชั่วหน่อยมีตายเเล้วจมดินหายไปเลย ^^

Pheyanut119
22nd November 2011, 23:53
ดาบอะ หาที่ไหนได้

Monega
23rd November 2011, 00:10
ดาบอะ หาที่ไหนได้

ใส่สูตร letsrock ไปเลยครับแล้วกลับไปดูของที่บ้าน มันจะอยู่โหมดเดียวกับพวก ไม้เบสบอล หมัดยัก ครับ

deathnote007za
23rd November 2011, 00:55
คำเตือน...ของแท้ถ้าใช้หรือพิมพ์ไปแล้ว Auto save จะถูกปิด และไม่ได้รับ Achievements
เมื่อใช้ไปแล้วไม่สามารถลบออกได้จะต้องเล่นใหม่หรือเล่นต่อจาก Auto save ล่าสุด

Monega
23rd November 2011, 04:38
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นเลยครับ

Monega
23rd November 2011, 19:42
ใครมีสูตรอะไรเพิ่มเติมก็เสนอมาได้เลยนะครับผม

Monega
24th November 2011, 08:30
ดันๆๆฮึ๊บๆๆ (เผื่อใครไม่มีสูตร)

Tonkhung
24th November 2011, 08:35
Saints Row ภาพแรกหรอครับ

assasinder
24th November 2011, 08:37
เสริมให้บางอันผมเล่นเเต่ World นะ

notrated - เวลายิงคนตายหรือทำอะไรให้คนตายมันจะเเตกเละไปเลยไม่มีซากให้เห็น ^^

เพิ่มให้อีกสูตร fryhole เวลาเราทำคนตายมันจะลอยขึ้นสวรรค์บางตัวชั่วหน่อยมีตายเเล้วจมดินหายไปเลย ^^

จะเอาสูตร2ไปลองนะ

Monega
25th November 2011, 18:09
Saints Row ภาพแรกหรอครับ

ภาคชื่อเต็มมันว่า SAINTS ROW : THE THIRD ครับผม "ภาค3ของPCล่าสุดไงครับภาคแรกไม่มีของPC" จากคุณ Crowszerro 3 ขอบคุณมากครับที่ช่วยแนะนำ (ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้ด้วยแหะๆ)

Crowszerro 3
25th November 2011, 18:17
ภาคชื่อเต็มมันว่า SAINTS ROW : THE THIRD ครับผม น่าจะภาคแรกนะครับ

ภาค3ของPCล่าสุดไงครับภาคแรกไม่มีของPC น่ะจ.ข.ก.ท เดี่ยวคนอื่นเข้าใจผิดคิดว่าภาคแรก:sweat

jaabkrain3
25th November 2011, 19:00
ฮ่าฮ่า ใช้มาทุกอันและ หาใน อากู๋ !

Monega
26th November 2011, 03:04
ดันๆฮึ๊บๆ (เผื่อใครยังไม่มี)

kashigangza
26th November 2011, 03:13
ขอบคุณมากเลยคับ อยากเห็นคนกลายร่างเป็นซอมบี้ 555+

Monega
26th November 2011, 19:04
ดันๆๆๆฮี๊บๆๆๆ ใครไม่มีมาเอาไปเลยจ้าาา

Netzakub
26th November 2011, 19:24
เกมส์นี้มันส์จริงๆ ยอมรับเลย
จขกท. จบแบบร้อยเปอร์เซ็นหรือยัง อยากถามว่า ไอตุ๊กตายาง เงินหาจากไหนน

xxxlnwjung1
3rd December 2011, 14:57
เกมนี้มีอัพเดทให้ไม่เห็นต้องใช้สูตรเลย
สูตรอมตะนี่ไม่จำเป็น
ในอัพเดทนี่ ถ้าอัพจนสุดคุณจะไม่ได้รับดาเมจในด้านนั้นเลย
เช่นระ้้เบิด ขั้น 1 ลดแรง 5%
ขั้น 2 ลดแรง 10%
ขั้น 3 ลดแรง 40%
ขั้น 4 แรงระเิบิดไม่มีผลกับเราเลย
เกมนี้มีทั้ง อัพตกแล้วไม่ตาย โดนยิงไม่ตาย โดนระเบิดไม่ตาย โดนระเบิดไม่กระเด็น ซึ่งอัพหมดแล้วมันจะเทพมาก
จะตายได้ก็แค่โดนต่อยกับโดนตีอย่างเดียว