PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แต่งเอง ร้องเอง ฝากเพลงด้วยครับ

suyasit
23rd November 2011, 19:50
เพลง "ยกขึ้นเด็กใต้"

เนื้อหาไปทางใต้ดินหน่อยนะครับ ไม่ใช่คนใต้ก็ฟังได้ครับ
ทำเอง ร้องเอง แต่งเองครับ
ยังไงก็ขอฝากไว้ด้วยครับผม

http://www.youtube.com/watch?v=A_eLXsZwpPo

peelovemilan
23rd November 2011, 19:54
sound ลง ตัวดีครับ แต่ผม ฟังไม่ค่อยจะรุ้เรื่อง เท่าไร อิอิๆ ปกติ ไม่ค่อยฟัง แนวแร๊ฟ แต่ เพลงนี้ เจ๋งดี ครับ สู้ๆ หวังว่า จะได้ ฟังผลงาน ต่อไปนะครับ

^^ สุดยอด มาก

jinzo
23rd November 2011, 19:57
สุดยอดเลยครับ

Gad_O
23rd November 2011, 20:08
จังหวะมันดีครับ .สุดยอด

suyasit
23rd November 2011, 21:16
ขอบคุณทุกเสียงวิจาร์ณนะครับ ;]

Sector-4172
23rd November 2011, 21:19
เจ๋งครับ !
" ถิ่นใต้มันเถื่อน ไม่แน่จริง อยู่ไม่ได้ ! "

ปล. เสียงประกอบทำเองหรอครับ ใช้โปรแกรมไรครับ เจ๋งมาก

DeaThlz-
23rd November 2011, 21:19
เจ๋งดีครับ ..

ปล. ใส่เนื้อร้องด้วยก็ดีนะครับ ฟังไม่ค่อยจะทัน

ghoszaba007
23rd November 2011, 21:23
เจ๋งครับ !
" ถิ่นใต้มันเถื่อน ไม่แน่จริง อยู่ไม่ได้ ! "

ปล. เสียงประกอบทำเองหรอครับ ใช้โปรแกรมไรครับ เจ๋งมาก

ว่าเค้าทำไม ? ปล.ผมก็เด็กใต้นะ

suyasit
23rd November 2011, 21:52
เจ๋งครับ !

ฮ่าๆๆ จริงๆแล้วคนใต้ใจดีนะครับ
แต่ส่วนที่โหดก็มีบ้าง นิดนึง :)

ส่วนเสียงเพลง โหลดมาครับ เราเรียกการกระทำลักษณะนี้ว่า Fixtape ครับ
ส่วนเสียงคอรัส ใช้เสียตัวเองครับ
จากนั้นำมาปรับๆแต่งๆยำๆ ใน Sony Vegas ครับผม

เจ๋งดีครับ ..

ปล. ใส่เนื้อร้องด้วยก็ดีนะครับ ฟังไม่ค่อยจะทัน

ครับผม เนื้อเพลงจัดไป
คือเป็นภาษาใต้นะครับ อาจมีหยาบบ้างเ็ล็กๆ :yes:yes

ดินแดนด้ามขวาน ที่สวยสดงดงาม
กูเกลียดนักหนาเวลามีใครมาหยาม
มาแล้วอย่าทำหรอย ระวังกูเข้าไปตาม
กูจะฉัดให้หน้าแหกโดยไม่มีการถาม

* Yo man Stand up ยกขึ้นตะเด็กใต้
มาทำหรอยถิ่นนี้คงไม่มีใครยอมได้
ไม่อยากให้อึดอัดแต่***อย่าทำบ้าเกิน
มาทำหรอยกับเด็กใต้ไม่ใช่เรื่องหน้าเพลิดเพลิน

ก่อนทำกูก็คิด เพราะกูมีการศึกษา
แต่ถ้ามาหรอยเพื่อนกู เดี๋ยวกูจะฉัดให้เหมือนหมา
ไม่ใช่กูทำกร่าง แต่เพราะกูรักพวกพ้อง
ไม่มีใครยอมได้ก็เพราะเราเหมือนพี่น้อง

** Yo man Stand up! Yo man Stand up!
ยกขึ้นตะเด็กใต้ ยกขึ้นตะเด็กใต้
นั่งเฉยอยู่ใส่ ยกขึ้นตะเด็กใต้ (X4)

ไม่ได้จะส่งสริมให้คนรบกันตีกัน
แต่กูทนไม่ได้กับพวกบ้าไม่รู้หวัน
มาทำหรอยเพื่อนกูมิงต้องระวังให้ดี
ไม่รู้หรอกว่านิ Southern Only

ไม่เคยคิด ไม่เคยบอกว่าคนกรุงไม่ดี
แต่มีคนบางกลุ่มที่น่าเอาตีนไปยี
พวกเหี้_ บอกจะเล่นเพื่อนกู
แต่***ไม่รู้ซะแล้ว ว่า***เล่นกับใครอยู่
(*,**)

จะหรอยอย่างไร กูเตือยให้***นะรีบไป
***แค่แมงเม่า ไม่อยากให้***มาเล่นกับไฟ
เหมือนผึ้งกับแตนอยู่เฉยไม่เคยยุ่งใคร
แต่ถ้ามันขึ้นเมื่อไหร่ ระวังให้ดี
(**,*,**)