PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าคุณรู้ว่าแฟนคุณเคยมีไรกับคนอื่นไปแล้ว คุณรับได้มั้ย

warrapat007
25th November 2011, 16:10
ผมรับได้ครับ แฟนผมเล่าให้ผมฟังว่าเคยมีมาแล้วกับแฟนเก่าที่ผ่านมาเกือบทุกคนเธอบอกที่ให้เพราะ รัก แต่สุดท้ายก็ทิ้งเธอไป

ตอนแรกที่ผมได้ฟังผมก็พูดไม่ออก แต่ผมนึกถึงเวลาที่อยู่กับเธอ ผมมีความสุขมาก ยิ่งอยู่ใกล้ก็ยิ่งรักเธอมากขึ้น

ตอนนี้คบกัน 3เดือนแล้วคับ เธอบอกผมว่ารักผมมากอย่าทิ้งกัน เธอให้ทุกอย่างแล้ว ผมเองก็รักเธอมากเหมือนกัน

แฟนผมเป็นคนน่ารัก นิสัยดี ขี้งอล ผมต้องตามง้อทุกวัน แต่ก็ผมรักมากๆเลย

สำหรับผม ความรักทำให้ไม่สนใจคนรอบข้างไม่ว่าคนรอบข้างจะพูดว่าเธอเป็นยังไง

LollicakeXD
25th November 2011, 16:16
ไม่เป็นไรครับ...... คนที่ดีที่รู้ใจ หายากกว่า คนไม่ดีที่ไม่มีใครเอา ครับ.... แฟนคุณเป็นคนที่ซื่อสัต มากเลยยย บอกคุณตรงๆ ผมยินดีด้วยคับ ที่ได้แฟนแสนดี

Crowszerro 3
25th November 2011, 16:16
ได้ไม่ได้ผมไม่รุ้อ่ะเรื่องมันผ่านมาแล้วผมก็ลืมไปครับขอไห้ทําสิ่งไหม่ๆไห้ดีขึ้นก็พอครับขนาดแฟนผมมันมีเรื่องเก่าๆหรือไปเจอไรมาผ่านมามันก็เอามาเล่าไห้ฟังทุกวัน

ruicosta
25th November 2011, 16:27
ขอให้รักกันตลอดไปครับ อดีตปล่อยมันไป ปัจจุบันสำคัญกว่า

pza00007
25th November 2011, 16:46
รับได้ครับ คนเราไม่ได้รักกันที่ร่างกายครับ แต่รักกันที่จิตใจ ร่างกายรูปต่างหน้าตาเป็นแค่องประกอบก็เท่านั้นเองครับ ความรักมันอยู่ที่ใจ ^ ^

Yakuz
25th November 2011, 16:55
ผมเป็นอีกเสียง "ที่รับได้ครับ"
ผู้หญิงดีๆ ไม่ซิงมีถมไป กะอีแค่อดีตเลวร้ายจะไปอะไรมากมาย

แล้วคุณละ "รักผู้หญิงที่ใจ" หรือ "รักผู้หญิงที่พรหมจรรย์"

Famous
25th November 2011, 17:00
คุณโชคดีที่ได้แฟนมีประสบการณ์ ยอมกันง่ายแบบนี้ เจอซิงๆได้ยาก(ล้อเล่นนะคับ) ถ้าเป็นผมเหรอ ช่วงแรกอาจจะต้องใช้เวลาคือ ช๊อค แต่ถ้าเวลาผ่านไปก้คงยอมรับได้เอง ซิงไม่ซิงผมไม่สนหรอก ผมแค่อยากได้คนที่รักเรา จิงใจ ไม่นอกใจแค่นี้พอ

HearTLockER
25th November 2011, 17:01
อุเหม่ กระทู้นี้พระเอกเต็มเลยวุ้ย 5555

เป็นผมผมก็รับได้ครับ ขอเเค่ไม่มีโรคอะ อันนี้จริงๆเลย มีอะไรเเล้วไม่เป็นไรหรอกมันเเค่อดีต ขอเเค่ ณ ปัจจุบันใจเขาอยู่กับเราก็พอ
ปล. ขอเป็นพระเอกอีกคน อิอิ

icehayha
25th November 2011, 17:04
รับได้ครับถ้ารักจริงๆอะ

Nariga
25th November 2011, 17:17
อดีตไม่สำคัญ ปัจจุบันคือความจริง อนาคตไม่หยุดนิ่ง ทุกๆสิ่งอยู่ที่ใจ ขอให้รักกันนานๆ ครับ ^^

