PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ร้าน pc-gameth น่าซื้อไหม

Knightkung2011
23rd November 2011, 16:42
ผมกับเพื่อนดันโงสั่งซื้อเวปเดียวกันครับเลยโดนคู่ :sweat

1.ซื้อของไปแล้วแผ่น 1 เสียพอแจ้งบอกทางร้านว่าเสีย โอเคร้านส่งใหม่มาให้ แต่แผ่นสองดันไฟล์ไม่ครบอีกร้านกับโทษว่าไม่ยอมบอกเองว่าแผ่นสองไฟล์ไม่ครบ (แล้วคนซื้อมันจะรู้ไหมว่าจะมีกี่ในแผ่น 1 แผ่นสองต้องเหลือกี่ไฟล์ ) แถมไม่มีการขอโทษลูกค้า

2.ระบบซื้อหน้าเวปห่วยแตก ใส่ตะกร้าแล้วของชอบหาย

3.ช่วงน้ำท่วม กทม. หลังจากน้ำลดไปได้สักพักแล้ว อาศัยโอกาส ไม่ยอมส่ง EMS ให้ลูกค้าที่อยู่กรุงเทพแต่ส่งแบบลงทะเบียนซึ่งประหยัดกว่า ทั้งที่ผู้ซื้อจ่ายค่าส่งเป็นแบบ EMS ไปแล้ว โดยอาศัยจังหวะน้ำท่วม เป็นข้ออ้าง

4.ไรท์แผ่นด้วยความเร็วสูงสุด ทำให้แผ่นอ่านยาก เวลาลงหลายครั้งค้างต้องลงให่มเสียเวลาเป็นอย่างมาก

5.หน้าร้านเขียนว่าโฆษณาใหญ่โตว่า แผ่น DVD9 ใช้ยี่ห้อ Verbatim ถ้าไม่เลื่อนลงไปล่างสุดจะเห็นว่า ส่งยี่ห้ออื่นด้วย และเวลาส่งจริงก็ส่งแต่ของยี่ห้ออื่น

6.ไม่มีการตรวจเช็คแผ่นเกมส์นอกกระแสก่อนจำหน่าย เช่นเกมส์บางเกมส์ลืมให้ตัว setup มา (ไม่สามารถแตกลง หรือลากลงเครื่องแล้วเล่นได้)

สาบานว่าไม่ได้มาดิสเครดิตร้านแค่อยากเตือน เพื่อใครยังไม่เคยโดน

boysakoa
23rd November 2011, 17:02
ซื้อแผ่นแท้เหอะครับ ถ้ามันลำบากขนาดนี้ ^^ ลงง่าย ใช้ได้ดี ไร้ปัญหา

RES_PAUL
23rd November 2011, 17:04
เห็นแล้วน่าสงสาร จขกท. แฮะจำไว้ล่ะกันครับร้านอย่างนี้ถ้ามันเป็นจริงอย่างที่ จขกท. บอกเหตุการณ์อย่างนี้แนะนำให้ไป พันทิป lol

จขกท. ซื้อแท้เถอะครับคุ้มกว่าเยอะ

gafiled1
23rd November 2011, 17:06
มาสงสาร จขกท ด้วยคนว่าเเต่ทำไมไม่ไปโหลดเองอะ

hight007
23rd November 2011, 17:17
ผมว่าซื้อแท้เหอ ไม่ก็โหลดเอา อย่างน้อยโหลดก็ดีกว่าให้พวกที่ไม่ได้ทำเกมมาหากำไร

boomman
23rd November 2011, 17:25
โหไม่เอาเว็บ ozonegame หละท่าน ถูกกว่าเยอะ

manU__gig
23rd November 2011, 18:09
I DO OT ครับผม ที่เวซ้นทรั่น(ผิดแน่นอน)เชียงราย มีแผ่นแท้ ก๊อบ จอย หูฟังและอื่นๆ(คนขายกวนมาก)

kasama603
23rd November 2011, 18:14
โหลดบิทสิครับ สบายใจ เปิดทิ้งไว้ไม่ต้องนั่งเฝ้าคอม