PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เขากลับมาแล้วววว

DarkPiew
24th November 2011, 00:56
Superman ล้อเล่นๆ คือว่าผมเอ่อคือ
หลานผมวัย 1ขวบกว่าๆมันซนมากมันเหมือนมันไม่ใช่เด็ก มันโตเกินไวมากๆลูกของญาติห่างๆผม
เกิดก่อนมันอีกยังดูตัวเล็กๆยังนั่งไม่ค่อยไหวยืนไม่ค่อยไหว แต่ไอ่เด็กคนนี้ที่เกิดตอนหลัง ในวัยเด็กๆ
นั้นเป็นเด็กน่ารักมากๆไม่มีซ้นเลย ตั้งแต่1ขวบครึ่งมั้งจะ2ขวบแล้วล่ะวิ่งได้+คล่องมาก
ก็คือมันเพิ่งกลับมาจากกรุงเทพ ความแ้ค้นที่ได้ทำกับผมไว้ยังไม่สามารถที่จะลืมมันลงไปได้
ก็คือตอนนั้นเพิ่งได้ HD6670 ICE Q มาใหม่ๆตอนนั้นผมใช้ 6570 อยู่ตอนนั้นก็ฟังเพลงร็อคไปด้วย
เปลี่ยนเองด้วย จนกระทั่งเสียงจอเสียบเสร็จหมดเหลือเพียงครอบฝาเคส ในช่วงที่เพลงหยุดเพื่อจะเล่นเพลงถัดไป
ผมได้ยินเสียงหลานตัวแสบหัวเราะ เอิ้กๆๆ ผมก็ยิ้มๆเพราะเสียงตลกดีแต่พอหันไปเท่านั้นล่ะรอยยิ้มของผมมันก็หายไป
กลายเป็นหน้าที่มีเงาดำครอบหน้าอยู่ พัดลมของ 6570ได้พลังทะลายลงแตกหักแผงวงจรสีเขียวอร่ามกระเด็นมา ณ ที่ปลายเท้า
เด็กชายที่มีเงาครอบดำอยู่บนใบหน้าได้เดินไปเก็บชิ้นส่วนทั้งหมดและทิ้งมันลงไปไหนถังขยะ ก่อนจะอุ้มเด็กชายที่ยืนหัวเราะ
เอิ้กๆ เอิ้กๆ ออกไปไว้หน้าห้อง หลังจากเดินมาครอบฝาเคสเสร็จแล้ว ทรุด ! ลงบน ณ ที่นอนแล้วตะโกนว่า
เชี่ยเอ้ย !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
จบล่ะ = = อาจมีคำหยาบนิดๆ