PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เสียงและภาพมันไม่พร้อมกันอ่ะครับ

allzeninezsa
25th November 2011, 02:59
ผมมีปัญหานิดนึงครับ ไม่รู้ว่าเกียวมั้ย ผมได้เปลี่ยน เมมบอร์ด กับ การ์ดจอใหม่ มา แล้วผมก็ต้องลง วินใหม่ แต่ที่งงคือ เวลาเล่นเกมส์ เสียงจะมาก่อนภาพ ไม่เคยตรงกัน พอ ออกจากเกมส์มาดูหนัง ก็ไม่ตรงกันอีก ทั้งๆที่มันเล่นได้ปกติก่อนจะมาเปลี่ยนเมมบอร์ด กับ การ์ดจอ ดู MV ในยูทูป ก็ไม่ตรงกันอีก ซึ่งเป็นเเพลงที่ผมฟังบ่อย ซึ่งจะรู้แน่นอนว่า มันต้องตรงกัน ผม งง มากครับ ทำไมมันเป็นแบบนี้ เล่นเกมส์ เสียงก็มาก่อนภาพ จะดูหนังเสียงก็มาก่อนภาพ ต้องรีัเครื่องทุกรอบเลย ครับ ถึงจะหาย = =" มีิวิธีแก้มั้ยครับ

mezero
25th November 2011, 03:36
ผมเคยเจอแต่ เสียงมาหลังภาพ นะคับ อย่างเช่น เล่นเกมส์ พอยิงไปแล้ว เสียงค่อยมาอะไรแบบนี้ แต่ถ้าเสียงปืนคุณมันดังก่อนที่คุณจะยิง อันนี้ผมว่าหนักแล้วคับเครื่องคุณ :sweat

allzeninezsa
25th November 2011, 15:52
ผมเคยเจอแต่ เสียงมาหลังภาพ นะคับ อย่างเช่น เล่นเกมส์ พอยิงไปแล้ว เสียงค่อยมาอะไรแบบนี้ แต่ถ้าเสียงปืนคุณมันดังก่อนที่คุณจะยิง อันนี้ผมว่าหนักแล้วคับเครื่องคุณ :sweat

แบบว่้่า กดยิง แล้ว เสียงมาก่อน ที่จะยิงอ่ะครับ