UkuleleAlone
25th November 2011, 17:19
ลืมไปได้เลย...เรื่องที่เคยผ่านมาให้แล้วไป.....รู็ว่าเธอไม่ตั้งใจให้มันพรั้งพลาดไปอย่างวันนั้น........ฉันไม่เคยแคร์แหละแม้ว่าใครจะคิดอะไรไม่สำคัญขอเพียงเธออย่าไหวหวันเรายังเริ้มกันได้ใหม่......

kornkit46
25th November 2011, 17:24
http://www.youtube.com/watch?v=4xTo24vZJDY
จงอย่าใส่ใจว่าเธอเคยเป็นใคร เธอเคยทำอะไรมา อย่าไปสน ตอนนี้เธอคือแฟนของเรา คนที่เราอยู่แล้วมีความสุขที่สุด !!!

Akkawut
25th November 2011, 17:27
หลังๆนี้เจอแต่กระทู้ความรักแหะ

Poringe
25th November 2011, 17:29
ถ้าไปมีอะไรกะใครมาเป็นร้อยผมรับได้ครับ ถ้าเข้ากะผมได้อะนะ

แต่ถ้าอยู่กะผมแล้วไปนอนกะคนอื่นนี่...รับไม่ได้จริงๆ

[26TH]OisHiZ
25th November 2011, 17:30
ซิงหรือไม่ซิง ผมก็ไม่สนหรอกครับ ขอแค่รักกันก็พอแล้วครับ

LeiTo
25th November 2011, 17:35
ผมไม่สนใจครับ ขอแค่ว่าตอนนี้รักเราก็พอใจแล้ว อดีตลืมยากก็ จงอย่าไปใส่ใจ

yedgudi
25th November 2011, 17:44
ก่อนหน้านั้นไม่สำคัญ แต่ถ้าหลังเราเริ่มคบกัน มิงตายยยยยยยยยยยยย

tanonamnaj
25th November 2011, 18:25
ผมก็ไม่สนนะว่าอดีตของเธอจะเป็นเช่นไรผมสนแต่ปัจจุบันและอนาคตของผมกับเธอเท่านั้นละ

devildark
25th November 2011, 18:31
ถ้าคบกัน ขอให้ มองข้อดี ของเค้าไว้เสมอคับ แล้วคู่ชีวิตจะรุ่ง:kiss

fournarak
25th November 2011, 18:46
เอ้าดี มีประสบการณ์ เป็นงานไว้ก่อน (ล้อเล่น)

army1980
25th November 2011, 18:47
เป็นผมก็รับได้นะ แฟนผมคนปัจจุบันเขาก็เป็นแม่ม้ายลูกติดด้วย แต่ผมก็ไม่แคร์นะ เขาเป็นคนที่ผมรู้สึกว่าเรารอเขามานานแล้วเป็นคนที่ให้กำลังใจมาตลอดรู้สึกดีเมื่อได้อยู่ใกล้กัน
เมื่อตอนน้ำท่วมก็มีแต่เขาคนเดียวที่คอยห่วงใยตลอดเพื่อนฝูงไม่เคยติดต่อมาไถ่ถามกันเลย :declare

PockyBlack
25th November 2011, 19:07
มันแล้วแต่กรณีมีเพศสัมพันธ์กับคนอื่นลักษณะแบบไหน แบบโสเภณีหรือว่าแบบชายกับหญิงธรรมดา

warrapat007
25th November 2011, 19:27
เยี่ยมครับ เป็นผู้ชายที่เรียกได้ว่า "ลูกผู้ชายอย่างเต็มตัว" ยอมรับในสิ่งที่เกิดขึ้นไปแล้ว ผู้ชายแบบนี้หายากครับ^^

