PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ชำระผ่าน paycode ยังไงครับ(สุดยอดแห่งคำถามขั้น beginner)

jackylucky
23rd November 2011, 15:23
ไม่เคยจริงๆครับ ผมจะซื้อคีย์เกมส์ผ่าน digitalkeystore ชำระผ่าน 7-11

โดยจะแจ้ง paycode ครับ (เหลือวิธีนี้จริงๆพิมพ์ก็ไม่ได้ไม่มีเครื่องพิมพ์)

ให้ผมจดรหัส paycode เอาไว้แล้วบอกพนักงานเค้าหรือเปล่าครับ หรือต้องเอาอะไรไปเพิ่มอีก

ประมาณว่า

M : พี่ครับ ชำระเงินผ่าน paycode ครับ
<action> ยื่นกระดาษที่จดให้เค้า
<action> ยื่นเงินให้
C: อ่ะได้แล้ว ยินดีที่ใช้บริการค่ะ

ประมาณนี้หรือเปล่าครับ ต้องมีอย่างอื่นไหม

คือผมไม่มี barcode นะครับ พิมพ์ออกมาไม่ได้

ขอบคุณครับ

ปล. ขอร้องอย่าด่าผม ผมไม่เคย ครั้งนี้ครั้งแรก

lunaluna
23rd November 2011, 15:43
เข้าไปถาม เซเว่นเลยครับ จะได้ไม่ผิดพลาด คนไม่รู้ไม่ใช่คนโง่ครับ ไม่มีใครเค้าว่าอะไรเราหรอก

BlackSky
23rd November 2011, 16:06
อยากรู้เหมือนกัน - -

assasinder
23rd November 2011, 16:17
ตามนั้นเลยครับเคยสั่งหนังสือก็ทำแบบนั้นแหละ