PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : งงกับภารกิจแรก Need for Speed The Run

tanonamnaj
25th November 2011, 06:53
งงกับภารกิจแรกครับ ตรงที่ให้เราขับทางหลวงแล้วต้องแซงให้ได้ 10 คันนะครับ

คือ โดยพื้นฐาน ด่านแรกเราต้องสามารถผ่านได้ง่ายๆ แต่นี่เล่นมา 5 - 6 รอบไม่ผ่านซักที

ขับธรรมดา รถคอมมันก้ขับห่างจากเราไปเรื่อยๆ

เรากดไนตรัส มันก็ยิ่งห่างจากเราไปอีก

แซงได้ มันก็แซงคืน

-*-

ความเร็วรถที่เล่นก็ 170 - 180 km/hr ผมว่าไม่ช้าเลยนะครับ

Aries_Palmme
25th November 2011, 08:40
ปรับระดับความยากแบบไหนอ่ะครับ ผมปรับ normal mission เเรกชิลมาก ผ่านสบายๆ

sorasak208
25th November 2011, 08:46
ผม Easy ง่ายมากครับ ๆ อิอิ

boomman
25th November 2011, 09:41
โหลดเซฟเกมส์มาใส่สิครับ

assasinder
25th November 2011, 09:46
ช่วงใกล้จะแซงให้เอาด้านข้างของรถเราช่วงกลางลำรถเลยนะ

ชนเข้าบริเวรล้อด้านหน้าอะครับรถมันจะเสียหลักทำให้เราทิ้งห่างได้ประมาณ1-2วิ

แต่อยู่ที่การกะจังหวะที่แม่นยำด้วยนะ

ติดจากเล่นเบรินเอาท์

jugfeera
25th November 2011, 09:54
ง่ายมากเล่นจนจบและคับ

เทคนิค เบียดให้คว่ำหรือเบียดให้ตรงข้างทางก็ได้ครับไม่ก็เข้าทางลัด

killkinglion
25th November 2011, 10:01
เล่นเกมนี้ 170-180 km/h ยังถือว่าชานะครับ :eek:

แต่ด่านแรกรู้สึกโค้งจะเยอะ ก็อาจจะช้ามั้ง แต่จะว่าไป ผมว่าเล่นๆไปมันก้ง่ายนะ แค่ขับให้ตรงเส้นทางโดยไม่ชนอะไรก็เข้าที่ 1 ได้แล้วครับ

เหมือนเกมมันจะเขียนคีย์มาแบบนี้ เพราะถ้าเราแซงคันไหนไป บางทีคันนั้นมันจะจงใจแซงกลับโดยที่เราหลีกเลี่ยงไม่ได้ แต่อย่างไรมันก็ไม่ทำให้เราแพ้ครับ อยุ่ที่ฝีมือเราเอง

SpeeDSperM
25th November 2011, 10:31
ใช้การดราฟสิครับเอาคันหน้ามาบังลมเราอะไม่ว่ารถจะห่วยหรือดีวิธีนี้ได้ผลเสมอเอามันมาบังลมให้เรามันจะมีจังหวะที่รถเราแรงขึ้นก็ฉีกออกข้างแซงขึ้นไปได้เลย

อ้อ ขอถามเพิ่มนิดครับ

เกมส์นี้เราต้องเปลี่ยนเกียร์เองหรอครับไม่มี Auto หรอครับ

งั้นผมว่าอาจเพราะคุณเปลี่ยนไม่ได้จังหวะแล้วละ แต่ระบบ Auto มีสิครับแต่ไม่รู้ว่าปรับตรงไหนผมเริ่มเกมส์มามันก็ Auto อยู่แล้วและครับลองเข้าไป ที่ Setting > Gameplay ดูครับอาจจะมี

tanonamnaj
25th November 2011, 11:25
ระดับผมปรับแค่ Easy เองนะครับคือมันเป็นแบบนี้ครับ

รถเร่งได้แค่ถึงประมาณ 190 พอเปลี่ยนขึ้นเกียร์ 5 ความเร็วตกทันที เพิ่มไมได้แล้ว กดไนตรัส เกิน 200 พอ ไนตรัสหมดก็ลงเรื่อยๆ ได้แค่เกียร์ 4 ไม่สามารถขับไปได้มากกว่านั้นแล้ว

คือพอสมมติว่าผมใส่เกียร์ 4 วิ่งอยู่ 150 แล้วผมก็ใส่เกียร์ 5 แต่ความเร็วมันไม่เพิ่มเลยกลับลดลงเรื่อยๆแล้วตอนแรกที่ให้เลือกรถผมเลือก BMW M3 มี 7 เกียร์ถ้ามันเป็นแบบนี้จะมีถึง 7 เกียร์ทำไมเพราะด่านแรกที่ผมเล่นมันใส่ได้แค่เกียร์ 5 สูงสุด พอลองใส่เกียร์ 6 ความเร็วกลับลดลงอะครับ หรือว่าเป็นที่ Crack รึเปล่าครับ ผมโหลดของพี่ GIGKOK มาครับ

ผมลองเล่นใหม่ดูไม่ชนอะไรขับตามทางไปเรื่อยๆก็ยังไม่ผ่านอะครับผมสงสัยว่ามันเกิดจากอะไรกันแน่

รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ

berrygo60
25th November 2011, 11:30
ระดับกลางผม จบแล้ว

กำลังเล่น ระดับยากอยู่

ก็ยากกว่าเดิมหน่อย ถึงมาก

tanonamnaj
25th November 2011, 11:31
อ้อ ขอถามเพิ่มนิดครับ

เกมส์นี้เราต้องเปลี่ยนเกียร์เองหรอครับไม่มี Auto หรอครับ