PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องโรคกรดไหลย้อน

nuiduidui
24th November 2011, 01:57
สวัสดีครับคือผม ตอนนี้มีอาการ แน่นหน้าอก หายใจลึกๆไม่สุด และหาวบ่อยมาก บางทีก็แน่นหน้าอกมาก เป็นมาเดือนนึงแล้วครับ ผมเป็นกรดไหลย้อนใช่ไหมครับ เพราะผมนอนดึก(บางวันถึงเช้า) และก็กินอาหารแค่มื๊อเย็นมื๊อเดียว และกินเยอะด้วย กินน้ำอัดลม กินของเผ็ด ผมไปร้านเภสัชซึ่งเขาเป็นหมอ ก็ให้ยาก็ดีขึ้น แต่พอหมดฤทธิิ์์ยาก็เป็นอีก
อีกอย่างผมยังปรับวิถีการนอนไม่ได้ ผมต้องใช้คอมฯตอนกลางคืนถึงเช้า เพราะกลางวันมันร้อน ใครเคยเป็นแล้วหาย หรือใครมีวิธีดีๆ ช่วยแนะนำหน่อยจะขอบคุณมากเลยครับ

หนุ่มหน้าหวาน
24th November 2011, 03:53
ผมก็เล่นกลางคืนนอนตอนเช้าเอา เหมือนคุณเลย คุณดูด บุหรี่ป่าวอะเคยอ่านมา ถ้าดูดให้ลดลงหน่อยอะ

nuiduidui
24th November 2011, 04:30
เคย แต่เลิกหลายเดือนแล้วครับ