PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเป็นพ่อ nero

dantezeedza
25th November 2011, 21:44
จากที่ได้เล่น devil may cry 4 (หลายรอบ) ยังงงอยู่ว่าทำไม yamato ถึงเลือก nero เพราะผมยังงงอยู่ว่าไอดาบ yamato เนี้ยเป็นของ vergil และ vergil ทำมันตกหรอหรือ vergil เป็นพ่อ nero แล้ว vergil ตายยังหรือหายสาบสูญ

redwallnut
30th November 2011, 17:32
ครับ Nero เป็นลูกของ Vergil ครับ ส่วน Vergil ก็ถูก Mondus บังคับให้มาสู้กับเราใน ภาค 1 แล้วก็ตายไปแล้้วครับ

degden009
30th November 2011, 17:34
:eek:ผมเพิ่งรู้นะเนี่ย ว่าvergil เป็นพ่อของ nero เคลียมาจนครบทุกโหมดแล้วนะเนี่ย

teerachai212
30th November 2011, 17:38
ครับ Nero เป็นลูกของ Vergil ครับ ส่วน Vergil ก็ถูก Mondus บังคับให้มาสู้กับเราใน ภาค 1 แล้วก็ตายไปแล้้วครับ

กอยังงง ยุอะคับ แล้วถ้างั้น nero ตอนภาคแรกมันใครงะ ผมว่าคนทำมันไม่ได้เรียงภาคแล้ว nero กอไม่ได้ เป้นลูกของ vergil หรอก เพราะว่า nero เกิดจาก เผ่าปีศาจ กับ มนุษย์ กอเลยมีแขนของปีศาจ

ส่วนร่างกายเปนมนุษ พ่อของ nero น่าจะเป็นปีศาจที่แข่งแกร่งอาจจะเคยสู้กับ mondus อะ จึงทำให้ nero มีพลังปีศาจที่รุ่งแรง จึงสามารถใช้ดาบ yamato ได้

ไม่รุน๊ ถูกป่าว มั่วจากการที่เคยเล่นมา4ภาคเนี้ย

DeadCarnival
30th November 2011, 18:05
กอยังงง ยุอะคับ แล้วถ้างั้น nero ตอนภาคแรกมันใครงะ ผมว่าคนทำมันไม่ได้เรียงภาคแล้ว nero กอไม่ได้ เป้นลูกของ vergil หรอก เพราะว่า nero เกิดจาก เผ่าปีศาจ กับ มนุษย์ กอเลยมีแขนของปีศาจ

ส่วนร่างกายเปนมนุษ พ่อของ nero น่าจะเป็นปีศาจที่แข่งแกร่งอาจจะเคยสู้กับ mondus อะ จึงทำให้ nero มีพลังปีศาจที่รุ่งแรง จึงสามารถใช้ดาบ yamato ได้

ไม่รุน๊ ถูกป่าว มั่วจากการที่เคยเล่นมา4ภาคเนี้ย

Nero ภาคแรกนี่คือ Vergil นั่นแหละครับ เป็น Vergil หลังจากที่ตกหน้าผาไปถึงส่วนที่ลึกที่สุดของโลก แล้วไปสู้กับปีศาจชื่ออะไรผมเองก็จำไม่ได้ จนได้รับพลังมา (ฉากที่พูดถึงฉากจบลับในภาคที่ 3)

แล้ว Vergil ก็กลับมาสู้กับ Dante ใน DMC1 และก็ได้พ่ายแพ้ไป (ส่วนชื่อของ Vergil ที่ปรากฏตัวออกมาใน DMC1 เจ้าตัว Vergil ใช้ชื่อว่า Nelo Angelo)

ส่วนที่ว่า Nero เป็นลูกใคร ก็เป็นลูกของหญิงนิรนามคนนึงที่ตั้งท้องกับ Vergil จนได้มาเป็น Nero

saimtogo
30th November 2011, 18:07
ผมนึกว่าวินญาณของ Vergil มาสิงนะนี่:eek:

bave233
30th November 2011, 18:15
เดียวนะ เดียวนะ งั้นเฮีย ดันเต้ ของเราก็ เป็นน อาหนะสิ..... เพิ้งรู้นะเนี่ย

Mustas
30th November 2011, 18:16
Nero ภาคแรกนี่คือ Vergil นั่นแหละครับ เป็น Vergil หลังจากที่ตกหน้าผาไปถึงส่วนที่ลึกที่สุดของโลก แล้วไปสู้กับปีศาจชื่ออะไรผมเองก็จำไม่ได้ จนได้รับพลังมา (ฉากที่พูดถึงฉากจบลับในภาคที่ 3)

