PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีเรื่องอยากให้ช่วยครับ T T"

princegameza
23rd November 2011, 22:52
ึคือว่า ผมกับแฟนง่า จะคุยกันก็คุยกันในเฟส แต่ที่ร.ร ไม่ค่อยได้คุยกันเลย
เพราะผมอาย เค้าก็เขิล เหอะๆ ไม่กล้าพูดอ่าครับ ที่ในเฟสคุยกันสนุกมากๆเลย
แล้ววันนี้ เค้า งอลผม คือว่า โทรสับผมมันเวลาชาตแบตโทรสับมันจะดับ
แล้วต้องเปิดเครื่องใหม่ และแฟนผมก็โทรมา 3สาย ผมไม่ได้รับ
เพราะนั้งเล่นเกมส์เพลิน แล้วก็ปิดเฟส พอเข้าเฟสมาอีกที่ เค้าก็มาพูดกับ
เพื่อนเค้าว่า ผมไม่สนใจเค้าเลยโทรไปก็ไม่รับ แล้วก็บอกว่า คุยกับกี้ก
-0-" ผมต้องรีบแก้ตัวเลย แฟนผมก็ยังไม่หาย ยังโกรธอยุ้เลย
ตอนนี้ง่า ผมขอโทษไปหลายรอบแล้ว เ้ค้าก็ไม่หาย
ผมควรทำไงดีครับ บางครั้งที่เค้าโกรธ เค้าก็ร้องไห้ ผมล่ะ
โกรธตัวผมจริงๆที่ทำให้เค้าร้องไห้
T Tผมอยากรู้วิธิพิสสูจน์ว่าผมรักเค้าจริงๆง่า
ช่วยผมหน้อยได้ไหม

TesTo
24th November 2011, 00:33
เป็นผม เขา งอลผมก็เฉยน่ะเดียวเขาก็มาง้อเอง

DarkPiew
24th November 2011, 00:40
ผู้หญิงคิดไปเองแบบนี้น่ะ จับซั่มให้แหลกเดี๋ยวก็นอนยิ้มเอง 55+
ล้อเล่นๆ ก็ลองคุยดีดีปล่อยความดราม่ามาเลยปล่อยความเป็นลิเกมาเลย
ถ้าแฟนนายยิ้มหรือชอบใจหรือยอมคืนดี ฟันธง แก่ไปแฟนนายแม่ยกลิเกดีดีนี่ล่ะ
555+

Lepetit
24th November 2011, 02:53
เด็กสมัยนี้แปลกๆ เหมือนรุ่นน้องเลย ในเฟสคุยกัน แต่พอมาเรียน ไม่เคยคุยกันสักครั้ง แยกกันเรียนอีกต่างหาก 5 5 5

ส่วนเรื่องแฟนงอล มีทางเดียวครับ ง้อ!! คงไม่มีทางอื่นที่ดีกว่านี้แล้ว

ถ้าอยาก พิสูจน์ว่าเรารักเขาจริงๆพร้อมทุ่มเททุกอย่าง นายลองตั้งคำถามกับตัวนายเองว่า นาฬิกาชีวิตของนายทั้งหมดยกให้เขาได้ไหม

ถ้าคำตอบว่าไม่ได้ แปลว่า นายก็ยังไม่พร้อมที่จะดูแลใคร แต่ถ้านายคิดว่าจะยกนาฬิกาชีวิตของนายให้เขาจริงๆ ต้องคิดว่า ทุกวินาทีเราทำเพื่อเขา

ผมเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้นะ ล่าบอสอยู่ แฟนผมโทรมาผมปล่อยมือจาก keybroad เลย บอสตบตายช่างมัน เอาแฟนไว้ก่อน ทำให้เขารู้ว่าเราสนใจเขาตลอดเวลา

ไม่ได้บอกให้ทำตามนะครับ แค่แนะนำ คนเราควรจะเป้นตัวของตัวเองมากกว่า ทำในสิ่งที่มันไม่ใช่แล้วมันจะเหนื่อย ไงก็พยายามเข้านะครับ

communism
24th November 2011, 10:48
มันและแต่อายุนะครับ ถ้่าผู้ใหญ่(พวกนักศึกษา นี้ง้อยากหน่อยแต่ทุนเยอะง่านนิดเดียว) เพราะผู้ใหญ่จะมองความรักมันสำคัญมาก

ถ้าวัยเด็ก มันก็แค่เรื่องสนุกหรือจะเอาไว้โชว์ว่า "Guก็มีแฟนน่ะ" อะไรพวกนี้ หรือไม่ก็ "อยากมีตามคนอื่น อิจฉาคนมีคู่จังอยากมีอะ" ประมาณนี้

ง้ออะง่ายมากๆ ท่านลองพูดหวานๆ(พวกติดเพื่อน) หรือ ปล่อย คารมไป(พวกปากแดง) หรือ พูดตรงๆไป(พวกเด็กเรียน) แล้วลองเลี้ยงข้าวดูครับ

ปล.1มาช้าไปเปล่าเนี่ย!!!

ปล.2.1 อยากบอกว่าเรารักจริงกับเขาแค่ไหน ท่านก็ต้องห้ามปิดโทรศัพเด่นขาด ไม่งั้นงานหนัก
ปล.2.2 ไม่นอกใจก็พอแล้วครับ อย่าจับมือผู้หญิงต่อหน้าแฟนเด่นขาดไม่ว่าจะเพื่อนหรือน้องสาว

โชคดีครับรักกันนานๆละ :pleasantry

skykkss
24th November 2011, 11:55
ก้อบอกเค้าว่าถ้ายังรักกันอยู่ก้อเชื่อใจกันดิ

nottypimp
24th November 2011, 14:37
ทางที่ดี วิธีง้อง่ายสุดๆ คือ ทำให้เค้าแปลกใจ(surprise) เพราะมนุษย์ที่เป็นผู้หญิงตื่นเต้นง่ายครับ

ปล.ง้อมากๆ ระวังเค้าจะเอาแต่ใจ ( เพราะอยากให้เราง้ออีก )

Seasonedz
24th November 2011, 21:07
อย่าอายครับทำอะไรให้เธอประทับใจ(ในชีวิตจริงประทับใจกว่าในโลกออนไลน์อีกนะ)และเธอจะรู้สึกเป็นคนสำคัญด้วยครับเอาใจใส่เธอ:)

tentaethaibio
24th November 2011, 21:28
ก็ ง่ายๆ ลองไปบอกดิ ถ้าเชื่อใจเขาจะเข้าใจคุณ

princegameza
24th November 2011, 23:03
ขอบคุณสำหรับ ทุกคอมเม้นที่บอกวิธิมาน่ะครับ ^^"