PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมแฟนชอบหาเรื่องทะเลาะ?

sentinel12
25th November 2011, 18:19
ตามหัวข้อเลยครับ

อย่างสมมุติ นะครับผมคุยกับเขาดีๆ อยู่ๆ ชอบลากเข้าเรื่องดราม่า อย่างถาม ว่า ระหว่าง หน้าตาดีแต่โง่ กับ ฉลาด แต่หน้าปลวกอะไรแบบนี้
จะเลือกอะไร

พอผมตอบ หน้าตาดีแต่โง่ เพราะ อย่างน้อย เราก็ยังสอน เขาได้

ก็บอกอีก หน้าตาไม่ดี ก็แต่งได้ แล้วก็พาทะเลาะ = =??

แล้วผมคุยกับเพื่อนก็ชอบคิดว่าผมว่า ตัวเธอเอง = =

แล้วก็ มีอะไรก็ คุยกับเพื่อน มากกว่าจะคุยกับผม

แล้วชอบคิดไปเองว่าผม ปิดบัง ผมโกหก ทั้งๆ ที่ไม่มีอะไีรเลย

แฟนใครเป็นแบบแฟนผมบ้าง

ปล.ผมโทรไป คุยได้แปปเดียววาง พอเพื่อนโทรไป คุย เป็นสิบนาที คือไม่ใช่อะไร บางทีมันก็น้อยใจ = =

magabers
25th November 2011, 18:20
ผู้หญิงชอบใส่อัลติ ให้ผู้ชายง้อครับ

chain76
25th November 2011, 18:21
อย่างสมมุติ นะครับผมคุยกับเขาดีๆ อยู่ๆ ชอบลากเข้าเรื่องดราม่า อย่างถาม ว่า ระหว่าง หน้าตาดีแต่โง่ กับ ฉลาด แต่หน้าปลวกอะไรแบบนี้
จะเลือกอะไร

พอผมตอบ หน้าตาดีแต่โง่ เพราะ อย่างน้อย เราก็ยังสอน เขาได้

ก็บอกอีก หน้าตาไม่ดี ก็แต่งได้ แล้วก็พาทะเลาะ = =??

แล้วผมคุยกับเพื่อนก็ชอบคิดว่าผมว่า ตัวเธอเอง = =

แล้วก็ มีอะไรก็ คุยกับเพื่อน มากกว่าจะคุยกับผม

แล้วชอบคิดไปเองว่าผม ปิดบัง ผมโกหก ทั้งๆ ที่ไม่มีอะไีรเลย

แฟนใครเป็นแบบแฟนผมบ้าง

ปล.ผมโทรไป คุยได้แปปเดียววาง พอเพื่อนโทรไป คุย เป็นสิบนาที คือไม่ใช่อะไร บางทีมันก็น้อยใจ = =

ถามเค้าไปแบบนี้เลยครับ :mad:

Neoxz
25th November 2011, 18:24
นี่ล่ะอาร์ต ตัวแม่ !!!!

RapG-unit
25th November 2011, 18:24
เหมือนแฟนเก่าผมเลยอะ

sentinel12
25th November 2011, 18:34
ถามเค้าไปแบบนี้เลยครับ :mad:

ถามบอกเป็นไร

ได้รับคำตอบว่าไม่เป็นไรทุกครั้งไป 555

TesTo
25th November 2011, 18:41
เปิดเพลงนี้ให้เขาฟัง

http://www.youtube.com/watch?v=NA7UNhYl_MQ

ZediEz
25th November 2011, 18:44
ยังไงก้พยยามอดทนไว้นะครับ
ผมเพิ่งโดนบอกเลิกมา
ตอนนี้ที่ทำได้แค่คิดถึง ~

ตอนนี้คุณอาจจะยังไม่รู้สึกอะไร แต่ถ้าเสียเค้าไป คุณจะเสียใจไปตลอด ถึงตอนนั้น มันก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว

popone11
25th November 2011, 18:44
แต่ผมชอบหาเรื่อง อ่ะครับ 555.

R_L_K
25th November 2011, 19:25
ผู้หญิงก็เป็นแบบนี้แหละค่ะ ขอแค่ให้ผู้ชายเข้าใจ คุณเคยฟังเพลงของปานหรือเปล่า

"ฉันก็รู้ก็รู้ว่าฉันมันน่ารำคาญ ฉันก็รู้ก็รู้ว่าฉันมันดื้อจะตาย
ฉันวุ่นวายกับเธอ มากเกินไป ถึงทำให้เธอต้องทิ้งมา

ต้องอย่างงี้ต้องได้อย่างงั้นต้องได้ดังใจ ต้องมาหาไม่ให้ไปไหนๆทุกเวลา
เรียกร้องเอาจากเธอ มากเกินกว่า คนรักสักคนหนึ่งยอมให้กัน