แล้ว Vergil ก็กลับมาสู้กับ Dante ใน DMC1 และก็ได้พ่ายแพ้ไป (ส่วนชื่อของ Vergil ที่ปรากฏตัวออกมาใน DMC1 เจ้าตัว Vergil ใช้ชื่อว่า Nelo Angelo)

ส่วนที่ว่า Nero เป็นลูกใคร ก็เป็นลูกของหญิงนิรนามคนนึงที่ตั้งท้องกับ Vergil จนได้มาเป็น Nero

งงครับ Nero ภาคแรก - -" เวอร์จิล ตกไปสู้กับ เจ้าแห่งโลกปีศาจ แล้ว ก็แพ้จึงโดนควบคุม หลังจากนั้น ก็สู้ กับดันเต้ ดูเหมือนว่าระหว่างการต่อสู้ ความทรงจำส่วนนึงกลับมามั้ง แล้วไอเจ้าปีศาจหน้าโง่ก็โดนดันเต้ เก็บ

RlucksN
30th November 2011, 22:06
นีโล แองเจลโล่ที่โผล่ภาคแรกก็เวอร์จิลไงครับ สังเกตจากตอนที่ถอดหมวกออกกับเครื่องรางที่ได้มาประกอบเป็นดาบสปาด้าได้และที่ดันเต้นึกถึงอดีตในงานวันเกิด

ส่วนนีโรในภาค4 ในฉบับนิยายมีบอกเป็นนัยๆครับว่าเป็นลูกของเวอร์จิล

ปล.แต่ก็ยังมีปริศนาอยู่อีกหลายอย่างนะ อย่างตอนที่นีโรสู้กับบีเรียล บีเรียลบอกนีโรเหมือนกับ "เขา" แล้วเขานี่มันใครกัน?

FreedomBlood
30th November 2011, 22:45
ตามที่ผมอ่านในArt Book DMC นะนีโรเป็นลูกใครไม่รู้นะแต่กำพร้าแล้วหัวหน้านักดาบอะไรนี้แหละอุปการะมาเลี้ยงดู แล้วแขนนั้นก็เป็นมาตั่งแต่เกิดแล้ว และผมคิดว่ามันคงไม่ใช้virgilหรอก

DeadCarnival
1st December 2011, 00:57
ตามที่ผมอ่านในArt Book DMC นะนีโรเป็นลูกใครไม่รู้นะแต่กำพร้าแล้วหัวหน้านักดาบอะไรนี้แหละอุปการะมาเลี้ยงดู แล้วแขนนั้นก็เป็นมาตั่งแต่เกิดแล้ว และผมคิดว่ามันคงไม่ใช้virgilหรอก

ต้องอ่านในนิยายครับ ในนิยายจะบอกว่า Nero เป็นลูกของ Vergil

blnitw123
1st December 2011, 01:48
อยากรู้เรื่องๆจริงๆแล้วอะ
งง มากเลย มิน่าหละหัวขาวๆเหมือนกัน

Refreshy
1st December 2011, 02:32
the Devil May Cry 4 novel contains "hints" that Nero is Vergil's son, and this claim has allegedly been confirmed at "Captivate 2009" by one of the Capcom employees who worked on the game's localization. (Origin - http://devilmaycry.wikia.com/wiki/Nero#cite_note-4 )

ได้รับการยืนยันครับว่าเป็นลูกของ Vergil :)

redwallnut
1st December 2011, 11:12
ในไทยมีหนัีงสิอ ไขความลับของ DMC รวมถึง ความลับของ Nero ด้วย ขายอยู่ครับไปหาชื้อได้ครับ ถ้าอยากทราบรายละเอียด รูปสึกปกหนังสือจะเป็นรูป ปกเกมส์ DMC 1 ครับ

hight007
1st December 2011, 11:18
สงใสคงต้องตรวจ DNA กันซะแล้ว

lagoon5566
1st December 2011, 11:51
ผมเล่นมาหมด 1-2-3-4 แต่ผึงรู้เนื้อนี่เหละครับ

tiktee37
1st December 2011, 12:01
เนื้อเรื่อง 3-1-4-2

lagoon5566
1st December 2011, 12:11
สงใสคงต้องตรวจ DNA กันซะแล้ว

อันนี้ฮา ครับ

Moe_moE
7th April 2012, 19:11
แขนขวาของ นีโร มันเป็นแขนของ เวอจิล ไม่ใช่หลอครับ