PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ตัวละครตัวไหนที่คุณชอบใช้ใน Super Street Fighter AE

mooshirogane
5th July 2011, 08:46
สำหรับนักสู้ทั้งหลาย คุณ ๆ เซียนตัวไหน และ มีตัวไหน ที่คุณ เล่นไม่เป็นเลยบ้างล่ะครับ เอามาแชร์ ๆ

-สำหรับผมเอง คงเซียน ริวที่สุดแล้ว เป็นพวกบ้าตัวเอก

-ส่วนตัวที่เล่นไม่เป็นก็เป็นพวก กิล ไรพวกนั้นครับ

ImportantGameReview
5th July 2011, 23:11
ผมเล่น เคน ซุนลี ซากุระ ซากะ
แต่ที่เล่นเทพๆ ที่สุดก็คงเป็น ซากุระ ลองมาก็ Ken ภาคAE ผมยังไมได่เล่นแหะ
มัวแต่บ้า Rank ใน Street Fighter 4 ธรรมดา แอด Gametag ผมมาได้ครับ AfterlifeTH

6th July 2011, 00:05
ขึ้น ว่า AE แบบว่า บางคนจะ ชอบเล่น 4 ตัว ใหม่ครับ จริง ๆ ก็อยากได้แผ่นแท้มากกว่า

ซากุระ สำหรับผมมันก็ ใช้ง่ายดีครับ แต่กด ๆ ไปเผลอ กดรัวไป มันจะกระโดดเตรียมทุบพื้น พลายโดนพวกสอยบ่อยมาก

ถ้า เคน มันใช้ไม่ตาย สะดวกกว่านี้ ก็คงจะเป็นตัวโปรดล่ะครับ เสียดาย ไม่ตาย ไม่ใช้ใกล้ ๆ หน่อย มันก็พลาด

mazdaspeed
6th July 2011, 00:23
ผม ชอบ Evil Ryu อะ เท่ มากๆ

ยิ่ง ใน คลิป มี ตอน ผม ยาว เท่ สุดๆ

AUSTIN
6th July 2011, 07:14
ผมใช้ Zangief ครับ

ชอบใช้มันตั้งแต่ภาค 2 แล้ว ชอบมาก ส่วน Ryu ก็ใช้บ้างเพราะถนัด

ส่วนใหญ่ผมเล่นเป็นหลายตัวครับแล้วแต่สถานการณ์แต่พวกผู้หญิงผมไม่ค่อยใช้เลย ไวเกินคุมไม่ทัน+คุมยาก -*-

ImportantGameReview
6th July 2011, 09:09
ผมใช้ Zangief ครับ

ชอบใช้มันตั้งแต่ภาค 2 แล้ว ชอบมาก ส่วน Ryu ก็ใช้บ้างเพราะถนัด

ส่วนใหญ่ผมเล่นเป็นหลายตัวครับแล้วแต่สถานการณ์แต่พวกผู้หญิงผมไม่ค่อยใช้เลย ไวเกินคุมไม่ทัน+คุมยาก -*-

อ่า นะ ผมชอบตัวหญิงตรงที่มันไวนี่ล่ะครับ โดยเฉพาะน้อง ซากุระ เนี่ย เร็วมาก การต่อคอมโบ มีหลายแบบมากครับ
ส่วน ซันกิฟ เนี่ย ตอนผมเล่น Live นะ ส่วนมากจะเค้าเตอร์ อย่างเดียว แล้วจะเล่น ken ด้วย เพราะว่า ซันกิฟ มันหวังจับ พอผมนั่ง เค้าเตอร์ก็จะอาบาคัส ใส่บ้าง แล้วถ้าพวกเทพๆ นะ โอ้ย สู้ไม่ได้เลย แต่ผมจะชิงจังหว่ะที่ ซันกิฟ อาบาคัส ล่ะครับ ใช้ อัลต้า Ken โดนทีคงเจ็บ แต่ไม่เท่าไรหรอก ซันกิฟเลือดตั้ง 1500 แน่ะ

6th July 2011, 09:30
เล่น evil ryu แล้วได้ความรู้สึกว่า ได้เป็น ริว ผสม อาคุมะ เลยแฮะ โหดหลาย ๆ แต่ผมว่า ตัวเร็ว ๆ ผมก็ชอบเล่นนะ อย่าง อาบุกิ จูริ มันต่อบอมโบได้หลากหลายดี

boycoh
6th July 2011, 12:01
ชอบ ken กับ Ryu นอกนั้นเล่นไม่เป็นครับ กลัวตัวละคร นักมวยปล้ำสุดแระ เพราะเอาชนะยาก T-T
ปล.ภาคใหม่ของ PC ยังไม่ได้โหลดมาลองเล่นเลยครับ >.<

6th July 2011, 12:25
ชอบ ken กับ Ryu นอกนั้นเล่นไม่เป็นครับ กลัวตัวละคร นักมวยปล้ำสุดแระ เพราะเอาชนะยาก T-T
ปล.ภาคใหม่ของ PC ยังไม่ได้โหลดมาลองเล่นเลยครับ >.<

มีคนเล่นสำนักคาราเต้เหมือนเราด้วยแฮะ 555 กลัวซันกิฟเหมือนผมด้วย เจอทีไร ไม่ค่อยอยากเข้าใกล้ เด่วโดนจับทุ่ม

Bi Boy vence 2011
6th July 2011, 13:06
ผมรู้สึกว่า กดจับทุ่มอะไรเงี่ยมันเหมือนโกงยังไงไม่รู้ โดนจับ อย่างเดียวเลือดนี่ลดหวบ ๆ (ปล่อยพลังไปเหอะ เตะสกิลอะไรไปเหอะลดเหมือนมดต่อย แต่พอโดนทุ่มไปแทบอ้วก)
โดยส่วนตัวชอบตัวละคน ONI กับตัวใหม่ ๆ ตัวอื่นเห็นมาบ่อย ละ