PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกม call of duty Mw3 ที่คุณ NutZ ให้โหลดอะครับ ผมไม่เข้าใจในการลง รบกวนช่วยทีครับผม ขอร้อง T_T

ultrapream
24th November 2011, 23:39
ผมทำตามขั้นตอนของคุณ NutZ จากลิ๊งนี้ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=39663 มาถึงตอน

7-ก็จะเห็นข้อความแบบในรูปเราก็กด select all
คลิก UNPACK จะได้ตัวเกมที่ถอดรหัสแล้วออกมา

พอมัน UNPACK เสร็จแล้ว ตัวเกมที่ถอดรหัสมันอยู่ตรงไหนอะครับ ? แล้วที่ข้อต่อไปบอกให้ลงตัว MISSING FILE > NEW .exe FILE คือแค่แตกไฟล์เฉยๆหรือต้องทำยังไงครับผมลงไม่เป็นอะครับ
แล้วพอเสร็จแล้วต้อง install อะไรอีกหรือปล่าวครับ รบกวนทีครับ ผมมือใหม่จริงๆครับ ขอบคุณมากๆครับผม T_T

ultrapream
25th November 2011, 01:09
ผมเข้าใจแล้วครับทำไมมันไม่ได้ เพราะว่าตอนที่กด UNPACK ที่มันโหลดไปเรื่อยๆ มันมีน่าต่างขึ้น eror อะครับ ทำยังไงดี

ultrapream
25th November 2011, 02:32
คือว่าผมโหลดจากลิ๊งนี้ครับท่าน http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=39663 เป็นลิ๊งของ ท่าน NutZ ผมโหลดครบหมดทุกอย่างที่ท่านให้มา ทำตามขั้นตอนท่าน จนถึงใส่รหัส พอใส่รหัสเสร็จก้จะได้ ไฟล์ disk.1 กับ 2 ขึ้นมานะครับ ท่านให้เข้าไปในโปรแกรม phoenix แล้วผมก้ทำตามท่าน อัพเดท เลือก SIM-file เป็น Call of Duty- Modern Warfare 3_disk1.sim
แล้วก้กด "SCAN a SIM-File" ตามท่าน แล้วก้กด select all ตามท่านแต่พอถึงขึ้นตอนนี้ ในรูปของท่าน มีไฟล์แถบสีน้ำเงิน ขึ้นมา3แถบ คือตัวบนสุด กับ2ตัวล่างสุด แต่ของผมขึ้นแค่2ตัวล่าง ผมจึงลองติ๊กตัวบนสุดอีกตัวนึงตามท่านครับ แล้วก้กด unpack ใช้เวลาโหลด ประมาน10-20นาที(น่าจะได้ครับ) จนมันจะเต็มพอดี มันก้มีหน้าต่างอันนึงเด้งขึ้นมา ชื่อข้างบนของหน้าต่างนี้เขียนว่า InstallScript parser error และตรงข้อความของหน้าต่างนี้เขียนว่า
Unsupported "Registry" entry type string แล้วก้มีให้กดโอเคร พอกดโอเครมันก้กลับมาที่หน้าต่างโปรแกรมของ phoenix ตอนที่จะให้กด unpack ใหม่ ผมลองกดใหม่หลายรอบ ลบลงใหม่ก้เป็นแบบเดิม ผมเลไปดูไฟล์ที่ผมสั่งเก็บตัวที่ ถอดรหัสมาแล้ว ก้มีfolderอยู่ ผมจึงลงตัวMISSING FILE > NEW .exe FILE ตามท่านแล้วก้เอา crack มาวาง พอกดที่file.exe มันก้ขึ้นว่าไม่ได้ครับท่าน (ผมว่าอยู่ตรงที่ตอนกดUnpackแล้วerror อะครับ ) รบกวนท่านช่วยผมด้วยน่ะครับ ขอร้อง ผมอยากเล่นมากครับท่าน ผมต้องทำยังไงกับมันครับท่าน Y_Y