PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [แยกหัวข้อ]มาดูกัน ปันจักสีรัต ที่อินโดนิเซีย(ผมแค้น 55)

montreepot
24th November 2011, 02:53
จากหัวข้อ ฮาๆ จากซีเกมส์นะ พอได้รู้อะไรหลายๆอย่างมันไม่ฮาแล้วซิครับ ลองชม

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=zM59hAhpAjE
(ถ้าเปิดดูไม่ได้ให้เปลี่ยนเป็น 240p หรือ 480p นะครับ)

จบการแข่งขันกรรมการชูมือให้นักกีฬาเจ้าภาพเป็นฝ่ายชนะ ส่วนไทยเราได้เพียงเหรียญเงิน ทั้งที่ตลอดเกมไทยทำคะแนนเท่าไรก็กลับไม่ขึ้น แถมโดนลูกตุกติกอย่างไร้สปิริตตลอดเวลา และที่สำคัญในช่วงท้ายของเวลาการแข่งขัน นักกีฬาเจ้าภาพ วิ่งหนีไม่สู้แล้ว แต่ผู้ตัดสินชาวสิงคโปร์ กลับทำเฉยเมย ทั้งๆ ที่เป็นการทำผิดกติกา จะต้องถูกตัดคะแนน ไม่เพียงเท่านั้นกองเชียร์ไทยที่เข้าไปชมการแข่งขันก็ถูกกองเชียร์ฝั่งเจ้า ภาพปาขวดน้ำใส่อีกด้วย

ทั้งนี้ทาง สมาคมปันจักสีลัตของสิงคโปร์ ได้เขียนจดหมายถึงไทย ชี้แจงเรื่องการทำหน้าที่ผู้ตัดสินของผู้ตัดสินชาวสิงคโปร์ “จัสมี ซาลัม” ที่ที่ดูไม่โปร่งใส ว่าทางสิงคโปร์ ได้เรียกตัวผู้ตัดสินคนนี้กลับประเทศด่วน และไม่ให้ทำหน้าที่ตัดสินในซีเกมส์ ครั้งที่ 26 เนื่องจากทำสิ่งที่ไม่เหมาะสมและสร้างความเสื่อมเสียให้กับประเทศสิงคโปร์ พร้อมกับจะมีบทลงโทษต่อไปในอนาคต

Credit : http://sport.mthai.com/seagames2011/clip/1842.html

แล้ว ดูนี้ครับ อันนี้แถมมากๆ

http://www.youtube.com/watch?v=mQwhgyLmT5s&feature=player_embedded

อินโดนิเซีย เจอเวียดนามครับ

อธิบายจากคลิปก็คือ ฝ่ายเีวียดนามถีบเข้าไปที่ท้องให้ล้ม ลงไปเต็มๆ ได้คะแนนเต็มๆครับ แต่โค้ช อินโดเดินมาประท้วง

คนดูเลยอดไม่ไหว วิ่งมากระโดด Side kick ครับ แล้วจากนั้น ก็ตีกันเลย

เนี่ยหรอเจ้าภาพ? หากมีแบบนี้ เจ้าภาพเขาต้องช่วยกันห้ามซิครับ? นี่**** ทั้งทีมนักกีฬากรูเต็ม ลองดูกัน

แต่คนไทยเราดีครับ ใส่เสื้อม่วงอยู่ฝั่งเวียดนาม 55 นิ่งเลย ไม่ยุ่งดีสุดแล้วครับ

ป.ล.คลิปแรกนั้น บอกตรงๆว่า ทีมอื่นเขารู้กันหมดแล้วครับว่าเกิดอะไรขึ้นที่อินโด เขาเลยมาปลอบไทยกัน

ตอนนี้ทุกชาติก็เหมือนรวมกัน มีอะไรช่วยเหลือกันตลอด โดยที่เจ้าภาพไม่ทำ อะไรเลยครับ ยังไงก็ช่วยส่งแรงใจไปให้พวกเขาด้วยครับ T_T

SemIFaIL
24th November 2011, 03:03
หนีเป็นหมานี้หรือผู้ชนะ

montreepot
24th November 2011, 03:05
กีฬาปันจักสีัรัตเขา เล่นกันง่ายๆแบบนี้แหล่ะครับ (ประชด)

1.ล้วงตา ได้คะแนน 1

2.ไทยเจ็บตา วิ่งไปกระโดดถีบข้างหลังแบบไม่ให้เกียตริกัน กรรมการให้คะแนนไปอีก 1

ส่วนที่ไทยเตะตัดขาล้มลงเป็น สิบๆครั้ง ไทยไม่ได้คะแนนเลยเพราะเล่นไม่ถูก กติกา

3.หมดแรงวิ่งหนีคู่ต่อสู้ ถือเป็นสิ่งที่ถูก เพราะ จะได้ไม่โดนเตะในวง ได้คะแนน อีก 1

4.นาทีที่ 1.03 ไทยน่าจะได้คะแนน แต่ก็ดันไม่ได้เพราะ เตะเขาจากนอกวง(มันกระเด็กไปเอง) ไทยถูกลบคะแนน 1

5.กัดแขนไทย แล้วทำเป็นเนียน กรรมการเห็นว่าเนียนดีเอาไป 2 คะแนน ส่วนไทยได้คะแนน ความสงสารได้ไป 1 (ฮ่าาา)

6.วิ่งไปหลบหลังกรรมการ ได้อีก 5 คะแนนเพราะ การหาพวกเป็นตัวเลือกที่ถูกในการต่ิอสู้ และ กรรมการคือพ่อ ควรไปให้เขาช่วย

