PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [ASK] อยากทราบว่าการอัพเกมต้องมีอะไรบ้าง? (รายละเอียดด้านใน)

godji001
24th November 2011, 20:51
พอดีอยากจะลองอัพเกมดูบ้างครับเกมไม่ใหญ่มากแต่ก็จะลองอัพดูและดันมีคำถามและสงสัยว่า

1.หากอัพไฟล์ไปแล้วแต่ว่าลบไฟล์ต้นฉบับออกจากเครื่องไปหากมีคนมาโหลดต่อจะโหลดได้ไหมครับ?

2.หากไฟล์มีปัญหาแล้วอัพใหม่ข้อมูลมันจะช้อนกันหรือเปล่าครับ? (หมายถึงหากไฟล์ที่เราอัพครั้งแรกไปเกิดมีปัญหาจะสามารถอัพไปทับได้หรือไม่)

3.หากเน็ตเกิดหลุดอะไรหว่างอัพไฟล์จะพังไหมครับ?

ก็ประมาณนี้เท่าที่ผมสงสัยล่ะนะ:sweat

ป.ล. ขอคนที่ทราบและตอบได้นะครับอย่าโพสแนวนี้ยกตัวอย่าง "รอผู้รู้มาตอบ,ผมไม่รู้ครับ(+emo),ฯลฯ"

ขอบคุณครับ

Cpt.Price
24th November 2011, 22:19
1.ได้ครับไม่เกี่ยว ก็บอกไปว่าจะลบไฟล์ต้นฉบับในกี่วันๆก็แล้วแต่
2.ลบอันที่มีปัญหาออกก่อนดีกว่าครับ
3.ต้องเริ่มอัพไฟลนั้นๆใหม่

ควรใส่ recovery record ไว้จะได้ซ่อมไฟล์ได้ 3-5% ก็พอครับ