PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมควรทำยังไงดีครับ

Worldclass444
23rd November 2011, 23:59
หมู่บ้านผมมีร้านตัดผมอยู่ร้านหนึ่ง ลูกเจ้าของร้านสวยมากอายุก็พอๆกับผม ผมมักจะเข้าไปตัดผมร้านนี้เป็นประจำเธอจะนั่งอยู่ในร้านตลอด ปัญหาคือผมไม่เคยคุยกับเธอเลย ผมอยากรู้จักเธออะครับผมควรทำยังไงดีเวลาเธอออกมานอกบ้านจะเดินไปคุยก็ไม่กล้า ผมต้องทำไงครับ :shutup:blush

ชิปหายยังไงโว้วว ก็บอกไปสิอยากเป็นเพือนไม่แน่พ่อแม่เขาอาจรู้ประวัตินายแล้วไปบอกเขาก็ได้
นายก็เลิกทำตัวประมาณว่า ติดยาสอบตกอนาคตดับ ขายยาไอซ์ฆ่าหั่นศพ ยิงเด็กเตะหมา อย่าไปทำสิ

พ่อแม่เค้ารู้นิสัยผมหมดแล้ว 55

นายนี้ผมแนะนำให้ใช้คำว่า ด้านได้ อายอด :cool:

ลองหน้าด้านดูแล้วจะรู้ว่าถ้าคุณหน้าด้านผลดีจะดีอย่างไร:p

กลัวว่าขอเบอร์แล้วเค้าไม่ให้จะมองหน้าไม่ติดอะครับ :blush

DarkPiew
24th November 2011, 00:12
เข้าไปหาเลยครับแล้วถามชื่อเลย แล้วขอเขาเป็นเพื่อนก่อนต้องทำตัวดีดีน่ะห้ามทำตัวชั่วอย่าไปหลีเขา
เอาไว้ให้แน่ใจก่อนว่าเข้าเริ่มจะชอบเราแล้วถึงตอนนั้นก็ลองบอกรักไปแต่ถ้านายคิดผิดไป เขาไม่ได้ชอบนายละก็
ทุ่มมันแล้วกระทืบเลย !

dantezeedza
24th November 2011, 00:20
ทักก็ชิปหายสิครับเคยโดนมาแล้ว - -

negimaza
24th November 2011, 00:22
คล้ายๆ เรื่องแฟนฉัน ???

DarkPiew
24th November 2011, 00:29
ชิปหายยังไงโว้วว ก็บอกไปสิอยากเป็นเพือนไม่แน่พ่อแม่เขาอาจรู้ประวัตินายแล้วไปบอกเขาก็ได้
นายก็เลิกทำตัวประมาณว่า ติดยาสอบตกอนาคตดับ ขายยาไอซ์ฆ่าหั่นศพ ยิงเด็กเตะหมา อย่าไปทำสิ

PredaterGolf
25th November 2011, 01:58
สู้ๆนะครับ

communism
25th November 2011, 10:52
นายนี้ผมแนะนำให้ใช้คำว่า ด้านได้ อายอด :cool:

ลองหน้าด้านดูแล้วจะรู้ว่าถ้าคุณหน้าด้านผลดีจะดีอย่างไร:p

canon2how
27th November 2011, 12:56
ด้านละอด โคตรอายเลย นา ^ ^

PKbiw
27th November 2011, 13:12
ก็ต้องถามกับช่าง เออลูกสาวหรอ เค้าเป็นยังไงมั้งอยู่บ้าน

ไปๆมาๆ ก็เริ่มคุยกะเค้าหน่อย นิดๆหน่อยๆ ท่าเรารู้ชื่อ ก็ทักไป เวลาเจอข้างนอก

เค้าอาจไม่รู้จักเรา แต่ทักไปเหอะ แล้วถามว่ากำลังจะไปไหน แค่นั้นแหละ

ทำงี้ไปสักพัก เค้าก็จะมีถามตอบมามั้ง แล้วก็ขอเบอร์หรือเมล์ไปตาม ภาษา

communism
27th November 2011, 13:48
แบบเรปบน
:yes

แต่ผมใช้แต่วิธีมอง มองๆๆ มองแบบให้เขาต้องเดินมาถามอะ"มองทำไม" ตอบไปเลย "มองคนสวย"

ทีเหลือคงไปเองได้น่ะ :)

ผมใช้ประจำ อย่าบอกแบบหื่นๆนะครับ
ให้มองแบบ เราข้องๆอะ เดียวเจ๊เขาก็มาถามเอง :hehe

ปล.จขกท. ขอเบอร์เลยเหรอโหดวะ รีบไปไหน

clover4701
27th November 2011, 20:50
ผมก็เคยครับ ทักแล้วชิปหาย..
แต่ผมว่ามันก็ไม่ใช่ทุกคนเสมอไป
คนคนนั้นเค้าอาจจะอยากรู้จักคุณเหมือนกันก็ได้ครับ ไม่แน่นะ!!

เอาใจช่วยแล้วกันนะครับ กล้าๆหน่อยครับ!!><

DeadCarnival
28th November 2011, 00:31
ก็ลองดูว่าวันไหน เราพอคิดเรื่องคุยได้ ก็ลองชวนคุยเลยครับ แต่อย่าไปรุกมากเกินไปหละ ค่อยเป็นค่อยไป :o