PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมผมเป็นอะไรไม่รู้ครับช่วยหน่อย

ซากาตะ กินโทกิ
25th November 2011, 12:52
คือมันชอบเด้งขี้นมาแบบนี้อ่ะครับ

The application failed to initialize properly (0xc0000142) Clink on ok terminate the application

เข้าเน็ตได้แปปเดียวก็หลุด ไม่รู้ว่ามันใช่ไวรัสรึป่าว ผมเลยกะว่าจะเข้าโปรแกรมสแกนไวรัสไปสแกน แต่มันเข้าไม่ได้เลยอะครับ คือว่ามันคลิกได้อยู่นะแต่พอคลิกเข้าไปแล้วมันไม่มีอะไรขึ้นมาเลย รอตั้งนอนก็ไม่ขึ้นสักที แล้วททุกๆครั้งที่ผมเปิดคอมขึ้นมาปกติมันจะต้องมีโปรแกรมสแกนไวรัสขึ้นมาตรงขวาล่างแต่ตอนนี้มันไม่มีขึ้นมาแล้วอ่ะ แบบว่ามันขึ้นมาแปปเดียวก็หายไปเลยอ่ะครับ ผมใช้โปรแกรมสแกนไวรัส ร่มแดงอ่ะ

ใครก็ได้ช่วยหน่อครับว่าจะแก้ยังไง

bararasza
25th November 2011, 13:09
ก็จากที่ท่านว่ามา ท่านคิดว่าเป็นร่มแดงก็ลองลบออกแล้วลงใหม่ดูสิครับไม่ก็ลบแล้วยังไม่ต้องไปลงดูเชิงไปก่อนถ้าOKเปลี่ยนไปใช้้NOD32v.5ดีกว่าครับผมชอบนะมาใหม่ อิอิ(ลบในcontrol panel>Add and remove program นะ)
ที่ขึ้นError แบบนั้นผมคิดว่าตอนท่านเข้า เน็ตAti virus มันคงทำงานสแกนหน้าเว็๋บเพจนั้นอะแต่Ati virus มันไม่สามารถทำงานได้เพราะสาเหตุใดซักอย่างเลยขึ้นerror(ใช้บราวเซอร์อะไรเข้าครับ IE*อาจerrorได้กับfacebookยังเป็น* ,Google,firefox หรือ อื่นๆ)
ปล.ผมก็คาดได้เท่านี้ก็ลองใช้ ตัวเข้าเน็ตตัวอื่นดูไม่ก็ลองลบแอนตี้ ไวรัสดูครับ(มันคงรู้สึกคอมพ์ท่านไม่ค่อยสมประกอบเหมือนเดิมก็ลงวินโดว์ใหม่เลยสบายใจ^^)

niorjung
25th November 2011, 13:13
(0xc0000142) รหัสพวกนี้ ส่วนมาก os จะมีปัญหา อาจจะโดนไวรัส ลบอะไรๆสำคัญบางอยากไป หรือคุณอาจบังเอินไปลบเอง อีกอย่าง ล้มแดงของคุณฟรีหรือเสียตัง ถ้าฟรี ไม่ค่อยดีหรอก โดนไวรัสบ่อย หาพวกnod32 มาใช้ดีกว่าในเว็บ crack เยอะแยะะไป
(0xc0000142) รัหัสพวกนี้ แล้วก็เป็นไปได้อีกและว่า แรมกำลังจะไปเกิดใหม่ ลองถอดมาเช็ดๆดู เอายางลบถูๆเอา แล้วใส่เข้าไปใหม่ ถ้ายังเป็น ง่ายๆลงวินใหม่