PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มาพูดคุยเรื่อง PES หรือ FIFA กันครับ

best19939
25th November 2011, 03:05
ผมตั้งขึ้นมาเพื่อคนที่ชอบเล่น PES หรือ FIFA ได้มาพูดคุย หรือสอบถามอะไรกันครับ

เช่น เราควรจะซื้อนักเตะคนไหนเข้ามาดี หรือควรปล่อยนักเตะคนไหนออกไป

ซึ่งตอนนี้ผมกำลังเล่น ML ของ PES อยู่และเล่นทีมเชลซี

ผมเลยอยากถามความคิดเห็นของเพื่อนๆว่า ผมควรปล่อย ดร็อกบา กับ อเนลก้า ออกไป

แล้วซื้อกองหน้าอายุน้อยๆเข้ามาแทนดีไหมครับ เช่น ปาโต้ อิกัวอิน แบบนี้อะครับ

เพราะตอนนี้ผมชอบเอาตอเรสเป็นหน้าเป้า ดร็อกบาก็เลยไม่ค่อยพอใจและอายุก็มากแล้วด้วย

เพื่อนๆว่าผมควรจะปล่อยไปดีไหมครับ :thank

X JAPAN
25th November 2011, 05:58
ไม่รู้ผมเล่น ML ถูกป่าวเลือกเล่นเเมนซิตี้ เเต่นักเเตะมันไม่ใช่เเมนซิอะใครก็ไม่รู้

กจขกท เล่นความยากระดับไหนหรอคับ

manning18
25th November 2011, 06:35
ไม่รู้ผมเล่น ML ถูกป่าวเลือกเล่นเเมนซิตี้ เเต่นักเเตะมันไม่ใช่เเมนซิอะใครก็ไม่รู้

กจขกท เล่นความยากระดับไหนหรอคับ

ML เป็นงี้อยู่แล้วครับมันเหมือนให้สร้างทมขึ้นมาแต่มันจะมีที่ปลดลอคได้คือใช้นักเตะเดิมเล่นเลยแล้วพัฒนาต่ออะครับ ผมไม่รุ้อะไรมากเพราะเล่น FIFA อิอิ

[Really~Nuts]
25th November 2011, 16:17
ผมตั้งขึ้นมาเพื่อคนที่ชอบเล่น PES หรือ FIFA ได้มาพูดคุย หรือสอบถามอะไรกันครับ

เช่น เราควรจะซื้อนักเตะคนไหนเข้ามาดี หรือควรปล่อยนักเตะคนไหนออกไป

ซึ่งตอนนี้ผมกำลังเล่น ML ของ PES อยู่และเล่นทีมเชลซี

ผมเลยอยากถามความคิดเห็นของเพื่อนๆว่า ผมควรปล่อย ดร็อกบา กับ อเนลก้า ออกไป

แล้วซื้อกองหน้าอายุน้อยๆเข้ามาแทนดีไหมครับ เช่น ปาโต้ อิกัวอิน แบบนี้อะครับ

เพราะตอนนี้ผมชอบเอาตอเรสเป็นหน้าเป้า ดร็อกบาก็เลยไม่ค่อยพอใจและอายุก็มากแล้วด้วย

เพื่อนๆว่าผมควรจะปล่อยไปดีไหมครับ :thank

ผมว่าปล่อยอเนลก้าออกก่อนดีกว่า เก็บป๋าดร็อกไว้ แล้วเลือกซื้อ1ใน2นักเตะก่อน ถ้าคุณถนัดลากบอลครึ่งสนามหรือวิ่งหลอกกองหลังก็ซื้อปาโต้เลย(เก่งพอๆกับเม็ดสีเลย แต่บาลานซ์ยังไม่ดีเท่าไหร่) แต่ถ้าเล่นแบบTeamworkหนักก็อิกัวอิน

gsquaretv
25th November 2011, 16:37
ซื้ออเล็กซิซ ซานเชสมาเลยครับแนะนำสำหรับทุกคน เลี้ยงง่ายดีคล่องดี ..

best19939
25th November 2011, 17:43

ต้องเข้าไปปลดล็อคที่ Extra Content แล้วก็ Mode Expansion kits ครับ

ส่วนตัวผมเล่นระดับ Top player ครับ ^^

X JAPAN
25th November 2011, 19:23
ขอบคุณมากครับ

gsquaretv
25th November 2011, 19:43
ว่าแต่ภาคนี้ไม่มีBeckham เหรอครับ เห็นมีคนว่าต้องใช้GPปลดล็อคเอาจริงรึปล่าว...แล้วมันอยู่แพ็คที่เท่าไร