7.ไทยวิ่งไล่ตามไม่ทัน อินโด เอาคะแนนไปอีก 2 เพราะ วิ่งหนีไทยได้อย่างสุดยอด โดยที่ไทยเตะไม่ได้เลย

ส่วนที่เตะได้ก็ถือว่าผิดกติกาหมดเลย

สรุป คะแนน อินโดนิเซีย 12 - 1 ไทย ชนะขาดลอย โดยทั้งๆที่

กองเชียร์อินโดนิเซีย ปาขวดน้ำลงมาเพราะว่า รู้อยู่แล้วว่า ไทยจะโกงชนะ เลยปาขวดน้ำใส่กองเชียร์ไืทย หาเรื่องกองเชียร์ไทย และ ด่านักกีฬาไทย

แต่กับกัน คนที่ชนะอย่างใสสะอาดคือ อินโดนิเซีย พวกเขาเลยดีใจมาก 555

ต่อหน้าคนทั่วโลก เอาเถอะครับ คนไทยเป็นฝ่ายโกงเอง เลยไม่ฟ้องเอาเรื่องอะไร กรรมการถูกบ้านเกิด จับไปทำโทษ

ส่วนประเทศที่ภูมิใจที่สุดคือ อินโดนิเซีย เจ้าแห่งซีเกมส์

ป.ล.ใครแปลภาษาอินโดนิเซียได้ เอาไปให้มันอ่านหน่อยซิเนี่ย !!!!!!!!!!

battosai2010
24th November 2011, 03:17
แฟร์ สุดๆเลยอะ ไม่รู้จะพูดยังไง - -"

Neko.Kraamzii
24th November 2011, 11:57
side kick โครตสวย

Rex
24th November 2011, 12:19
เรามีคุณค่ามากเกินกว่าจะไปชนะการแข่งขันทุเรศๆแบบนี้! แพ้แบบไร้สาระไม่เป็นไร แต่ชนะใจคนทั้งโลก

LookPhet
24th November 2011, 12:24
side kick อย่าง ฮาอะครับ 555+

maxninepower
24th November 2011, 16:36
ดูแล้วโคตรเสียลูกตาเลย โกงจนได้เหรียญทองอ่ะ เหอะ

Phenomenom555
24th November 2011, 17:19
อยากรู้ว่าฝ่ายจัดการแข่งขันกับกรรมการนี่เค้าไม่มีจิตสำนึกเลยเหรอครับเนี่ย จัดเอง โกงเอง ชนะเอง น่าภูมิใจจังเลย:sweat

ยังไงคลิปก็ได้ออกสู่สายตาชาวโลกแล้วครับ ให้คนอื่นเค้ารู้ว่ากรรมการที่จัดหน้าด้านซะขนาดนั้น:rtfm ต้องโดนประณามครับคนจัด

supasit_sst
24th November 2011, 19:32
ยิ่งดูยิ่งแค้น..

Boomsk
24th November 2011, 19:41
ซีเกมส์เหรียญทองเยอะจัง แต่โอลิมปิกหงอยเป็นหมาหางตกเลยอะ

UkuleleAlone
24th November 2011, 19:44
เอามันเข้าไป

Rex
24th November 2011, 19:47
คน อินโด ที่ดูไม่ชอบเยอะนะ ผมไปถามมา เขาบอกว่า "รู้สึกละอายใจแทนประเทศตัวเองที่ กระหายเหรียญทองมากขนาดนี้ แล้วก็ฝากขอโทษคนไทยทุกคนด้วย" แล้ว ชาวมาเล พม่า ลาว และอื่นๆอีกมากมาย ให้กำลังใจนักกีฬาไทยเยอะมากครับ ไม่เชื่อลองไปอ่านดู มีแต่คนให้กำลังใจ "ผู้ชนะตัวจริง"

jamesrogin
24th November 2011, 20:07
คลิปแถมนี่จาพนมมาเอง

Jizsy
24th November 2011, 20:18
จริงๆน่าจะเอาแต่กีฬาสากลมาแข่งมันจะดูสนุกกว่านี้อีกเบียดกันจนเหรียญสุดท้ายแต่พอเอากีฬาพื้นบ้านจั๊งไลน์มาแข่งมันเลยชนะขาด
สงสัยอยากเป็นเจ้าเหรียญทองจัด ถ้าไทยได้จัดอีกจะให้เอาบรรจุกีฬาพวก เป่ากบ โดดยาง กระต่ายขาเดียว ป๊อกเด้ง ฯลฯ ดูซิจะสู้ได้มั้ย :o

Stalkergame
24th November 2011, 21:22
จริงๆน่าจะเอาแต่กีฬาสากลมาแข่งมันจะดูสนุกกว่านี้อีกเบียดกันจนเหรียญสุดท้ายแต่พอเอากีฬาพื้นบ้านจั๊งไลน์มาแข่งมันเลยชนะขาด
สงสัยอยากเป็นเจ้าเหรียญทองจัด ถ้าไทยได้จัดอีกจะให้เอาบรรจุกีฬาพวก เป่ากบ โดดยาง กระต่ายขาเดียว ป๊อกเด้ง ฯลฯ ดูซิจะสู้ได้มั้ย :o

มีป๊อกเด้งด้วยหรอ ถ้างั้นผมขอเก้าเกด้วยได้ปะ

Zerg
24th November 2011, 21:42
ไม่โกงได้ไงครับ ดูเหรียญทองมันดิ๊ เยอะกว่าเราอีก บางอัน เอ่อ คุณเก่งจริง เเต่บางอัน โชว์ทั้งกากเเละเกรียน ผมนั่งดูยังกดเปลี่ยนช่องเลยอะ