PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ขอคำแนะนำ) เรื่องการเรียน

ampon1901
23rd November 2011, 12:42
ดีครับผม คือผมอยากจะขอคำแนะนำวิธีทำโครงงานประเภทสำรวจครับผมได้หัวข้อเรื่อง สำรวจว่าทำไมเด็กวัยรุ่นชอบเล่นเกมส์คอมพิวเตอร์ ครับ

1. ควรจะออกแบบสำรวจแบบไหนดี

เป็นต้นครับ

ขอบคุณลวงหน้าเลยดีกว่า

stratocaster
23rd November 2011, 13:44
คือ == ผมคิดว่ามันจะผิดหมวดหรือเปล่า

แต่ไม่เป็นไรจะตอบเลยก็ได้ครับ

ก็ลองไปถามพวกเพื่อนๆดูสิครับว่าชอบเล่นเกมเพราะอะไรก็เอามาสรุปเป็นข้อๆ
สร้างกราฟด้วยก็ดีว่าเค้าชอบเพราะอะไรมากที่สุด ภาพสวย สนุกเอย อะไรเอย

Phenomenom555
23rd November 2011, 18:34
ผิดหมวดนะครับ แต่ตอบให้:p

ก็ต้องกำหนดตัวแปรควบคุมครับว่าสำรวจจากเด็กนักเรียนโรงเรียนXXXX ระดับชั้น ม.3/X ม.4/X จำนวนกี่คนก็ว่าไปครับ

แล้วก็เอาคำตอบที่ได้อาจจะเอามาทำเป็นแผนภูมิหรือกราฟแบบที่คุณ stratocaster บอกก็ได้ครับ

poomzayo98
23rd November 2011, 19:14
ทำเป็นตารางดีสุดครับผมว่า

มีชื่อเกมส์/หรือประเภทเกมส์ เเล้วก็จำนวนคนที่เล่น เเค่นี้ก็ได้เเล้ว(มั้ง)ครับ

ปล.ผิดหมวดอย่างเเรงส์