การที่คู่รักจะรักกันนานๆ ต้องใช้ 5 รักครับ

1.รักคือการเรียนรู้:ถ้าเรารักแบบเรียนรู้ซึ่งกันและกัน เมื่อวันใดวันนึงเลิกลากันไป วันนั้นเราจะไม่เสียใจ เพราะเราคิดว่า นั่นคือประสบการณ์

2.รักคือการให้:ถ้าเรารู้จักให้ ไม่ว่าจะเป็นการให้ความรู้สึกดีๆต่อกัน ให้น้ำใจและให้ความรักที่ดีต่อกันผมเชื่อว่า คู่ของเรานั้นจะรักนานมากขึ้น

3.รักคือการให้เกียรติ:ถ้าเรามีความรักแบบให้เกียติซึ่งกัน ไม่มีใครเเหนือกว่าใคร เราคือเนื้อเดียวกัน

4.รักคือการปล่อยวาง:ถ้าเรารักกันแบบปล่อยวาง ไม่ผูกมัดซึ่งกันและกัน ปล่อยให้เขาได้ทำตามใจบ้าง เชื่อได้เลยว่ารักกันนานแน่นอน

5.รักคือการมองในแง่ดี:เวลาวันไหนที่เราทะเลาะกัน ให้เราลองนึกคิด ในสิ่งที่ดีๆของเขา แล้วความโกรธนั้นจะลดลง

ถ้าทำได้ 5 ข้อนี้ เชื่อได้เลย ชีวิตรักของคุณจะมีแต่ความสุข

ขอบคุณที่ชมครับ

simon0062
30th November 2011, 00:23
ผมรับได้นะ

ถึงเธอผ่านผู้ชายมาแล้ว ก็ไม่เป็นไร

เพราะผมก็เคยผ่านผู้ชายมาแล้วเหมือนกัน ก๊ากกกกกกกกกกกก+!!!

หลอกๆๆ ผมไม่เคย:dance

thizo
30th November 2011, 17:05
ผมขอเป็นหนึ่งเสียง นะครับ ว่า "รับไม่ได้ครับ"

เพราะว่า ผมกลัว "เอด...........................ยด" 5555555 ;
:D

kingofstep71
2nd December 2011, 00:38
http://www.youtube.com/watch?v=4xTo24vZJDY

มอบเพลงนี้ ให้ จขกท. ครับผมชอบมากฟังแล้วโคตรซึ้ง

11rd
2nd December 2011, 00:45
ถามจริงเถอะ...สำหรับคนที่รับไม่นะ....ทุกทีจ้องแต่จะฟันสาวซิงแล้วชิ่งไป....แต่ทีพอจะแต่งดันจะเอาซิง....มันคงเหลือให้อยู่มั้ง

MAMO_CHIIZ
2nd December 2011, 01:03
หญิงโสดมีจริงหญิงซิงไม่มีในโลกครับ ^ ^

หนุ่มหน้าหวาน
2nd December 2011, 03:38
อยากตะโกนดังๆ ว่า "รับไม่ได้ครับ" คือผมยังซิงอะ ถ้าแฟนไม่ซิงเหมือนเอาเปรียบเกินไป รอผมหายซิงก่อนแล้วได้หมด

fear5786
2nd December 2011, 03:53
อยากเป็นแค่ได้ชื่อว่า "ผู้ชาย" หรืออยากเป็น "ลูกผู้ชาย" เลือกเอา.. (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=46930&p=560483#post560483)