ไม่มีเหตุผล ไม่ยอมจะฟังเธอสักอย่าง พูดกันกี่ครั้ง ก็เหมือนไม่เข้าใจ

แต่อยากให้รู้ ผู้หญิงทุกคนต้องเอาแต่ใจรู้ไหม อยากจะมีใครดูแลไม่ห่างกัน
และอยากให้รู้ ผู้หญิงทุกคนอยากเป็นคนสำคัญ ของคนที่รักกันเท่านั้นเอง

ฉันไม่รู้ไม่รู้ว่าฉันต้องทำยังไง และไม่รู้ต้องพูดคำไหนให้เราคืนดี
ถึงฉันเอาแต่ใจ ฉันไม่ดี แต่ทุกวินาทีก็รักเธอ"

แถมให้อีกเพลงค่ะ
"ก็อยากให้รู้ ผู้หญิงทุกคนต้องเอาแต่ใจรู้มั้ย แค่อยากมีใครดูแลไม่ห่างกัน
และอยากให้รู้ผู้หญิงทุกคนอยากเป็นคนสำคัญ ของคนที่รักกันเท่านั้นเอง
คำนี้เธอคงเบื่อเลยใช่มั้ย อยู่ไหนทำไมไม่ยอมโทรเข้ามา
จับผิดเธอได้ทุกเวลา ไม่พูดไม่จาเหตุผลก็ไม่มี

ยอมรับว่าเรื่องจริง แต่ผู้หญิงก็เป็นอย่างนี้
ก็รู้ว่าทำตัวไม่ดี แต่ไม่รู้จะเปลี่ยนยังไง

หากไม่รักจะห่วงมั้ย จะหวงทำไมตอบฉันสิ
ที่ต้องระแวงอยู่ทุกนาที อย่าคิดว่ามันไม่เหนื่อยใจ
ผู้หญิงคนหนึ่งไม่มีเหตุผล แต่ก็ทำเพื่อใครสักคนด้วยใจ
ความรักอยู่เหนือคำว่าทำไม ทั้งที่เป็นแค่เรื่องง่ายๆ แต่ผู้ชายไม่เคยรู้เลย"

ปล.ผู้หญิงทุกคนเอาแต่ใจ:cool:

net0419010
25th November 2011, 19:30
ระวังเถอะ อาการเเบบนี้ ฝ่ายหญิงอาจจะกำลังจะตีจากเราไป

เนื่องจากเจอคนถุกใจคนใหม่ ในไม่ช้านี้ ขอให้เอาใจเค้าไว้ตามใจทุกอย่างไม่ฉะนั้น จะ

จะ จะ จะ จะ......ไม่มีอะไรหรอก

nuiduidui
25th November 2011, 19:35
ตบกบาลเลยครับ(ล้อเล่น)ผมชอบทะเลาะกับแฟนเรื่องที่ต่างคนต่างตามใจกันมากกว่าจนหงุดหงิด

JunzkiI3rown
25th November 2011, 19:52
เขาอาจจะต้องการสื่อ ความในใจของเขามั้งค่ะ เลยไม่กล้าบอกตรงๆ บางทีที่เขาอารมณ์เสียอาจเป็นเพราะว่าคุณตอบไม่ตรงกับที่เขาคิดให้คุณตอบน่ะ เข้าเลยสื่อความหมายที่จะสื่อต่อไปไม่ได้ ย่าคิดมาเลย ^^":yes

tontan1901
25th November 2011, 19:55
าีสรรชีวิตงับ ไม่ก็ดูรายการ Vrsoมาก อาจจะคิดมากน่ะงับ

purinatjr
25th November 2011, 20:02
ขาให้คุณง้อมั้งคับ 5555
ลองถามเขาไปตรงๆ เลยฮะ
เป็นลูกผู้ชาย กล้า ๆ หน่อยฮะ
ถามไปเลยยย

Jizsy
25th November 2011, 20:05
คันหูรึป่าวเลยเรียกร้องความสนใจ :o (ล้อเล่น)

i007
25th November 2011, 20:13
วันไหนไม่มีคน คนนั้นให้ทะเลาะห์ วันนั้นแหละเศร้า เราเป็น ผช ยอมๆเถอะน่ะรักเค้าให้มากๆ

PKbiw
25th November 2011, 20:37
5555 อยากจะบอกว่า เราเป็นประเภท นั้นน่ะ มันติดเลยอ่ะ ไอนิสัยชวนทะเลาะ เนี่ย ญ หลายๆ คนหนีไปจากผมเพราะนี้แหละ

ท่าผมคิดว่าเป็นเพราะอะไร ก็คงเราจะงี่เง่า (มันเป็นเรื่องธรรมดาสำหรับคนรักกัน) เรียกร้องความสนใจ

เอาแต่ใจเป็นที่ 1 ไม่ยอมใคร นายต้องผิดตลอด เธอจะถูกเสมอ อืมประมาณนี้แหละมั้ง เค้าคงต้องการแบบนี้แหละ

