PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณอ่านแล้วรู้สึกอย่างไร

RapG-unit
25th November 2011, 17:40
แพทย์ผู้ใกล้ชิด'ในหลวง'ของร้องล่ะ ช่วยส่งต่อด้วยแพทย์ผู้ที่รับใช้ใกล้ชิด เล่าให้ฟังว่า ภาพที่พ่อนั่งเหม่อลอยอยู่ริมแม่น้ำเจ้าพยาเป็นเวลานาน เหมือนจะร้องไห้นั้น ณ ที่ตรงนั้นกลับเวลายาวนานพ่อพูดออกมา ประโยคเดียวว่า "เราไปทำอะไรให้เขาเจ็บช้ำหรือ คนไทยเหล่านั้นถึงได้โกรธเกลียดเราขนาดนี้" ผู้อยู่ใกล้ชิดพ่อน้ำตาใหลพรากสงสารพ่อ ที่ทำทุกอย่าทั้งชีวิตพ่อเพื่อคนไทยตลอด......

เครดิต : เพื่อนส่งให้ทาง facebook นะครับ

สำหรับผมอ่านแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีเลยครับ

mikeGLA
25th November 2011, 18:25
แย้งกันลงซะนะตัวอะ

RapG-unit
25th November 2011, 18:27
แย้งกันลงซะนะตัวอะ

อดไปน้า ฮ่า ฮ่า

เปิดประตูปล่อยน้ำให้ไปเป็นธรรมชาติเเต่เเรกก็จบเเล้ว

ุดเริ่มต้นของการดราม่า

TumFeNix
25th November 2011, 18:31
เปิดประตูปล่อยน้ำให้ไปเป็นธรรมชาติเเต่เเรกก็จบเเล้ว

GrimReaper
25th November 2011, 22:00
ปล่อยไห้เป็นไปตามธรรมชาติไช่เลย ปล่อยไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็หมดกั๊กนานๆ ยิ่งไปกันใหญ่

restore
1st December 2011, 00:30
ผมจำได้ว่าประโยคนี้ไม่เกี่ยวกับน้ำท่วมนะครับ แต่มันเป็นเรื่องของ สี ต่าง ๆ ที่ทำให้บ้านเมืองแตกแยก.... อ่านแล้วหดหู่ใจมากครับ สงสารท่าน

guidekub
1st December 2011, 08:18
ขอบคุณครับ

ปล. เกี่ยวไรกับน้ำท่วมอ่ะครับ งง = ="

offerre
9th December 2011, 21:01
อย่าท้อนะครับ พ่อหลวงของพวกเรา

ยังมีพวกเราอีกมากกว่า 90% ที่จะอยู่ข้างๆพ่อหลวงและจะรักพ่อหลวงตลอดไป