JiabLand
2nd December 2011, 04:40
ขอตบมือให้เลยครับ:clap:clap:clap
ผมก็รับได้ครับ รับได้เพราะรักเขา
แต่ผมยังจำคำๆนี้ไม่คิดลืม "สัญญานะว่าจะไม่ทิ้งเค้า"
แฟนเก่า : ตัวเองสัญญากะเค้านะว่าจะไม่ทิ้งเค้าอะ
ผม : อื้ม...สัญญาเค้าจะไม่ทิ้งตัวเอง (ผมยอมรับนะว่าตอนนั้นผมตอบไปบ้างไม่คิดอะไร)
แฟนเก่า : ตัวเองสัญญาแล้วนะ
แต่พอไม่นานเทอก็เรียนจบมหาลัยแล้วเทอก็กลับไปทำงานที่บ้าน
แต่ส่วนผมยังเรียนไม่จบยังต้องเรียนแก้ที่ดร็อปไว้เพราะว่ามีอยู่ช่วงนึงผมต้องผ่าตัดแล้วต้องนอนรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลเกือบเดือน(แต่ตอนนั้นผมกับเทอยังไม่ได้เป็นแฟนกันนะ)
ตอนแรกๆผมโทรไปหาเขาก็ยังรับอยู่นะก็ยังคุยกันตามปกติแต่พอหลังสงกรานต์ที่ผ่านมาเทอบอกว่าช่วงนี้เขาเหนื่อยๆนะเพราะว่างานเยอะมากอาจจะไม่ค่อยได้โทรหารึรับสายนะ
แต่พอจากวันนั้นเทอก็ไม่เคยรับสายผมอีกเลยเป็นเดือนๆ ผมเลยอยากรู้ว่าเค้าเป็นอะไรรึเปล่าด้วยความเป็นห่วงผมเลยเอาเบอร์เพื่อนผมโทรไปหา
เทอรับ เทอบอกว่าไม่ค่อยว่างงานที่บ้านเยอะมากเลย(น้ำเสียงแบบเบื่อๆไม่ค่อยอยากคุย)แล้วอยู่ดีๆเทอก็บอกว่า "เราเลิกกันเถอะ"
ผมกล้าพูดอย่างไม่อายเลยว่า ตอนนั้นผมถึงกับร้องไห้แต่พยายามไม่ให้เขารู้ ผมก็ถามว่าทำไมเค้าผิดอะไรหรอ เทอบอกมาคำเดี่ยวว่า ไม่มีเหตุผล
ผมก็เลยนึกไปถึงตอนที่สัญญากันไว้ ว่าผมจะไม่ทิ้งเค้าแล้วผมก็ไม่เคยคิดที่จะทิ้งด้วยแต่เขากับทิ้งผม (อันนี้เล่าย่อๆนะครับขนาดย่อยังยาวเลย)
ตอนนี้ก็เลิกกันมาได้ 4-5 เดือนละ ทุกวันนี้บอกตรงๆผมก็ยังรักและคิดถึงเขาเสมอ แต่เราก็ทำไรไม่ได้...แล้วผมก็ไม่เคยจะโกรธจะเกลียดทุกคนที่ทิ้งผมเลย
มีใครเคยเป็นแบบผมบ้าง

nuiduidui
2nd December 2011, 04:43
ลองอ่านกระทู้นี้แล้วคิดใหม่ซะนะ

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=46930&p=560496&posted=1#post560496

Nuttawatcom
2nd December 2011, 23:48
ได้สิ แต่ทำใจยากมากๆๆๆๆเลยครับ

UpBraHum
2nd December 2011, 23:56
ผมว่าลองอ่านอันนี้ดู

ยาวหน่อยแต่ผมชอบมากเลย

http://wog.goldensoft.co.th/board/home.php?mod=space&uid=342&do=blog&id=19

เป็นกำลังใจให้

nook6199
3rd December 2011, 00:03
เค้าไม่ได้ไปแอบมีไรกับใครตอนมีเรานี่ครับ อยุ่กับปัจจุบันดีที่สุด

kothkeo178
3rd December 2011, 10:45
อดีตเขาอาจจะผิดพลาดกันได้ แต่อนาคตต่างหากที่เราควรจะมอง เป็นผมก็รับได้ไม่ว่าคนรักตัวเองจะเคยผ่านมากี่ครั้ง ขอแค่เขาซื่อสัตย์และรักเราเพียงคนเดียว ก็เพียงพอแล้ว

newvisions
3rd December 2011, 12:19
ขอตอบ ว่าไม่รู้ ถ้าเรารู้ก่อนว่าผู้หญิงคนหนึ่ง ที่ยังไม่ได้รู้จักกับเราเคยผ่านอะไรมาเยอะ ก่อนที่เธอจะมารู้จักเรา เรายังอยากจะรู้จักเธอหรือจีบเธอเป็นแฟน อีกหรือเปล่า อันนี้ผมตอบไม่ได้ แต่จะคบแบบเพื่อนอันนี้คบได้แต่จะจีบเป็นแฟนไหม ผมตอบไม่ได้

CanDiiZ
3rd December 2011, 12:29
ทีเราผ่านผู้หญิงมากี่คนล่ะ ?_?