ผมคิดในแบบของผมน่ะ เพราะผมเป็นคนแบบนี้อ่ะ ไม่รู้จะเหมือนป่าวว

communism
25th November 2011, 22:49
ท่านสงสัยจะลืมกฎของเมียที่ตั้งไว้ให้เรา อย่าเถียงครับ ไม่งั้นเจ๊เขาไม่ชนะไม่เลิกลา

ผมแนะนำให้ท่านอืมๆ แกล้งโง่ไปดีกว่า ถ้าไม่อยากทะเลาะกันเรื่องไร้สาระ

ผมเจอประจำ ถ้าต่างคนต่างไม่ยอมแล้ว มันจะลงตัวได้ไง ต้องมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งยอมครับ

ปล.ยอมแกล้งโง่บางเรื่องนะครับ :o

Winters
26th November 2011, 02:18
ท่านสงสัยจะลืมกฎของเมียที่ตั้งไว้ให้เรา อย่าเถียงครับ ไม่งั้นเจ๊เขาไม่ชนะไม่เลิกลา

ผมแนะนำให้ท่านอืมๆ แกล้งโง่ไปดีกว่า ถ้าไม่อยากทะเลาะกันเรื่องไร้สาระ

ผมเจอประจำ ถ้าต่างคนต่างไม่ยอมแล้ว มันจะลงตัวได้ไง ต้องมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งยอมครับ

ปล.ยอมแกล้งโง่บางเรื่องนะครับ :o

สรุปเราเป็นควายเผือกก!!!! T____T

Aunatix
26th November 2011, 18:55
เพราะเขาอยากมีเซ็กส์ครับ

TanInw1410
26th November 2011, 19:43
ขอบอกครับเหตุการณ์ของคุณเป๊ะครับ ตรงกับผมมาก จนตอนหลังผมก็ต้องบอกเลิกเธอไปครับ ไม่ใช่ว่าผมหมดรักหรือมีคนอื่นนะ ก็อย่างว่าอะเน้อ ตัวเธออะ

เพราะเขาอยากมีเซ็กส์ครับ

หะ จริงหรอครับ:eek: งั้นแฟนผมก็คง~ เอ่อ ไม่น่าใช่ละ อายุแค่13เอง 55:stop

DarkPiew
27th November 2011, 01:30
งี่เง่าแบบนี้ต้องจับ ร่อน :girlhaha

DarkPiew
27th November 2011, 01:32
ขอบอกครับเหตุการณ์ของคุณเป๊ะครับ ตรงกับผมมาก จนตอนหลังผมก็ต้องบอกเลิกเธอไปครับ ไม่ใช่ว่าผมหมดรักหรือมีคนอื่นนะ ก็อย่างว่าอะเน้อ ตัวเธออะ

หะ จริงหรอครับ:eek: งั้นแฟนผมก็คง~ เอ่อ ไม่น่าใช่ละ อายุแค่13เอง 55:stop

ป๊าดดด ป๊าด ป๊าด ป๊าด ป๊าด ปื้ดดดด ทำไมมันไวแบบนี้ครับพี่น้องครับบบ
อนาคตของชาติ จะเสียเนื้อ(นั่นล่ะ)ในวัยเพียงเท่านี้รึ ไม่แน่สัก15-16

TanInw1410
27th November 2011, 10:00
ป๊าดดด ป๊าด ป๊าด ป๊าด ป๊าด ปื้ดดดด ทำไมมันไวแบบนี้ครับพี่น้องครับบบ
อนาคตของชาติ จะเสียเนื้อ(นั่นล่ะ)ในวัยเพียงเท่านี้รึ ไม่แน่สัก15-16

อ่อๆ ไม่นะครับ ถึงผมจะมีแฟนตอนอายุเท่านี้แต่ผมก็คบกันแบบให้เกียรติซึ่งกันและกันครับ และไม่เอามาเกี่ยวกับการเรียนด้วยครับ

ปล. แต่ตอนนี้เลิกกับเธอไปแล้ว แหะๆ

Aliensh
27th November 2011, 11:07
มี 2 ข้อ ถ้าไม่หมดรัก ก็ ช่วงวันมามาก

clover4701
27th November 2011, 20:56
ผมว่านะครับ ทะเลาะกันบ่อยๆอ่ะครับ รักกันม๊ากกมากครับ (มีใครคิดแบบเราบ้างเนี่ย!!)
ผมก็คิดว่าเค้าต้องการให้ง้อล่ะครับๆ แล้วก้ ผู้หญิงเค้าก็แบบนี้ละครับ เอาแต่ใจ อย่าใสใจไปเลยครับๆ

Xandel
28th November 2011, 01:30
เจ้าหล่อนคงอยากทดสอบความเป็นผู้นำมั๊ง ฮ่าๆๆ

payback
28th November 2011, 01:40
ถึงวันแดงเดือด พยายามทำตัวดีๆเข้าไว้ครับ :bye