ใจเขาใจเรา

ไม่เป็นไร ฉันรับได้ทุกอย่าง >_<" :heart

Type-7442
3rd December 2011, 13:11
รับได้อยู่แล้ว Love มันอยู่เหนือคำว่า Lust ครับ

inwfitza
3rd December 2011, 13:17
เป็นผม ผมก็รับได้นะครับแต่ท่ามีอะไรกับคนอื่นตอนคบกับเรานี่ก็อีกเรื่องหนึ่ง นะ คงต้องพิจราณากันยาววเลยแหล่ะ แต่ผมรับได้นะครับบบบบ:mad3

babaroz
3rd December 2011, 13:20
ผมรับได้น่ะแต่ว่าแฟนผมไม่เคยมีอะไรกับใครมาก่อนจนเจอผมน่ะเออ ^^

babaroz
3rd December 2011, 13:21
ผมขอเป็นหนึ่งเสียง นะครับ ว่า "รับไม่ได้ครับ"

เพราะว่า ผมกลัว "เอด...........................ยด" 5555555 ;
:D

ถ้าพี่กลัว เอด ยด พี่ก็ต้องรับได้ดิ :)

zerodevice
3rd December 2011, 13:24
ความรักไมาต้องการเหตุผล

Xandel
3rd December 2011, 21:05
รับได้สิ คนเรารักที่ใจ มิใช่ที่กายาและความสดซิง
ถ้ารักจริง เรื่องแค่นี้ ไปแคร์อะไร? จริงมะ

kingmes
4th December 2011, 08:54
ผมรับได้นะครับ
เพราะผมอยากจะทำให้แฟนผมเห็นและได้รับรู้ว่าผู้ ชายที่รักเธอจริงและไม่ทิ้งยังมีอยู่จริง

จบ.....

jojo5528
5th December 2011, 18:57
ซิงไม่ซิงไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ ผมจะขอเธอคนนี้เป็นคนสุดท้าย 555+

manning18
5th December 2011, 19:01
รับได้ครับแม้ยังไม่มีใครเอาก็ตาม แง T_T

ตอนนี้เคยไม่เคยไม่รู้แต่ผมยังไม่เคย มีแฟน เศร้า ...

jojo5528
5th December 2011, 19:02
ขอตบมือให้เลยครับ:clap:clap:clap
ผมก็รับได้ครับ รับได้เพราะรักเขา
แต่ผมยังจำคำๆนี้ไม่คิดลืม "สัญญานะว่าจะไม่ทิ้งเค้า"
แฟนเก่า : ตัวเองสัญญากะเค้านะว่าจะไม่ทิ้งเค้าอะ
ผม : อื้ม...สัญญาเค้าจะไม่ทิ้งตัวเอง (ผมยอมรับนะว่าตอนนั้นผมตอบไปบ้างไม่คิดอะไร)
แฟนเก่า : ตัวเองสัญญาแล้วนะ
แต่พอไม่นานเทอก็เรียนจบมหาลัยแล้วเทอก็กลับไปทำงานที่บ้าน
แต่ส่วนผมยังเรียนไม่จบยังต้องเรียนแก้ที่ดร็อปไว้เพราะว่ามีอยู่ช่วงนึงผมต้องผ่าตัดแล้วต้องนอนรักษาตัวอยู่ที่โรงพยาบาลเกือบเดือน(แต่ตอนนั้นผมกับเทอยังไม่ได้เป็นแฟนกันนะ)
ตอนแรกๆผมโทรไปหาเขาก็ยังรับอยู่นะก็ยังคุยกันตามปกติแต่พอหลังสงกรานต์ที่ผ่านมาเทอบอกว่าช่วงนี้เขาเหนื่อยๆนะเพราะว่างานเยอะมากอาจจะไม่ค่อยได้โทรหารึรับสายนะ
แต่พอจากวันนั้นเทอก็ไม่เคยรับสายผมอีกเลยเป็นเดือนๆ ผมเลยอยากรู้ว่าเค้าเป็นอะไรรึเปล่าด้วยความเป็นห่วงผมเลยเอาเบอร์เพื่อนผมโทรไปหา
เทอรับ เทอบอกว่าไม่ค่อยว่างงานที่บ้านเยอะมากเลย(น้ำเสียงแบบเบื่อๆไม่ค่อยอยากคุย)แล้วอยู่ดีๆเทอก็บอกว่า "เราเลิกกันเถอะ"
ผมกล้าพูดอย่างไม่อายเลยว่า ตอนนั้นผมถึงกับร้องไห้แต่พยายามไม่ให้เขารู้ ผมก็ถามว่าทำไมเค้าผิดอะไรหรอ เทอบอกมาคำเดี่ยวว่า ไม่มีเหตุผล
ผมก็เลยนึกไปถึงตอนที่สัญญากันไว้ ว่าผมจะไม่ทิ้งเค้าแล้วผมก็ไม่เคยคิดที่จะทิ้งด้วยแต่เขากับทิ้งผม (อันนี้เล่าย่อๆนะครับขนาดย่อยังยาวเลย)
ตอนนี้ก็เลิกกันมาได้ 4-5 เดือนละ ทุกวันนี้บอกตรงๆผมก็ยังรักและคิดถึงเขาเสมอ แต่เราก็ทำไรไม่ได้...แล้วผมก็ไม่เคยจะโกรธจะเกลียดทุกคนที่ทิ้งผมเลย
มีใครเคยเป็นแบบผมบ้าง
ผมก็เคย
2-3ปีอ่ะ กว่าจะทำใจได้ นิสัยดีจริงๆ แต่เลิกกันเพราะห่างกันไปนานเลย

warrapat007
9th December 2011, 12:29
เยี่ยมครับ เป็นผู้ชายที่เรียกได้ว่า "ลูกผู้ชายอย่างเต็มตัว" ยอมรับในสิ่งที่เกิดขึ้นไปแล้ว ผู้ชายแบบนี้หายากครับ^^

การที่คู่รักจะรักกันนานๆ ต้องใช้ 5 รักครับ

1.รักคือการเรียนรู้:ถ้าเรารักแบบเรียนรู้ซึ่งกันและกัน เมื่อวันใดวันนึงเลิกลากันไป วันนั้นเราจะไม่เสียใจ เพราะเราคิดว่า นั่นคือประสบการณ์

2.รักคือการให้:ถ้าเรารู้จักให้ ไม่ว่าจะเป็นการให้ความรู้สึกดีๆต่อกัน ให้น้ำใจและให้ความรักที่ดีต่อกันผมเชื่อว่า คู่ของเรานั้นจะรักนานมากขึ้น

3.รักคือการให้เกียรติ:ถ้าเรามีความรักแบบให้เกียติซึ่งกัน ไม่มีใครเเหนือกว่าใคร เราคือเนื้อเดียวกัน

4.รักคือการปล่อยวาง:ถ้าเรารักกันแบบปล่อยวาง ไม่ผูกมัดซึ่งกันและกัน ปล่อยให้เขาได้ทำตามใจบ้าง เชื่อได้เลยว่ารักกันนานแน่นอน

5.รักคือการมองในแง่ดี:เวลาวันไหนที่เราทะเลาะกัน ให้เราลองนึกคิด ในสิ่งที่ดีๆของเขา แล้วความโกรธนั้นจะลดลง

ถ้าทำได้ 5 ข้อนี้ เชื่อได้เลย ชีวิตรักของคุณจะมีแต่ความสุข

ข้อ 4 ผมทำไม่ได้ครับ ผมไม่ชอบที่แฟนผมไปคุยกับผู้ชายอื่น ทะเลาะกันบ่อยๆเพราะ FaceBook